TRƯNG CẦU Ý DÂN Kênh 1 và những vấn đề

thanh127

Binh Nhì
:D vừa đi kill thử mấy mạng và kết quả k vào dc k1 trong nửa tiếng :D thế này thì làm 1 acc k cần train cứ đi kill 1 vòng rồi off 1 lúc kể cũng hay :v

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Cái quan trọng của game không phải chỉ là train mà là có được bao nhiêu những trận pk nảy lửa, có được bao nhiêu người tham gia vào những cuộc chiến phe phái dốc hết tâm ý mình vào 1 ặc mà mình yêu thích, để lại cho game nhiều kỷ niệm đẹp. Ae ai cũng muốn nới exp rút ngắn khoảng cách lv lại để lên 10x 11x... để rồi bây giờ những trận TLC 5 sao méo thấy tên của các bạn tham gia mà chỉ thấy xin ra cái này cái nọ rồi cũng chỉ cắm đầu mà train.
Hay giờ đề xuất ặc nào không tham gia TLC theo thăng chức sẽ bị trừ 20% exp train trong vòng 24h được không vậy ? :D Giống như cái vé để được 100% exp vậy đó, ai không tham gia thiệt thòi tự chịu đừng có suốt ngày sợ đánh ko lại rồi ko tham gia rồi nói thằng kia giàu thằng nọ giàu... trong khi bản thân thì không tự phấn đấu. Mình dù cầm cây hàn +3 +5 vẫn đi đánh nhau ầm ầm đấy thôi hj

SuperCover

Trung Sĩ
Cái quan trọng của game không phải chỉ là train mà là có được bao nhiêu những trận pk nảy lửa, có được bao nhiêu người tham gia vào những cuộc chiến phe phái dốc hết tâm ý mình vào 1 ặc mà mình yêu thích, để lại cho game nhiều kỷ niệm đẹp. Ae ai cũng muốn nới exp rút ngắn khoảng cách lv lại để lên 10x 11x... để rồi bây giờ những trận TLC 5 sao méo thấy tên của các bạn tham gia mà chỉ thấy xin ra cái này cái nọ rồi cũng chỉ cắm đầu mà train.
Hay giờ đề xuất ặc nào không tham gia TLC theo thăng chức sẽ bị trừ 20% exp train trong vòng 24h được không vậy ? :D Giống như cái vé để được 100% exp vậy đó, ai không tham gia thiệt thòi tự chịu đừng có suốt ngày sợ đánh ko lại rồi ko tham gia rồi nói thằng kia giàu thằng nọ giàu... trong khi bản thân thì không tự phấn đấu. Mình dù cầm cây hàn +3 +5 vẫn đi đánh nhau ầm ầm đấy thôi hj
Tham gia hay k là chuyện của ngta. Ngta bận hay ngta không tham gia được thì thế nào. K lẽ người ta ngày nào cũng phải ngồi ở máy canh đi TLC:)) TẠI SAO NGÀY XƯA THÌ NÓI chơi game có nhiều thành phần, người máu pk, người thích train, người thích buôn bán,.. họ chơi sao là việc của họ. Bây h có đồ mạnh r, núp k10 rồi thì quay ra nói này kia hihi
Hạn chế của luật mới đưa ra khiến một vài người ức chế là:
- Đao phản dame vẫn tính là kill.
- mấy thanh niên bị kill kill lại xong hết đường về k1-10
- mấy thanh niên cày acc nhỏ bị đập lấy acc to ra liếm và k về được k1-10
Nói chung phần lớn đung chạm những người train k1-10 qua kênh pk xong về lại k đuoc ( k cần biết chủ đích là đi kill, hay là đang lén lút train bị kill thì nóng máu kill lại rồi k về đuọc k1-10)
- @Lion_King đúng như bác nói là k phân biệt đuọc đâu là kill auto đâu là pk nên xh những trường hợp như v. Mn nên góp ý tìm cách xử lý vấn đề này.

