THẢO LUẬN Lạm phát gold

o0oTDZo0o

Gia nhập giang hồ
mình vẫn chưa hiểu sao có 1 số bạn cứ nghĩ lập topic là có nhiều gold . Làm ơn đây là Topic " Thảo luận " k phải " Than Thở " . Cái chuyện gold lạm phát là hiển nhiên và đương nhiên , các chú có thấy cách đây 1 thời gian BQT lên chính sách giảm DROP GOLD đó để làm gì ??? các chú cmt xốc xĩa ở trên đã để quên ....ở đâu rồi . Trên cái top tài phú các bạn có thấy cái tên mình nằm đâu ko ??? Nếu các bạn k tin có thể nhờ BQT can thiệp check IP mà cứ phán thanh niên ôm gold than thở nghe là nhót cả đít . Đính chính lại mình lập topic này là để THẢO LUẬN

o0oTDZo0o

Gia nhập giang hồ
giá gold trượt theo thời gian là điều ko thể nào khống chế được . YulgangVN 5 tháng giá gold 30m/1k đã là 1 kỳ tích.
Đây đúng là 1 ký tích nhờ có nhiều chính sách lạm phát mà BQT đã làm , Ở topic trên mình chỉ đưa ra ý kiến cá nhân để BQT tham khảo mà có thêm ý tưởng . Chứ ko hề than thở hay trách móc bất cứ điều gì

toro112

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ còn 1 cách tiêu gold nhiều nữa là fix tỉ lệ lum cht thấp xuống,ốp đồ với giáp để đổi thì cần nhiều cht mà cht thì dkt đang bán rồi :)

ztungvnz1

Hạ Sĩ
mình vẫn chưa hiểu sao có 1 số bạn cứ nghĩ lập topic là có nhiều gold . Làm ơn đây là Topic " Thảo luận " k phải " Than Thở " . Cái chuyện gold lạm phát là hiển nhiên và đương nhiên , các chú có thấy cách đây 1 thời gian BQT lên chính sách giảm DROP GOLD đó để làm gì ??? các chú cmt xốc xĩa ở trên đã để quên ....ở đâu rồi . Trên cái top tài phú các bạn có thấy cái tên mình nằm đâu ko ??? Nếu các bạn k tin có thể nhờ BQT can thiệp check IP mà cứ phán thanh niên ôm gold than thở nghe là nhót cả đít . Đính chính lại mình lập topic này là để THẢO LUẬN
Bạn vẫn chưa hiểu rõ vấn đề rồi.

Chính sách giảm drop gold chỉ là phương pháp cân đối lại những gì đã mất cân đối từ trước. Lv chậm 2 or 4 lần đáng lý ra gold giảm 2 or 4 lần. Nhưng kỳ thực làm vậy thì game lúc đầu phải nói là độ khó HELL.

Ngoài ra, bạn so sách giá gold với giá @ và giá acc chả khác nào bạn so sánh tiền mặt với giá đất. Bọn chúng là những bất động sản, mà bất động sản thì quản làm sao đc giá.

Cá nhân tôi thấy, PT 8, CL 15 .... vẫn ổn định giá. Chả có lý gì lại kêu lạm phát ở đây cả.

riprip

Gia nhập giang hồ
các bác mua gold giá rẻ acc rẻ bây giờ than Lạm Phát rùi lại đợi có giá bán tiếp chắc ...

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Giờ mà đi so sánh giá acc 6x với vài tháng trước thì chủ thớt nên xem xét lại nhận định của mình

Thời gian luyện 1 acc lên 4-5x giờ nhanh gấp ít nhất là 4 lần lúc mới open vì:

Hổ trợ set tân thủ, các set đồ 2nd của các tốp đi trước, chức năng sư đồ mới ra ( trước luyện con đao lên 5x ói máu mồm, giờ đao đệ tử bậc 2 có không ít, server không trục trặc 2 tuần nay thì đao đệ tử lv 55+ là chuyện nhỏ)

Giờ đếm xem hết Server bao nhiêu em 6x, xiết framer 6x tất nhiên họ bán acc ra SLL là điều hiển nhiên, giờ 6x vs 5x về fram chưa biết ai ăn ai.

