THẢO LUẬN Hướng dẫn newbie bí quyết mua bán trong game ^.^

VictorLe

Binh Nhì
Chào mọi người, mình chỉ là người chơi lâu dài và có kinh nghiệm mua bán xíu xiu thôi ^.^ không dám múa rìu qua mắt thợ kkkk. Mình lập topic này chỉ muốn giúp đỡ các bạn newbie mới chơi bí quyết để mua bán đồ trong game tốt hơn. Mình chỉ biết đến lv <100 thôi, còn trên lv 100 thì không rành kk

Đầu tiên là các bạn cần phải xem mình chơi bao nhiêu acc, nếu chơi 1 acc thì cần phải tạo thêm 1 acc nữa đánh lên lv 20 để tiện mở shop treo bán và mua đồ để có đồng ra đồng vào mà mua đồ hay đập set đồ, vũ khí nhé (giống mình 1 acc train và 1 acc treo shop ^.^) . Còn bạn chơi 2-3 acc đều train hết thì đồ lụm dc sẽ nhiều cơ hội lụm dc item, ngọc ngon đầu tư từng acc hơn.

Và điều cần làm mỗi ngày là các bạn phải vào group facebook yulgangvn.com để mua bán và theo dõi giá cả thị trường biến động mỗi ngày kẻo mua bán hớ nhé =)). Dưới lv 60 thì các bạn cứ cắm acc train thôi, mỗi ngày nên reset máy 1 lần kẻo nóng máy dis giữa đêm lúc ngủ nhé kkkk. Lúc bạn lên lv 60 trở lên thì các bạn sẽ có khoảng thời gia không nhận được kinh nghiệm (exp) từ 19h30- 23h00 mỗi ngày. Khoảng thời gian này các bạn có thể dạo kênh 1 để mua bán đồ, đi thế lực chiến thể hiện trình độ pk, tắt máy nghỉ ngơi đi chơi sau đó vào train tiếp lúc 23h00. Khuyến cáo là nên gọi team train trước 30p kẻo bị mất bãi train nhé ^.^

Sau đây mình chỉ các bạn các bí quyết mình rút kinh nghiệm chơi đã lâu cho các bạn tham khảo:

- Bí quyết 1: Ngọc nhiệt huyết thạch

+ Các bạn lụm ngọc thì phải nắm rõ xem ngọc từ cấp độ nào thì có người mua bán , ngọc cùi thì 1 là vứt shop, 2 là giữ lại để chờ event bán hoặc rao bán cho các bạn nào học nghề dược =)). Ngọc nhiệt huyết thạch thì giữ lại các loại mà ng ta op vào áo choàng: có 2 loại là loại ngọc nht khí công char , và loại ngọc đặc biệt : may mắn 1% , gold 10% bán rất có giá. GIá bán bao nhiêu thì các bạn vào group facebook mà xem ng ta rao mua bán giá ntn mình bán như thế đó.
* Char đao: nht tứ lưỡng thiên kim (phản dame) , chân vũ tuyệt kích (nhảy dame)
* Char kiếm: nht Hồi liễu thân pháp (né skill , giảm 1/2 sát thương)
* Char thương: nht Càn khôn na di
* Char ninja: nht Khích nộ phẫn kế ( dưới 8x xài, tăng dame) , nht Đỉnh môn nhất châm (8x trở lên xài, tăng tỷ lệ ra dame xanh)
* Char cung: nht Ngưng thần tụ khí (cung xài skill) , nht Tâm thần ngưng tụ (8x trở lên xài, tăng tỷ lệ ra dame xanh cho cung bắn chay) .
* Char cầm: nht Phong tỏa cầm thanh ( tăng phòng thủ và uy lực phòng thủ)
* Char quyền: nht Ma phủ vi châm

