LỖI Lỗi auto tặng hoa...

Ramse

Gia nhập giang hồ
Tình hình là mình có quan sát lỗi này dạo gần đây, và muốn báo với mấy ad để check dùm.

Ví dụ 2 char A và B. Hoa thì mỗi lần tặng dc 30 phút.

Giả sử khi A gần hết hoa (chắc còn khoảng 5-10s lúc buff bắt đầu nhấp nháy) thì khi B AUTO tặng hoa thì A sẽ không nhận được buff (mặc dù trong bảng information vẫn hiện là nhận được hoa). Thường nó sẽ HẾT BỊ sau khoảng 1 tiếng (tại vì sau lần mất buff đó thì lần tiếp theo tặng hoa thì sẽ nhận được như thường), hoặc nếu ngồi canh thì bấm tặng tay thì sẽ vẫn nhận được như thường.

Mình k biết bên code như thế nào mà trong trường hợp hết buff mà auto tặng thì VẪN NHẬN ĐƯỢC buff (giả sử bị lag hay gì đó không rõ mà thay vì sau 30 phút thì 31 phút mới tặng).

Lỗi này làm cho a e hơi thiệt thòi về khoảng hoa, tại như vậy thì vd mua 100 hoa thì chỉ có 50 cái có tác dụng. Mong ad test hộ khoảng này.

@Lion_King @Huyết Ban Nick ngoài 2 ad này ra k biết còn ai :)))

DengTingWu

Gia nhập giang hồ
ko có lỗi nha bạn
1. Cả 2 đều phải dùng Luyến Nhân Chi Hồn, vào stick chọn vào trong hộp auto, cả 2 đều phải mang hoa bên người.
2. Nguyên lý tặng hoa là khi bản thân A hết tác dụng của hoa thì sẽ tăng hoa cho B.

Ví dụ:
Khi A và B cùng dùng auto tặng (có Luyến nhân chi hồn và có mang hoa bên người), khi A bật auto trước thì A sẽ tặng hoa cho B, khi B bật auto lên thì B sẽ nhận hoa từ A. Kết thúc nguyên lý tặng hoa. Khi đó B sẽ nhận ưu đãi từ hoa còn A thì không.
Trường hợp này bạn thao tác thủ công thêm dùng B tặng hoa cho A, do A đã bật auto nên sẽ tự nhận hoa, khi hết hoa thì cả 2 sẽ tự tặng hoa cho nhau.

Chúc bạn thành công!

TuyetSat

Gia nhập giang hồ
ko có lỗi nha bạn
1. Cả 2 đều phải dùng Luyến Nhân Chi Hồn, vào stick chọn vào trong hộp auto, cả 2 đều phải mang hoa bên người.
2. Nguyên lý tặng hoa là khi bản thân A hết tác dụng của hoa thì sẽ tăng hoa cho B.

Ví dụ:
Khi A và B cùng dùng auto tặng (có Luyến nhân chi hồn và có mang hoa bên người), khi A bật auto trước thì A sẽ tặng hoa cho B, khi B bật auto lên thì B sẽ nhận hoa từ A. Kết thúc nguyên lý tặng hoa. Khi đó B sẽ nhận ưu đãi từ hoa còn A thì không.
Trường hợp này bạn thao tác thủ công thêm dùng B tặng hoa cho A, do A đã bật auto nên sẽ tự nhận hoa, khi hết hoa thì cả 2 sẽ tự tặng hoa cho nhau.

Chúc bạn thành công!
Có lỗi nhé, i như thớt kể trên

Aden

Gia nhập giang hồ
Thời gian tặng hoa cho nhau delay tầm 40 45' thay vì 30'... để ý mấy lần rồi... ad nên fix lại

Ramse

Gia nhập giang hồ
ko có lỗi nha bạn

Ví dụ:

Chúc bạn thành công!
Vậy bác thử cho 2 con với luyến nhân chi hồn rồi auto gần như cùng lúc đi (cách nhau 2-3s chuyển screen) rồi xem 30 phút sao có dc hoa cả 2 không? Mình thử mấy lần đều nếu mạng ổn k lag thì đều bị lỗi như trên.

Ramse

Gia nhập giang hồ
Không rõ về việc bác phải thao tác thủ công nhé. Mỗi lần mình auto lên là auto nhận hoa lẫn tặng hoa. Cả 2 sẽ cùng có buff trong lúc auto đầu tiên. Và sau đó vòng lặp bug sẽ bị.

vinhtrongvu

Gia nhập giang hồ
ko có lỗi nha bạn

Ví dụ:

Chúc bạn thành công!
Có lỗi ông à. Tui khong click vào ô luyến nhân được. bên kia tặng hoa nhưng bên đây không nhận. và cũng không tặng lại.

vinhtrongvu

Gia nhập giang hồ
Không rõ về việc bác phải thao tác thủ công nhé. Mỗi lần mình auto lên là auto nhận hoa lẫn tặng hoa. Cả 2 sẽ cùng có buff trong lúc auto đầu tiên. Và sau đó vòng lặp bug sẽ bị.
Ý là tui mua auto rồi, có sử dụng luyến nhân chi hồn rồi. nhưng h mình không click vào cái dấu luyến nhân chi hồn được. Đã thử bán auto nhưng vẫn không được bác à.

Bên trên