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Sao cứ nói về vấn đề kill auto nhỉ. Sao cũng được, khi muốn kill ai thì kiểu gì chả kill được nếu đối tượng vẫn train kênh pk. Kill auto là 1 đặc thù game, người đi kill auto ko hẳn đã xấu đâu còn việc kill xong thì lo về team chứ rảnh đâu mà ngồi hoài đó lòng vòng tốn time của nhau. Khi nào team kia on có thể chạy ra lại mà hoặc có thể để lại số điện thoại khi người ta kill xong alo cho ra lại mà train tiếp :D

Phượng Sồ

Hạ Sĩ
xin ý cò về vấn đề kill auto 1 tý như sau:

hiện tại kill auto xong ko về dc k1 k10 trong 1 khoảng thời gian nhất định nhưng trong khoảng thời gian đó ngta qua map non pk train thì cũng ko trả thù dc vẫn mang cay cú vào người

mình có ý kiến cá nhân như sau :

- kill auto ở map nào thì phải đánh 100 con quái ở map đó rồi với dc về k1 k10 cũng tạo điệu kiện cho a e săn lại nhau dễ dàng hơn
- đối với những thành phần phá game theo kiểu ra là thịt hoặc đứng canh phá ko cho ng khác train thì phải có hình thức mạnh tay hơn ví dụ như kill 1 người từ 3 lần trở lên trong 1 ngày thì phải đánh 300 con quái và mang hiệu ứng "kẻ thù của võ lâm" ai giết ng này ko bị tính là kill auto, nếu người này ko đánh đủ 300 con quái thì ko thể gd, pt và ko vào được k1 k10
-chốt cái ko luật thì thôi có luật thì cho a e cảm thấy hài hòa "t bị m săn thì t sẽ săn lại m ở map đó kênh đó"

cơ mà thế chắc 1 tiếng tôi làm loạn thì train 1 ngày chưa đủ quái để về k1 k10 :D

hoangblue09

Gia nhập giang hồ
Ngu kiến cho k1 ev treo bán đồ là
- ra hộp khóa
- phần thưởng là rương tiền ( fix tỉ lệ thấp ) 1 số trang bị hỗ trợ pill pk exp hoặc pvp op đồ ( tất cả đều khóa ) v thì mới bớt clone lại đc còn AD cũng k thể lúc nào cũng canh mấy đứa bán máu fu hay ngọc rác giá trên trời mà kick cno đc
Hiện tại k1 khá đông treo shop vẫn còn rất nhiều shop sida mà log vô k1 lag mất 1 lúc các shop mới hiện hết, có shop còn chả hiện lên, qua treo vài shop bán ít đồ mà lấy acc dạo xem k thấy shop mình đâu

SuperCover

Trung Sĩ
xin ý cò về vấn đề kill auto 1 tý như sau:

hiện tại kill auto xong ko về dc k1 k10 trong 1 khoảng thời gian nhất định nhưng trong khoảng thời gian đó ngta qua map non pk train thì cũng ko trả thù dc vẫn mang cay cú vào người

mình có ý kiến cá nhân như sau :

- kill auto ở map nào thì phải đánh 100 con quái ở map đó rồi với dc về k1 k10 cũng tạo điệu kiện cho a e săn lại nhau dễ dàng hơn
- đối với những thành phần phá game theo kiểu ra là thịt hoặc đứng canh phá ko cho ng khác train thì phải có hình thức mạnh tay hơn ví dụ như kill 1 người từ 3 lần trở lên trong 1 ngày thì phải đánh 300 con quái và mang hiệu ứng "kẻ thù của võ lâm" ai giết ng này ko bị tính là kill auto, nếu người này ko đánh đủ 300 con quái thì ko thể gd, pt và ko vào được k1 k10
-chốt cái ko luật thì thôi có luật thì cho a e cảm thấy hài hòa "t bị m săn thì t sẽ săn lại m ở map đó kênh đó"

cơ mà thế chắc 1 tiếng tôi làm loạn thì train 1 ngày chưa đủ quái để về k1 k10 :D
Code cái lệnh này khủng quá. Sao k yêu cầu tăng chênh lệch map pk kênh pk thêm bonus 10-15% exp gold nữa cho xứng đáng.

