Hiểu biết thêm về nhân vật đao khách qua các thông số cơ bản

kennou

Gia nhập giang hồ
cứ mỗi lần thăng cấp xẽ có điểm thưởng thăng cấp, nhưng mình test char đao chưa có thăng cấp 60 với 80 nên chưa biết là nó xẽ + thêm mấy điểm :(

NẾU BẠN TRIAN LÊN 87 MÀ KO THĂNG CẤP Ở LV 60 VÀ 80 ( TỨC LÀ KO + ĐIỂM THƯỞNG KHI THĂNG CẤP) THÌ ĐEFF GỐC LÀ 159 BẠN :)
Tại tình hình là mình nhớ rất rõ def của mình là 787 đc buf là 847. (đã tính luôn item)
Nhưng sau khi bạn kia buff cái Fate of Bride không hiểu sao nó lại tụt xuống 710.
Nên mình không biết có phải tại lúc trước ăn buff nhiều ko, giờ nó hết hiệu ứng nên giảm.
Lột đồ ra hết thì là 194.
Nếu theo bạn tính thì 159 v.s 194 chắc là tương đối chính xác rồi.

kennou

Gia nhập giang hồ
Số là giờ đã phát hiện đc nguyên nhân :)) tại bỏ sư đồ mà def nó giảm :))
Thanks các bác nhé ^^!
Em nhớ là bỏ sư đồ thì 10 ngày sau mới nhận đc đệ tử thì chắc 10 ngày sau mới có ảnh hưởng gì chứ, ai dè hôm wa mới bỏ hôm nay def nó tụt nên .... hơi bỡ ngỡ =]

BeHoa11

Binh Nhì
Tại tình hình là mình nhớ rất rõ def của mình là 787 đc buf là 847. (đã tính luôn item)
Nhưng sau khi bạn kia buff cái Fate of Bride không hiểu sao nó lại tụt xuống 710.
Nên mình không biết có phải tại lúc trước ăn buff nhiều ko, giờ nó hết hiệu ứng nên giảm.
Lột đồ ra hết thì là 194.
Nếu theo bạn tính thì 159 v.s 194 chắc là tương đối chính xác rồi.
bạn có thể cho mình thông số của char bạn khi ko buf ko, ko mặc đồ được ko :D ??? bao gồm hp, mp, dam deff luôn :P

mình đựa trên cái điểm của bạn => cách + deff khi thăng cấp 60 và 80 khá hợp lý rồi :D

kennou

Gia nhập giang hồ
mà hiện tại bạn có đệ tử, hay sư đồ ji ko bạn ^^! nếu mà ko có dt nào thì tuyệt vời :P
Vừa hủy sư đồ nên mới bị mất def đó. Để mình xem lại nào.
Level 87 - 97.60%
ATT: 187
DEF: 194
HP: 1527
Chi: 938
Accuracy: 36
Evasion: 47
Rage: 75% ^^!
Hiện tại chỉ có kc 1, 2 ảnh hưởng đến chỉ số ATT và ACC thôi (đã tăng max 20 points)

BeHoa11

Binh Nhì
chi đến 938 luôn à :|
thế là 2 lần thăng cấp ở 60 với 80 + thêm 200 máu với 500chi :v

trong bản tính là 1327 HP và 438 MP

tấn công 162 điểm

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Nếu như ko nhầm thì HP, MP, dame, def tăng khi thăng chức sẽ như thế này:
Hp + = (lần tc x 50)
Mp + = (lần tc x 50)
att + = (lần tc x 5)
def + = (lần tc x 5)

Nhưng có điều đúng tới tc 4 (80) lần 5 thì nó lại lệch khá lớn nên ko biết đường lần.

BeHoa11

Binh Nhì
Nếu như ko nhầm thì HP, MP, dame, def tăng khi thăng chức sẽ như thế này:
Hp + = (lần tc x 50)
Mp + = (lần tc x 50)
att + = (lần tc x 5)
def + = (lần tc x 5)

Nhưng có điều đúng tới tc 4 (80) lần 5 thì nó lại lệch khá lớn nên ko biết đường lần.
ko tính thế đc đâu bạn ~~"

mỗi nv điểm + xẽ khác nhau khi thăng chức á, như kiếm + 5 dam 5 def ở thăng chức lv 10. nhưng đao là 10 dam 5 def ...

[NVT]_vt

Gia nhập giang hồ
tui chả biết dame đao yếu thế nào def trâu đến đâu máu nhiều cỡ nào vì đơn giản tui không biết chỉ số của các char khác,phải chi có 1 cái bảng tương tự như trên của 1 char khác ta sẽ thấy dc char đao mạnh yếu chỗ nào

kenyami7

Gia nhập giang hồ
tui chả biết dame đao yếu thế nào def trâu đến đâu máu nhiều cỡ nào vì đơn giản tui không biết chỉ số của các char khác,phải chi có 1 cái bảng tương tự như trên của 1 char khác ta sẽ thấy dc char đao mạnh yếu chỗ nào

Cái bảng chỉ số này các char khác đã dc vợ chồng mic up hết rồi mà nói ko có gì bạn.

BeHoa11

Binh Nhì
bạn vào các char khác coi đi, tụi mình làm hết các char rồi mà :D
riêng char đàn chưa hoàn thiện lắm :)

Bên trên