THẢO LUẬN Lạm phát gold

Cà Pháo

Hạ Sĩ
quá sai lầm. những đứa cày tiền nó sẽ k bao giờ mua pill lak gì cả.nó chỉ auto 24/24 rồi lấy tiền bán ra VND thôi. gold trượt giá chủ yếu là do bọn farmer này.
cách duy nhất để xử bọn farmer này là tăng dame quái => muốn train thì phải có set đồ ngon => clone của bọn farmer sẽ không đủ def để có thể trụ đc.
chứ như hiện giờ chỉ với 30m 1 acc là có 1 set quần áo vũ khí def trên 330. thêm 1 dp nữa là 45 ++ auto 24/24 trong mê cung k sợ chết
Nói chuyện phi thực tế, fram nghiệp dư thì đúng như bạn miêu tả.

Còn chuyên nghiệp ư, xin lỗi bạn set PK nó không cần, còn set train chưa chắc bản thân bạn hơn nó kể cả vũ khí, vì mục đích fram là gì tự hiểu.

Càng xiết gold càng có giá trị, framer lại càng đông, cuộc chiến không hồi kết cho 1 game đặc thù train quái rớt ra gold.

Và với thời điểm hiện nay thì có gold bạn có thể mua tất cả nên đừng bàn chuyện framer không đủ set train=))

Dễ thì chúng solo, khó hả thảy 2 party full vào 1 bãi, khỏi quái nào mọc ra kịp.

Trong khi hiện nay nhiều anh em chân chính kiếm party khó khăn nhất là lên 6x, vào mục đồng đội mà xem, may mà BQT đã giảm dame quái xuống kha khá, ông còn ra 1 ý kiến ngược đời để chống framer:((:((

TranViet1st46

Binh Nhất
nói thế nào chứ h gold fam cực vcc ra , cứ cho là bọn famer log 2 acc , 1 ngayf fam dc 5m>6m/1 ac . Với giá gold hiên tại thì 40m/100k . 1 cái PC cắm 24/24 đc có 30k vnd x theo số PC thì thấy fam mấy cái trò khác nguồn thu có vẻ khả quan hơn

KTEAM có là thánh thần thì cũng ko đi ngược lại quy luật được,
Chỉ là có nhg event để đốt bớt đỡ nhàm chán thôi
5 tháng 30m/100k. KTEAM là thánh rồi muốn gì nữa

ThienDiem

Trung Sĩ
hy vọng sẽ có event them về VK 17m. Chứ giờ VK 17m trong game kham hiếm vô cùng.
Mở đấu giá lại mình nghỉ sẽ tiêu thụ gold rất nhiều, hoặc bán shop vk 17m luôn. Giá thì có thể dung giá những cây 17m trước đây đấu giá cộng lại rồi chia trung bình ra. Mỗi cây cũng vài tram m :)). + tiền ngọc nửa thì gold đi nhanh lắm nhé

Enies

Hạ Sĩ
Không biết bên tà thế nào chứ sau khi em khi dạo 1 vòng từ ngoài vào mê cung bên 9 thấy rất rất ít farmer , chắc đếm trên đầu ngón tay , 6x thì em ko biết vì làm 1 pt 8 acc 6x để fame cũng ko phải chuyện đơn giản :eek::eek:

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Nói chuyện phi thực tế, fram nghiệp dư thì đúng như bạn miêu tả.

Còn chuyên nghiệp ư, xin lỗi bạn set PK nó không cần, còn set train chưa chắc bản thân bạn hơn nó kể cả vũ khí, vì mục đích fram là gì tự hiểu.

Càng xiết gold càng có giá trị, framer lại càng đông, cuộc chiến không hồi kết cho 1 game đặc thù train quái rớt ra gold.

Và với thời điểm hiện nay thì có gold bạn có thể mua tất cả nên đừng bàn chuyện framer không đủ set train=))

Dễ thì chúng solo, khó hả thảy 2 party full vào 1 bãi, khỏi quái nào mọc ra kịp.

Trong khi hiện nay nhiều anh em chân chính kiếm party khó khăn nhất là lên 6x, vào mục đồng đội mà xem, may mà BQT đã giảm dame quái xuống kha khá, ông còn ra 1 ý kiến ngược đời để chống framer:((:((
farmer chúng nó k phải ngu mà bỏ ra 1 set 200m 300m để cày tiền. cày bao giờ cho thu hồi lại vốn. mà cái vốn bỏ ra chúng nó farm bao giờ mới đc?
giờ tôi post đồ tôi lên xong ông lôi đâu 1 dàn cày tiền đồ ngang đồ tôi cái xem nhé

Thenx

Gia nhập giang hồ
Góp ý tiêu thụ gold:
Mở event hay bán hằng ngày trong NPC cái thả Boss (Giá = gold hay @, drop voucher massage, hotel... gì đấy tùy Mod tính)
Giúp mọi người có cái để chơi đợi TLC...tạo không khi sôi động trong game (giờ hết exp lập PT đi ks boss ^^!, or bác nào thích thể hiện thả 20,30 boss HB k1 đếm xác chơi...)