Đặc biệt: nht Chân vũ tuyệt kích , nht Hồi liễu thân pháp , nht Linh giáp hộ thân là 1 tùy vào char nào nhìn
nht Đỉnh môn nhất châm và nht Tâm thần ngưng tụ là 1 tùy vào char nin hoặc cung nhìn

+ Bí quyết 2: Ốp ngọc và cường hóa vũ khí, set đồ

* Các bạn không có điều kiện thì cứ train rồi mua lại đồ của bạn khác bán ở k1 hoặc rao mua trên fb cho đỡ mất công op, xịt sml chứ đùa =)) . Mua thì dĩ nhiên giá cao hơn bạn tự op, tùy vào định giá từng ngọc món đó mà xem nên mua hay không. Mua vũ khí, set đồ tầm trung +3,4 là xài được rồi, cần kiếm party train cho đỡ tốn máu. Nếu tự trải nghiệm cảm giác ốp đồ thì lên fb xem giá các bạn rao mua thì mình mua giá đó, cần gấp thì giá cao hơn xíu. Tự op thì căng lắm =)) từ từ op nhiều sẽ có kinh nghiệm hehe.Cường hóa 1,2 thì 100% lên, cường hóa 3 có thể xịt nên liều thì cứ chơi =)), Vũ khí tự op thì xài +2 ,3 là được, khi nào dư dả ốp hoặc mua được cây khác ngon hơn thì bán hoặc cường hóa tiếp nếu không sợ chết =)). Nhiều bạn không rõ rate cường hóa sv như thế nào cũng dám liều ch, xịt cái chán nghỉ game @@, đồng ý là ch lên cao thì càng mạnh, nhưng tùy sv mà rate ch khác nhau, không rõ thì đừng liều.

* Các bạn có điều kiện thì mua đồ xịn xịn xíu là ngon lành, ưu tiên vũ khí trước, sau đó là áo, set đồ. Dưới 60 thì xài áo trắng +6 là ổn. 60 trở lên mới cần áo full + 6 trở lên

+ Bí quyết 3: Mua bán và trao đổi ^.^

* Mua hay bán món nào thì các bạn phải nắm giá mỗi ngày, muốn biết giá dao động thì tùy món mà thay đổi. Nếu nhiều người cần, rao mua nhiều thì món đó sẽ tăng giá và ngược lại. Nếu cần món nào mà nhiều người rao mua quá thì cứ xem xét thôi, đừng rao mua nữa. Các bạn có thể vào group mua bán trên fb, gõ món đồ cần mua hoặc bán trên thanh tìm kiếm trong group ( cột bên trái) để xem món đó ai bán hoặc mua, giá cả như thế nào mà liệu cơm gắp mắm.

* Cần biết là mỗi ngày số lượng gold của sv sẽ nhiều hơn, gold và @ là 2 thứ không thể thiếu trong game, bạn cần cân bằng 2 thứ này, nếu gold của bạn nhiều thì có thế bán đổi lấy @ hoặc qua k1 mua những món @ để mua những thứ cần khi train: máu, sâm siêu thị, combo hắc long,.... Khi bạn đã đủ mạnh thì không cần những thứ này. Nhiều lúc qua k1 mà có món rẻ , mà bạn không đủ gold thì cảm giác nó ức chế lắm =)), nên mình mới nói cần cân bằng gold và @ nhé. Giữ @ thì tốt hơn, lúc cần gold có thể bán đồ @ đó ra gold xài. Thấy ng ta bán giá ntn, bạn bán rẻ hơn xíu là được thôi. nếu vẫn không ai mua thì có nghĩa là bạn đang treo giá vẫn cao, cần giảm xíu nữa ^.^ Và điều quan trọng là bạn có thể mua những món rẻ, bán lại cho những bạn không có thời gian qua k1 nhiều trên group fb. Kkhuyến cáo là nên mua những món bạn có thể xài được, nếu không ai mua thì mình xài, đừng gặp cái gì cũng mua rồi bán với giá cao, không tốt tí nào @@ Đó là gian thương đó, không ai thích đâu kkkk

