THẢO LUẬN Giải đáp thắc mắc lục chỉ cầm khúc

Thảo luận trong 'Cầm Sư' bắt đầu bởi Lục Chỉ Cầm Ma, 28 Tháng ba 2018.

1. Lục Chỉ Cầm Ma

Lục Chỉ Cầm Ma Moderator Staff Member

Nếu bạn có SP thì bạn sẽ test được cái skill AOE. hiện tại chỉ nên sử dụng cái siêu âm thanh nếu bạn không có sp

2. cubihk

cubihk Binh Nhì

anh oi cam su van con loi chua hien hieu ung no di thanh sieu thanh hay ha thanh nhe anh

3. Duy Hưng

Duy Hưng Gia nhập giang hồ

kill Hoa Đăng Nhiệt Khúc tăng mục tiêu tấn công
    kill Cuồng Phong Vũ Khúc thấy lên hiệu ứng thì dame quái đc hơn 10 máu
    kill Quyện Âm Khúc có tác dụng gì vậy mọi người . thấy vẫn buff đc mà ko thấy ra hiệu ứng

4. Duy Hưng

Duy Hưng Gia nhập giang hồ

ấy lộn sau 1 hồi ngồi xem con cầm đánh thì thấy hiệu ứng nhảy random , cuối cùng kết luận là ko hiểu 3 kill buff của cầm tác dụng thế nào

5. cubihk

cubihk Binh Nhì

vấn đề là hiệu ứng nộ của cầm sư vẫn đang còn bị lỗi nên không test được hiệu ứng dị thanh hạ thanh và siêu thanh

6. sceniesykes

sceniesykes Binh Nhì

buff quyên âm khúc: đăng ký bài hát hoặc trạng thái tùy thích trong bãng võ công "combo" .
    Đây chỉ là phỏng đoán về khả năng nhảy trạng thái của cầm sư hiện tại:
    Vấn đề là sau 1 lúc, nó sẽ bắt đầu nhảy ngẫu nhiên lại - như thể đã nhảy hết số trạng thái đc đăng ký vậy. ví dụ 1 lần đăng ký có 6 slot, và sau khi hết 6 lần trạng thái đó, nó k lập lại từ đầu mà lại bắt đầu nhảy ngẫu nhiên qua khác trạng thái không hoặc chưa đc đăng ký - bằng chứng là khi buff lại quyện âm khúc hoặc buff qua bài tam khúc khác ( cuồng phong vũ khúc/hoa đăng nhiệt khúc) sẽ "reset" và nó lại ngoan và nhảy đúng trạng thái's đc đăng ký.

mà NGẪU NHIÊN ở đây lại là có lúc nó sẽ nhảy bất kì trạng thái nào TRỪ trạng tái đc đăng ký - ví dụ đăng ký tất cả trạng thái "hạ âm thanh", nó sẽ chỉ nhảy dị âm thanh và siêu âm thanh (chó vl). và trường hợp này xảy ra cũng chỉ .. ngẫu nhiên, k phải lúc nào cũng bị.

Thêm câu hỏi là kc 8 " nhất âm xuất kích" liệu có phế? nếu hiện tại vừa có thẻ nhảy trạng thái bất kì lúc nào và vừa có cây nộ support nhảy trạng thái. @Lục Chỉ Cầm Ma

Mình mới chơi lên 6x thôi và rút đc 1 ít kinh nghiệm trên, mong ae cầm sư vô thảo luận thêm, nhiều ae chơi mà chả ai comment gì hết trơn.

7. Phượng Sồ

Phượng Sồ Thiếu Úy

mình cũng đang thắc mắc vd mình cài mặc định 1 loại dị âm dc một lúc sau nó nhẩy lung tung phèng hết lúc siêu âm lúc hạ âm

8. Lục Chỉ Cầm Ma

Lục Chỉ Cầm Ma Moderator Staff Member

Khi bạn đã đăng ký Quyện âm khúc và set skill combo là 6 kỹ năng:
    1. Nếu 6 kỹ năng giống nhau (ví dụ: Dị âm thanh) thì nó sẽ luôn ra dị âm thanh không ra hiệu ứng khác
    2. Nếu bạn cài đặt 6 kỹ năng khác nhau nó sẽ ra theo thứ tự bạn đã sắp xếp.
    Nếu có sai xót bạn báo lại mình. Mình sẽ test để báo LK fix.

sceniesykes and Phượng Sồ like this.
  9. Phượng Sồ

Phượng Sồ Thiếu Úy

mình đang xài 6 hạ âm nhưng dc một lúc là toàn hạ âm cỡ 15p sau lúc thì siêu âm lúc thì dị âm trong khi kc số 8 mình ko + điểm nào cả

sceniesykes thích bài này.
  10. sceniesykes

sceniesykes Binh Nhì

có những gì mình muốn báo mình ghi trong bài đó r đó. chưa thấy gì thêm.

11. Lion_King

Lion_King Impossible = I'm possible Staff Member

Mình đang check lại vụ này vì nãy h treo thấy bth ko biết có điều kiện nào ra làm lệch đi setting này ko biết :|

12. sceniesykes

sceniesykes Binh Nhì

em thấy phải treo 1 lúc nhất định khi điều kiện nào đó xảy ra. Nó nhảy random như quên là đã buff các tam khúc vậy - cả 3 skil đều có khả năng tạch.

13. Mèo mập

Mèo mập Gia nhập giang hồ

Hiện tại cầm sư trc khi có hiệu ứng và sau đều k thay đổi dame def. Ad check lại xem

14. Mèo mập

Thêm cả lỗi skill kết hôn cầm sư:
    - pham vi đánh rất gần như char dao kiếm.
    - không sử dụng được khi pk.

15. Mèo mập

16. SuperCover

SuperCover Đại Tá

up, đang có rất nhiều thắc mắc xoay quoanh cầm sư, ad còn quan tâm không@@~
    @Lion_King .
    http://forum.yulgangvn.com/threads/thac-mac-kc-6x-cam-su-nhat-am-xuat-kich.52150/
    - Thắc mắc 1 vấn đề nữa là khí công: sát âm diệu khúc: tăng đả kích võ công ( nhớ DKVC là tăng dame skill sau cùng), còn công lực võ công ms là tăng vô cirl s, đã từng nhầm ở char thương.