THẢO LUẬN "event đốt tiền nhận hàng khủng "

TanMinh

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ ra được cái event như thế này mong là nó sẽ được anh em đón nhận không gạch đá :
event mang tên như trên :
+ sẽ nhận nv tại 1 NPC nào đó và cần phải trả 1 số lượng gold nhất định ( có thể là 100m 200m hoặc 300m tùy vào tính toán của đội ngũ Kteam )
+ đánh quái và thu thập đủ vật phẩm nhiệm vụ ( cái này cần phải kéo dài thời gian hoàn thành nhiệm vụ ) sau đó giao nhiệm vụ tại NPC đã nhận và được rương báu chứa VK 17m radom, nhiệm vụ này chỉ có thể làm 1 lần 1 ngày và kéo dài thời gian event 2 3 ngày để anh em có thể mua gold để tham gia.
sẽ có nhiều bạn đặt câu hỏi vậy lợi ích của event này là gì để mấy thằng 6x có 17m sài àh, Kình thưa mình xin trả lời cái lợi ích của nó mang lại là ntn :
+ thứ nhất : cái event này sẽ đốt gần như sach sẽ số gold tồn động trong sever mà anh em đang cố bán tháo bán túng nó đi để đổi @ hoặc VND
+ thứ hai : để những anh em đi trước có cơ hội trải nghiệm những con hàng khủng mà không phải như cái thời 3x 4x 5x ko có nỗi vk 5m mà sài mặc dù 1 số anh em tâm huyết rất chịu đầu tư, phần nào đó bù đắp thiệt thòi của những anh em đi trước ( mua mắc bán rẻ )
+ thứ ba : những anh em famer có cơ hội để bán gold SLL mà không phải suốt ngày than vãn gold mất giá nữa
+thứ tư : những anh em thuộc diện trung bình có thể mua lại những cây 11m với giá phải chăng về sài mà ko quá tốn kiếm cho việc op, những người đi sau thì sau này cũng có những con hàng 17m để sài mà ko phải đầu tư nhiều như những người đi trước
Nói đến đây thì chắc sẽ có 1 số anh em cho là cái event này sẽ lạm phát vk 17m, mình xin đưa ra giải pháp ntn :
event thì 1 nhân vật làm 1 ngày chỉ được 1 lần, và hạn chế luôn số ngày diễn ra event. còn số gold để nhận nhiệm vụ thì chắc chắn phải cao ngất ngưỡng để tránh tình trạng tràng lang như anh em nghĩ.

Mình nghĩ sao thì viết như vậy anh em vào đọc có gì sai sót thì sửa lại giúp mình hoặc là có ý kiến hay hơn thì góp ý cho mọi người cùng tham khảo, đừng nói những lời khó nghe vì đây chỉ là toppic tham khảo thôi @@!

Lam Trieu

Binh Nhì
Thế thì bán mẹ vk 17m trong shop cho nó vuông . Xàm thế , hãy để nó tự nhiên đi , cái đó không phiền đến bác=))

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Mình cũng xin bật mí sơ sơ qua về Event sắp tới.
Sẽ có 1 quest yêu cầu các bạn mang chiếc giáp 55 trắng +6 đến đổi lấy 1 chiếc hộp random vật phẩm có giá trị.
Nhiệm vụ này sẽ trả được nhiều lần.
Giáp 55 sẽ được bán trong shop trong thời gian diễn ra sự kiện với giá là 500k gold.
Nhiệm vụ các bạn là bằng mọi thủ đoạn làm sao cường hóa 6 được cái giáp 55 đó và đem đến trả quest đổi quà.
Tất cả mọi thứ đều dùng = gold , ai muốn chắc chắn thành công khi lên 6 thì dùng @ . Cơ mà lỗ thì ráng chịu.
Tất cả sẽ tùy vận may của các bạn.
Quà trong hộp ví dụ như : btkc 3 , btkc 4 , vũ khí 71m max op 120% +10 10 hỏa, bùa random vũ khí 10~20 khi thành công, pet Sơn Tường MTP .....

TanMinh

Gia nhập giang hồ
thôi lần sau lại im vậy, đáng lẻ là ko dám viết cái gì lên 4rom này nữa ( trừ mua bán ) mà tại rảnh rỗi ngồi suy nghĩ thấy cách đó hay hay nên post lên vậy thôi, anh em đã chê thì xin close toppic dùm mình nhé @Huyết Ban Nick !

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
thôi lần sau lại im vậy, đáng lẻ là ko dám viết cái gì lên 4rom này nữa ( trừ mua bán ) mà tại rảnh rỗi ngồi suy nghĩ thấy cách đó hay hay nên post lên vậy thôi, anh em đã chê thì xin close toppic dùm mình nhé @Huyết Ban Nick !
bạn cứ góp ý thoải mái , những topic như vầy rất đáng trân trọng.

ThienDiem

Trung Sĩ
Tôi nghĩ rằng cũng là 1 idea tốt nhưng khó lòng thực hiện vì các anh em khác Ko có đủ gold sẽ bảo event giành cho đại gia

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Liệu có thể đổi rương báu 17m random thành mảnh vk 17m random k nhỉ. Vừa kick cầu đc mua bán trao đổi. Vừa đốt đc gold tồn đọng và giá thì cũng sẽ giảm đi rất nhiều lần để ai ai cũng chơi đc. giới hạn số lượng nhận đc mảnh vk lại thì ai muốn có 17m thì phải mua. chơi cái gì chả thế. có tiền là có quyền

Shin

Binh Nhì
Hôm nay cầm 180m đứng top 5 tài phú rồi. Event 100-300m 1 ngày thì đc 10-20 ông top tài phú làm trong 1-2 ngày thôi

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Sẽ có 1 quest yêu cầu các bạn mang chiếc giáp 55 trắng +6 đến đổi lấy 1 chiếc hộp random vật phẩm có giá trị.
Giáp 55 sẽ được bán trong shop trong thời gian diễn ra sự kiện với giá là 500k gold.
Nhiệm vụ các bạn là bằng mọi thủ đoạn làm sao cường hóa 6 được cái giáp 55 đó và đem đến trả quest đổi quà.
Tất cả mọi thứ đều dùng = gold , ai muốn chắc chắn thành công khi lên 6 thì dùng @ . Cơ mà lỗ thì ráng chịu.
Quà trong hộp ví dụ như : btkc 3 , btkc 4 , vũ khí 71m max op 120% +10 10 hỏa, bùa random vũ khí 10~20 khi thành công, pet Sơn Tường MTP .....
thử có 1 món nào như trên xem, không biết giang hồ nỗi loạn như thế nào :))

kịnh dị nhất vẫn là cái CH 10~20 =))

Cà Pháo

Hạ Sĩ
8x chưa ai cán mốc, map chưa ra lấy đâu ra 71m và 30%, nếu có thì VK max op đối với game HK không có gì là không thể xảy ra=)).

choilavip20

Gia nhập giang hồ
thật hay chém vậy GM, để biết đầu tư nào

Bi Ta

Gia nhập giang hồ
nge xa vời vãi.... cơ mà con pet MTP khi nào add shop thế =))

Phương Thanh

Binh Nhì
sao ko phải giáp 15 25 35. mà lại là 55. 55 bán shop 500k như vậy thì ít nhất giáp 55 được bán phải khóa chứ. ko giáp 55 lạm phát à AD

Bên trên