HoConNho

Binh Nhì
- Gold càng rớt giá càng khỏe , ngày trước 20 ~ 25/ 100k , famer nó cày 1 ngày có thể kiếm vài trăm k , nhưng giờ giá gold rớt 35 ~ 40m / 100k , thì 1 ngày nó kiếm dc 1 200 k thôi , cái bây giờ là BQT nghĩ cách tiêu thụ gold hơn là bóp gold , rồi dần dần gold càng rớt giá thì famer sẽ ko còn đất thôi , thử hỏi nếu gold rớt giá 100m/100k , thì fam 1 ngày có đủ tiền điện , tiền mạng ko , gold rớt giá là điều ko thể tránh khỏi ở tất cả các SV , mà gold rớt giá thì có ảnh hưởng đến ai đâu , chỉ ảnh hưởng đến bọn famer thôi , người đi mua gold cũng dc lợi vì giờ 1 200k là có đồ train ngon rồi .

- Gold càng rớt giá càng khỏe , ngày trước 20 ~ 25/ 100k , famer nó cày 1 ngày có thể kiếm vài trăm k , nhưng giờ giá gold rớt 35 ~ 40m / 100k , thì 1 ngày nó kiếm dc 1 200 k thôi , cái bây giờ là BQT nghĩ cách tiêu thụ gold hơn là bóp gold , rồi dần dần gold càng rớt giá thì famer sẽ ko còn đất thôi , thử hỏi nếu gold rớt giá 100m/100k , thì fam 1 ngày có đủ tiền điện , tiền mạng ko , gold rớt giá là điều ko thể tránh khỏi ở tất cả các SV , mà gold rớt giá thì có ảnh hưởng đến ai đâu , chỉ ảnh hưởng đến bọn famer thôi , người đi mua gold cũng dc lợi vì giờ 1 200k là có đồ train ngon rồi .
Vấn đề ở đây là, vừa muốn triệt hết bọn farmer
Nhưng lại vẫn muốn, 1 ngày trian dc 10m gold mua dc 1k@ để xài đồ siêu thị cơ
Tóm lại là gold càng rẻ thì mới càng có nhiều người chơi mới dc
Các anh chơi trc chấp nhận là đồ mất giá thôi

HoConNho

Binh Nhì
Vấn đề ở đây là, vừa muốn triệt hết bọn farmer
Nhưng lại vẫn muốn, 1 ngày trian dc 10m gold mua dc 1k@ để xài đồ siêu thị cơ
Tóm lại là gold càng rẻ thì mới càng có nhiều người chơi mới dc
Các anh chơi trc chấp nhận là đồ mất giá thôi
- chỉ có SV pri gold lúc nào cũng nhiều thì mới ko có famer thôi , mà SV pri nó cũng bán bil đầy luôn , giữ dc giá gold rớt chậm là hay lắm rồi.

Enies

Hạ Sĩ
Có khi nên mở lại đấu giá vk 17m, rồi mở TLC rồi bán pet, Kteam vừa thu hồi lại được gold, vừa bán được @, các dũng sĩ thì lên đồ đi TLC, dân chúng thì vui mừng :D:D riêng em 2 hôm nay treo ko bị dis phát nào là mát ruột lắm rồi.

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Không biết bên tà thế nào chứ sau khi em khi dạo 1 vòng từ ngoài vào mê cung bên 9 thấy rất rất ít farmer , chắc đếm trên đầu ngón tay , 6x thì em ko biết vì làm 1 pt 8 acc 6x để fame cũng ko phải chuyện đơn giản :eek::eek:
Từ ngày sư phụ đệ tử ra đời + hơn quái 3 lv thì EXP + Gold giãm dần, thì tất nhiên đám 6x giãm.

Luyện 6x vừa lâu vừa chậm, mà up 6x rồi cầm 11m thì nó úp tốc hành, bãi nào để mà fram

Đi 1 vòng K1 mấy map LC tam tà thấy 4-5x nó fram hiệu quả ra sao=)). Thời của kiếm fram lên ngôi.

Bác chơi kiếm thì biết 4x nó có thể treo bao lâu 1 bãi nếu không lag disc=)). Nin thì đồ vừa hiếm vừa mắc, không chạy về mua sâm cho tốc kích thì :eek:

Enies

Hạ Sĩ
Từ ngày sư phụ đệ tử ra đời + hơn quái 3 lv thì EXP + Gold giãm dần, thì tất nhiên đám 6x giãm.