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Code cái lệnh này khủng quá. Sao k yêu cầu tăng chênh lệch map pk kênh pk thêm bonus 10-15% exp gold nữa cho xứng đáng.
Bạn là người thích sự chênh lệch các kênh thật xa thích tăng exp thích tăng gold... còn gì để bạn quan tâm nữa không ? Tối tham gia TLC 5 với ae đi bạn, train hoài chán lắm bạn ơi :D

SuperCover

Trung Sĩ
Bạn là người thích sự chênh lệch các kênh thật xa thích tăng exp thích tăng gold... còn gì để bạn quan tâm nữa không ? Tối tham gia TLC 5 với ae đi bạn, train hoài chán lắm bạn ơi :D
Kênh pk đi dạo k thấy ng train mấy thì ý kiến để khuyến khích ngta ra kênh pk train có vấn đề hả. TLC mình k đi đuọc nửa năm rồi. Có vấn đề gì không?

Nguyệt Linh

Lâu lâu onl, luôn luôn off
Staff member
@Lion_King đúng như bác nói là k phân biệt đuọc đâu là kill auto đâu là pk nên xh những trường hợp như v. Mn nên góp ý tìm cách xử lý vấn đề này.
Hiện nay điều kiện thỏa mãn cho từ "kill auto" tức là 1 đối tượng gây dame lên 1 đối tượng đang auto khiến đối tượng auto chết thì được tính là kill auto và có thông báo bị phạt vì kill auto. Thế bạn phân biệt nó như thế nào?

SuperCover

Trung Sĩ
Hiện nay điều kiện thỏa mãn cho từ "kill auto" tức là 1 đối tượng gây dame lên 1 đối tượng đang auto khiến đối tượng auto chết thì được tính là kill auto và có thông báo bị phạt vì kill auto. Thế bạn phân biệt nó như thế nào?
- Định nghĩa của mình cũng là định nghĩa của mod đấy. Nhưng vấn đề là tại sao người kill auto đánh con đao ( đi kill thì người kill không bật auto) bị con đao phản dame die ==> giống như là con đao giết người bị killl. Và con đao trở thành người kill auto. Nên ý là bị hạn chế ở chỗ đó: Mình nói thì mình hiểu nhưng máy nó k thể hiểu được, nó chỉ theo lệnh là hạ gục đối phương = kill auto. Cái đó cũng không trách AD được, và việc này ở topic đợt trc Lk cũng có nói r. Bh nêu ra để tìm hướng giải quyết

ChangCanGi

Gia nhập giang hồ
xin góp ý như này :
K1 và K10 thì vẫn y như cũ.
Các kênh còn lại thì Tạo chế độ cho Gamer tự kích hoạt Pk để nhận những Bonus thêm từ kênh PK.
Ví dụ : khi train kênh 2-3-4. Gamer ai muốn train chế độ bình thường thì y như K1.
Khi kích hoạt Pk thì sẽ đc Bonus thêm exp và gold.
Quan trọng là Delay mỗi lần Tắt Mở Pk. : 30p,1h,2h tùy góp ý chung.
Ví dụ: Gamer1 đang ở kênh - map Pk và mở chế độ Pk. Khi gặp Gamer2 muốn Giết. Gamer1 tắt Pk thì phải mất thời gian delay tắt :30p,1h,2h đếm ngược về 0p thì mới tắt đc,

ChangCanGi

Gia nhập giang hồ
xin góp ý như này :
K1 và K10 thì vẫn y như cũ.
Các kênh còn lại thì Tạo chế độ cho Gamer tự kích hoạt Pk để nhận những Bonus thêm từ kênh PK.
Ví dụ : khi train kênh 2-3-4. Gamer ai muốn train chế độ bình thường thì y như K1.
Khi kích hoạt Pk thì sẽ đc Bonus thêm exp và gold.
Quan trọng là Delay mỗi lần Tắt Mở Pk. : 30p,1h,2h tùy góp ý chung.
Ví dụ: Gamer1 đang ở kênh - map Pk và mở chế độ Pk. Khi gặp Gamer2 muốn Giết. Gamer1 tắt Pk thì phải mất thời gian delay tắt :30p,1h,2h đếm ngược về 0p thì mới tắt đc,
nguoi trong time delay tat Pk thi ko vao K1 hay K10 dc