* Làm thế nào để biết giá món đó là mắc hay rẻ để mua và bán? Vấn đề này thì mình hay tính tổng giá món đồ ng ta op tầm 10-15v ngọc và giá cường hóa thạch (200k/v và mỗi lần ch tốn 3v) Món đồ ch +4 trở lên thì giá sẽ cao hơn giá vốn vì nếu tự op sẽ có thể xịt . Ch 4 bạn bán giá cao hơn vốn bỏ ra 1,5-2 lần vốn tùy tâm. Ch 5 thì 2- 2,5 lần vốn tùy tâm =))

Chúc các bạn newbie chơi game vui vẻ và đừng nghỉ game sớm quá nhé kkk

VictorLe

Binh Nhì
Quên mất char đại phu kkk;
* Char đại phu
- Đại phu buff: nht Vận khí hành tâm ( giảm lượng mana khi buff, có túi thì mua sâm shop cũng ổn) , hoặc nht Hồi phục liệu thương (tăng lượng máu khi buff, dành cho party yếu mà ham đánh quái lv cao ^.^)
- Đại phu chiến: nht Trường công kích lực (tăng dame khi xài skill)

Mike

Gia nhập giang hồ
Lưu giá trên Notepad
Lưu lại giá cả thị trường trên Notepad để tiện đối chiếu khi dạo shop ở K1. Nhớ sửa lại giá theo thời gian. Có lần vớ đc 4v pt8 giá 4m2/v thay vì 5m5 - 6m

Giá mua @item bằng gold sẽ ngày càng tăng khi càng nhiều người tích lũy gold. Khi server BBC mới ra mắt combo hắc long giá 7m, 1 tháng sau 14m, giờ có người bán 21m rồi. Biết giá để bán ko bị lỗ hoặc mua ko bị chém giá.

Làm nhiệm vụ Rương Đồng
Mở rương đồng trả 50k thu đc CL 8 9, PT 3 4, CHT tiện cho việc op đồ hoặc bán buôn.

Ko khuyến khích mở rương bạc hoặc vàng vì giá cao mà tỉ lệ rớt đồ ngon thấp. Để mở rương bạc cần 3 rương đồng (150k) + 200k trả nv = 350k. Rương vàng cần 3 rương bạc (1m 50k) + 5m trả nv = 6m 50k. Nếu muốn mở rương vàng thì mua cb hl trong Kshop sẽ đc tặng 1 cái.

Trần Lộc Hiền

Gia nhập giang hồ
Lưu giá trên Notepad
Lưu lại giá cả thị trường trên Notepad để tiện đối chiếu khi dạo shop ở K1. Nhớ sửa lại giá theo thời gian. Có lần vớ đc 4v pt8 giá 4m2/v thay vì 5m5 - 6m

Giá mua @item bằng gold sẽ ngày càng tăng khi càng nhiều người tích lũy gold. Khi server BBC mới ra mắt combo hắc long giá 7m, 1 tháng sau 14m, giờ có người bán 21m rồi. Biết giá để bán ko bị lỗ hoặc mua ko bị chém giá.

Làm nhiệm vụ Rương Đồng
Mở rương đồng trả 50k thu đc CL 8 9, PT 3 4, CHT tiện cho việc op đồ hoặc bán buôn.

Ko khuyến khích mở rương bạc hoặc vàng vì giá cao mà tỉ lệ rớt đồ ngon thấp. Để mở rương bạc cần 3 rương đồng (150k) + 200k trả nv = 350k. Rương vàng cần 3 rương bạc (1m 50k) + 5m trả nv = 6m 50k. Nếu muốn mở rương vàng thì mua cb hl trong Kshop sẽ đc tặng 1 cái.
Pt 6 rao 1m5, clvc 24% rao 15m xem có ai bán ko? Thị trường biến động lắm rồi
Bbc h newbie ko 60 ko làm đc rương vàng đâu

Bên trên