MC tầng 3, rừng trúc sạch bóng mấy vị 6x là 1 minh chứng.

Số lượng mua 6x đã bảo hòa và nhiều lý do khách quan mới xảy ra tất nhiên hạ giá, bác chủ là dân buôn bán acc, chắc bác thừa biết việc đã và sẽ xảy ra với 1 game đặc thù đánh quái rơi ra gold và việc up lv rất chậm.

Em cũng là người có đề nghi kiến cò vụ ốp giáp (có điều em đề nghị còn khủng bố hơn) + việc lên 1 lv so với quái giãm 10% EXP + 10% Gold giống như hồi HKGH Asia, nên bác đừng nghĩ là em góp ý tào lao cho vui chuyện.

Dong Xuan

Binh Nhì
VỤ trượt gold lần này[từ 25m 1k@ lên 40m 1k@] lần này đích thị là do sự cố lag dis vừa rồi. Trách ai đây nhỉ? Trách làm j nhỉ? Tìm cách fix thôi

Numlock

Gia nhập giang hồ
VỤ trượt gold lần này[từ 25m 1k@ lên 40m 1k@] lần này đích thị là do sự cố lag dis vừa rồi. Trách ai đây nhỉ? Trách làm j nhỉ? Tìm cách fix thôi
Đúng rồi bạn, chính là do sự cố lag diss vừa qua làm ae nản và tâm lý sợ sever đóng cửa nên bán tháo ra thôi.
gold hiện giờ cũng đã bình ổn ko tháo chạy như trước nữa. 30-35m/100k thôi

vantuan2705

Gia nhập giang hồ
các ông này chỉ biết về IT chứ đâu rành về kinh tế mà kêu kìm lạm phát =)) nói cho cùng 1 cái game giống nhue 1 xã hội thu nhỏ, lạm phát muốn kìm phải có bàn tay của chính phủ, chính phủ giỏi thì tất cả đều ổn còn chính sách k phù hợp thì nó cứ phi mã thôi

ThienDiem

Trung Sĩ
Gold hiện tại là do lag dis bán acc thanh lí càng nhanh càng tốt . Không nên bóp gold hay gì nửa . Tạo event như đấu giá VK 17m chẳng hạn . Vì hiện tại sv 6x rất đông rồi .

Eragon

Gia nhập giang hồ
SV đã có 7x mà giá gold 30-40m/1k@ thì là ngon rồi, sao lại gọi là lạm phát nhanh được.
Lên lv cao nhiều bạn chỉ gold kiếm được nhiều hơn, nhiều bạn chỉ thích yên bình sắm set def ổn để farm thì hiển nhiên phải dư gold. Dư thì để tụi chơi 1 acc với lv thấp như mình đổi @ mà mua cho nó tiện có gì đâu. Hay bác đang tích vài bil gold trong đó. :))

hero98

Trung Sĩ
Theo mình nên làm 1 cái even mở hợp ra những loại pill tăng dame def , clvc , ulpt , exp +10% 1-2h gì đó .
Hộp dc bán = gold , pill thì khóa tránh mua bán lại lạm phát .
Lý do , pill ko thể thiếu trong những trận chiến tàn sát 2 phái , và nghe đâu đó TLC sắp mở cũng là lúc các anh tài2 hơn thua nhau thì nhất thiết phải dùng đến .
Gold cầy bừa 1 ngày trên 1 account 6x tầm 5m -8m là ít nên nhà nhà , người người ai cũng có thể dùng gold đó mà mở hộp , không có chuyện phân biệt giàu nghèo hay sinh viên con mẹ gì ở đây đó chỉ là lí do ngụy biện cho các thành phần chơi game chỉ để farm và bán VND . Mình nghĩ nếu boss có thể tiếp nhận ý kiến của mn thì sẻ thu lại 1 khoang gold ko nhỏ .
@Lion_King @Huyết Ban Nick