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Mình có 1 ví dụ rất đơn giản. Mình đang train kênh 10 mình chuẩn bị đi ngủ nhưng mình muốn qua kênh pk kill team train bên đó mà bây giờ đã là 1h sáng mình kill xong không về team được và mình phải ngồi thức rồi tự kỷ 1 mình chờ hết time phạt để về k10 hay hay đi train tay tiếp với quái hay vô trong thành đứng hay mình phải thoát game để đi ngủ vậy ? Ai cho mình hướng tốt nhất để đi ngủ cái :D

Haiz không biết a là người cm hay ai log hay bảo a cm nhưng cảm thấy SV bh ai cũng đòi hỏi 1 lợi ích riêng cho mình, góp ý cái lợi cho mình chứ chả bh coi tới cộng đồng, số đông. Cm này xin trả lời luôn những cm ở trên luôn nhắc tới game từ nào tới h nó vậy thì để nó như vậy. Một người cũng chơi từ Open, một trong những người đề xuất ra CTP.
- E vẫn còn nhớ cái thời đó kill auto sml, a là 1 trong những người log nhiều acc nhất, uhm a bị kill, a vs một số top, người có tiền mà k có time thời đó đề xuất ra CTP, kênh 10, để được train ngon ngủ yên. ( từ đâu ra kênh 10 thế, nó có từ đầu à)
- Rồi từ bao giờ có cái chuyện đòi hỏi ra pill exp, pill dame, bùa 1-3 các thứ ?? Là người có tiền hay dân tầm trung ( tất nhiên ra sẽ lợi cho SV vì có thêm thu nhập, nhưng nhìn vào xem ra thì giảm người chơi hay là tăng ?)
( lúc đó Định hướng SV nói không với buff, pill,... )
+ Tại sao SV lại chiều theo những thanh niên có tiền để rồi bây giờ những người khác đòi hỏi 1 cái bình thường thì lại bị các thanh niên ấy lên phản bác này kia các thứ.
++ Chốt: SV này dần dần là kiểu: có tiền, donate nhiều auto mình có tiếng nói :))
+++ Chốt cái nữa ai mà cm bảo game như nào để như vậy thì tự hỏi tại sao trước đây lại đòi hỏi những cái đi ngược lại tiêu chí SV nhé.
a ko fai người đề xuất cái CTP. Vì a chả có rảnh tiền mà mua cả 8 cái CTP cho cả 8 acc. A bị pk sấp mặt cùng vs thằng Djno vs thằng 10102014 ăn vs canh teamview cho lên lại bãi, thậm chí sang BVQ vs TNQ train chúng nó còn ném thiết đao. Đừng có nói cái kiểu nvy với anh
Rồi 1-3. anh là người ko đồng ý ra vs giá rẻ, mặc dù a ko có tiền xài. A nói Sv ra 1-3 giá đừng có dưới 2tr VND 1 cái. Cái thời mới ra đúng là giá nó tầm đó và đúng là a cũng chả có tiền mua cái nào mà xài cả.
Còn team a bị kill auto từ lúc a chơi đến jo, jo acc TQV vs dkmoon a share cho team chơi, ăn CTP nhg cũng train kênh pk và cũng bị phá suốt ngày. Còn team nhỏ của a, 1 phần a bận 1 phần bị kill rát quá nên a nghỉ lâu rồi.

NHƯNG CÓ 1 CÁI CHẮC CHẮN LÀ MẶC DÙ 5 PHÚT TEAM cả 6 7 acc lên, thậm chí đang ngồi vphong trốn ra trà đá lấy dthoai teamview nhưng a chưa bjo chửi ai kill auto anh, mà cũng chưa bjo đưa ra cái đề xuất gì cả. Lặng lặng về động train, về k1 train. Bị kss thì ks lại,nếu gặp a e thì nhường bãi đi bãi khác xấu hơn. NÓI SAI THẰNG NÀO VÀO BÓC PHỐT CÁI

Bên trên