Luyện 6x vừa lâu vừa chậm, mà up 6x rồi cầm 11m thì nó úp tốc hành, bãi nào để mà fram

Đi 1 vòng K1 mấy map LC tam tà thấy 4-5x nó fram hiệu quả ra sao=)). Thời của kiếm fram lên ngôi.

Bác chơi kiếm thì biết 4x nó có thể treo bao lâu 1 bãi nếu không lag disc=)). Nin thì đồ vừa hiếm vừa mắc, không chạy về mua sâm cho tốc kích thì :eek:
:D:D em cũng fan kiếm đây bác, công nhận chơi kiếm ổn định về mọi mặt, còn khi lên lv cao PK chắc sẽ tạo được nhìu pha đột biến với bộ khí công , em hi vọng thế.

Cà Pháo

Hạ Sĩ
farmer chúng nó k phải ngu mà bỏ ra 1 set 200m 300m để cày tiền. cày bao giờ cho thu hồi lại vốn. mà cái vốn bỏ ra chúng nó farm bao giờ mới đc?
giờ tôi post đồ tôi lên xong ông lôi đâu 1 dàn cày tiền đồ ngang đồ tôi cái xem nhé
Nó cày tất nhiên nó không ngu=)), và nó cũng không ngu tới mức fram mà đua bãi nhằm up level như bạn.

Bãi vắng và hiệu quả nhất là nó trụ, thậm chí giữ mãi 1 mốc, BQT nâng cấp giới hạn party lv lên 10 phần nào cũng tạo ra bầy clone kế thừa.

Bạn nghĩ sao team thương đồ cùi 25 có ĐP 45 buff up TC 2 tốc hành, xong chuyển giao qua ĐP 55 buff dọn bãi 49-50>:)>:)

Cà Pháo

Hạ Sĩ
:D:D em cũng fan kiếm đây bác, công nhận chơi kiếm ổn định về mọi mặt, còn khi lên lv cao PK chắc sẽ tạo được nhìu pha đột biến với bộ khí công , em hi vọng thế.
Nếu server vẫn không thay đổi nhiều về delay skill, kẹp và khí công của kiếm + độ hiếm của item ngọc ULPT 7x+, thì kiếm cứ cắm mặt treo đến tận 84 :((:((sẻ biết đối với kiếm tà, kiếm chính em không nhớ vì em chơi kiếm tà nhiều hơn.

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Nó cày tất nhiên nó không ngu=)), và nó cũng không ngu tới mức fram mà đua bãi nhằm up level như bạn.

Bãi vắng và hiệu quả nhất là nó trụ, thậm chí giữ mãi 1 mốc, BQT nâng cấp giới hạn party lv lên 10 phần nào cũng tạo ra bầy clone kế thừa.

Bạn nghĩ sao team thương đồ cùi 25 có ĐP 45 buff up TC 2 tốc hành, xong chuyển giao qua ĐP 55 buff dọn bãi 49-50>:)>:)
cày tiền mà cày thương? 1 pt hỏa tặc giờ 1 ngày đc bao nhiêu nếu trừ tiền sâm đi
chả bằng 1/5 so với 1 pt RT hoặc NMH

Cà Pháo

Hạ Sĩ
cày tiền mà cày thương? 1 pt hỏa tặc giờ 1 ngày đc bao nhiêu nếu trừ tiền sâm đi
chả bằng 1/5 so với 1 pt RT hoặc NMH
Nói nhiều chi, nó có lý do của nó=))

Qua trại sơn tặc tam tà K1, 2 team công thức 7 thương 1 đp, lâu lâu ké vào vài acc chắc luyện ĐT treo suốt 24/24 kể cả nhửng ngày lag disc, tất nhiên quy mô vậy nó không điên. (Soi đồ nó tự hiểu=)))

Còn em là em kết team G Siêu trùm vô địch 3 kiếm 1 đp chỉ ++, quái 51 mc nó treo thì thôi rồi, chay 1 con 200+ bác tính lên dùm>:)>:)

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Nói nhiều chi, nó có lý do của nó=))

Qua trại sơn tặc tam tà K1, 2 team công thức 7 thương 1 đp, lâu lâu ké vào vài acc chắc luyện ĐT treo suốt 24/24 kể cả nhửng ngày lag disc, tất nhiên quy mô vậy nó không điên. (Soi đồ nó tự hiểu=)))

Còn em là em kết team G Siêu trùm vô địch 3 kiếm 1 đp chỉ ++, quái 51 mc nó treo thì thôi rồi, chay 1 con 200+ bác tính lên dùm>:)>:)
nó treo vậy để k mất tiền làm đồ thôi. lời lãi đáng mấy
1 team 65+ treo CTP 2 bãi vip 1 ngày 100m++ chưa tính ngọc VIP clvc 24 25. cl 14 15, kc 2

Bên trên