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Theo mình nên làm 1 cái even mở hợp ra những loại pill tăng dame def , clvc , ulpt , exp +10% 1-2h gì đó .
Hộp dc bán = gold , pill thì khóa tránh mua bán lại lạm phát .
Lý do , pill ko thể thiếu trong những trận chiến tàn sát 2 phái , và nghe đâu đó TLC sắp mở cũng là lúc các anh tài2 hơn thua nhau thì nhất thiết phải dùng đến .
Gold cầy bừa 1 ngày trên 1 account 6x tầm 5m -8m là ít nên nhà nhà , người người ai cũng có thể dùng gold đó mà mở hộp , không có chuyện phân biệt giàu nghèo hay sinh viên con mẹ gì ở đây đó chỉ là lí do ngụy biện cho các thành phần chơi game chỉ để farm và bán VND . Mình nghĩ nếu boss có thể tiếp nhận ý kiến của mn thì sẻ thu lại 1 khoang gold ko nhỏ .
@Lion_King @Huyết Ban Nick
quá sai lầm. những đứa cày tiền nó sẽ k bao giờ mua pill lak gì cả.nó chỉ auto 24/24 rồi lấy tiền bán ra VND thôi. gold trượt giá chủ yếu là do bọn farmer này.
cách duy nhất để xử bọn farmer này là tăng dame quái => muốn train thì phải có set đồ ngon => clone của bọn farmer sẽ không đủ def để có thể trụ đc.
chứ như hiện giờ chỉ với 30m 1 acc là có 1 set quần áo vũ khí def trên 330. thêm 1 dp nữa là 45 ++ auto 24/24 trong mê cung k sợ chết

ThienDiem

Trung Sĩ
quá sai lầm. những đứa cày tiền nó sẽ k bao giờ mua pill lak gì cả.nó chỉ auto 24/24 rồi lấy tiền bán ra VND thôi. gold trượt giá chủ yếu là do bọn farmer này.
cách duy nhất để xử bọn farmer này là tăng dame quái => muốn train thì phải có set đồ ngon => clone của bọn farmer sẽ không đủ def để có thể trụ đc.
chứ như hiện giờ chỉ với 30m 1 acc là có 1 set quần áo vũ khí def trên 330. thêm 1 dp nữa là 45 ++ auto 24/24 trong mê cung k sợ chết
vậy gamer mới thì làm sao ?
mới giảm dame giờ lại tang à :)) ?
không chiến nổi với bọn farmer đâu nhé. Mà nhờ tụi nó gold mới có đẻ mua ngọc và ép đồ đấy

hero98

Trung Sĩ
cầy tiền là việc của nó , nó là người làm ra gold mà ko mua dc thì thôi , còn người ta mua gold để chơi đó thì sao . ai lợi ?

hero98

Trung Sĩ
vậy gamer mới thì làm sao ?
mới giảm dame giờ lại tang à :)) ?
không chiến nổi với bọn farmer đâu nhé. Mà nhờ tụi nó gold mới có đẻ mua ngọc và ép đồ đấy
đúng đấy , nhưng gold farm củng bán có cho người khác cần . chỉ là thêm chuyển gold cho người khác tiêu nhanh hơn thôi ông bạn :)

ThienDiem

Trung Sĩ
đúng đấy , nhưng gold farm củng bán có cho người khác cần . chỉ là thêm chuyển gold cho người khác tiêu nhanh hơn thôi ông bạn :)
thì ý mình là nhờ gold farm mình mới có gold xài, thử hỏi giờ đấu giá cây 17m mấy tram m và 1b 2b. acc chính chủ cày sao nổi, chưa kể pt 7 8 full rồi clvc 25% 24% giá cao.
Nên nghĩ cách tiêu thụ gold trong game hoặc đừng mua gold là được. chứ đấu bọn nó k nổi. đa là gold farmer thì ngã nào cũng làm được

Bên trên