THAN THỞ Đàm đạo vấn đề đệ tử sau ghộp sv

Matrix

Trung Sĩ
Tình hình là không biết các gamers khác như thế nào chứ mình đang khá là hoang mang về vấn đề đệ tử vì mính sở hữu khoảng gần 30 acc từ 9-12x. Giờ bọn đệ tử nó biệt tăm biệt tích hết biết tìm bọn nó ở đâu. Mà cày lại thì thực sự là không đơn giản 1 tí nào.
@Huyết Ban Nick @Lion_King có giải pháp nào không mấy sếp

nhatthiem113

Thiếu Úy
Theo mình thì nên có biện phat khắc phục như trên.
Mở topic đăng ký nhận đệ tử với nội dung sau:
1) - ID và tên ingame sư phụ.
- Số lượng và cấp bậc đệ tử. Cái này sẽ xác định bằng dây sư đồ khi log game( có hình ảnh chứng minh, theo số lượng đệ tư)
2) - ID và tên đệ tử.( ai có sẵn thì tốt, ai không có thì tạo mới)
- cấp lv mong muôn ( Phù hợp với hình ảnh và cấp bậc ơ hình trên)
3) Hướng giải quyết:
- Các ID đệ tử đăng ký kèm theo hình ảnh của sư phụ được add 1 cục exp khi ấn vào thì lên đúng cấp độ mà đã đăng ký.
- Việc add vật phẩm sẽ diễn ra theo thứ tự đăng ký và trong khoản thời gian nhất định ( 1 tuần, 1 tháng.., tùy theo Kteam.
4) Ví dụ.
Mình chơi acc BaVuongKiem, có 3 đệ tử bậc 1.
Khi mình log game thấy có 3 sợi dây sư đồ bậc 1. ( mình chụp 3 tấm hình lại)
Mình tạo 3 acc với 3 tên khác nhau chung 1 ID sau đó báo ID và tên lên 4rum để Kteam giải quyết theo thứ tự.
@Huyết Ban Nick @Lion_King Cũng biết là rất khó khăn cho Kteam nhưng toàn thể anh em Gamer đều mong muốn hỗ trở. Tks All

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Theo mình thì nên có biện phat khắc phục như trên.
Mở topic đăng ký nhận đệ tử với nội dung sau:
1) - ID và tên ingame sư phụ.
- Số lượng và cấp bậc đệ tử. Cái này sẽ xác định bằng dây sư đồ khi log game( có hình ảnh chứng minh, theo số lượng đệ tư)
2) - ID và tên đệ tử.( ai có sẵn thì tốt, ai không có thì tạo mới)
- cấp lv mong muôn ( Phù hợp với hình ảnh và cấp bậc ơ hình trên)
3) Hướng giải quyết:
- Các ID đệ tử đăng ký kèm theo hình ảnh của sư phụ được add 1 cục exp khi ấn vào thì lên đúng cấp độ mà đã đăng ký.
- Việc add vật phẩm sẽ diễn ra theo thứ tự đăng ký và trong khoản thời gian nhất định ( 1 tuần, 1 tháng.., tùy theo Kteam.
4) Ví dụ.
Mình chơi acc BaVuongKiem, có 3 đệ tử bậc 1.
Khi mình log game thấy có 3 sợi dây sư đồ bậc 1. ( mình chụp 3 tấm hình lại)
Mình tạo 3 acc với 3 tên khác nhau chung 1 ID sau đó báo ID và tên lên 4rum để Kteam giải quyết theo thứ tự.
@Huyết Ban Nick @Lion_King Cũng biết là rất khó khăn cho Kteam nhưng toàn thể anh em Gamer đều mong muốn hỗ trở. Tks All
Không theo cách này nhé. Đừng ỷ lại rồi lại nhờ hỗ trợ kiểu này nghe buồn cười lắm. Thực ra sư đồ ý nghĩa của nó là để người mới có thể nhận đc sự hỗ trợ của người cũ, nhưng thực tế là đa phần là tự cày. Vậy thì vấn đề phải tự bảo quản acc đệ tử chứ ko nhẽ cày xong vứt luôn acc ?

Lúc trước thì bảo đẩy phần khó cho người chơi, còn h đã làm giống rồi thì xin đừng đẩy phần khó cho KTeam nhé.

ThienDiem

Trung Sĩ
Không theo cách này nhé. Đừng ỷ lại rồi lại nhờ hỗ trợ kiểu này nghe buồn cười lắm. Thực ra sư đồ ý nghĩa của nó là để người mới có thể nhận đc sự hỗ trợ của người cũ, nhưng thực tế là đa phần là tự cày. Vậy thì vấn đề phải tự bảo quản acc đệ tử chứ ko nhẽ cày xong vứt luôn acc ?

Lúc trước thì bảo đẩy phần khó cho người chơi, còn h đã làm giống rồi thì xin đừng đẩy phần khó cho KTeam nhé.
Giữ nguyên đệ ko được hả LK ?

ChangCanGi

Gia nhập giang hồ

Gm cho hỏi là nếu mình có 3 DT cấp 1. Mà giờ họ off game hết rồi. Gio minh chi có acc lv 45 để thay thế. Thì có thể hỗ trợ giúp thành 3 Dt2 hay x% cống hiến nhanh chút đc k

nhatthiem113

Thiếu Úy

Vâng vậy thì trước đây 3 đệ tử của mình là 3 người chơi, xin nhấn mạnh là 3 người chơi. Bây giờ gộp server là theo kế hoạch của Kteam, vậy đề nghị Kteam đưa acc mình đúng vào lúc chưa gộp là có 3 đệ tử. Thế này là éo có làm khó Kteam nhé, cái gì bày ra được thì phải hốt được.
Lúc chưa gộp 3 đệ tử bậc 1
Gộp xong phải tạo acc op đồ để cày 3 acc lên 65.
Mà gộp thí chắc là gamer làm chứ éo phải Kteam làm. Nghe xong buồn cười hơn.

Lion_King

Staff member
Gm cho hỏi là nếu mình có 3 DT cấp 1. Mà giờ họ off game hết rồi. Gio minh chi có acc lv 45 để thay thế. Thì có thể hỗ trợ giúp thành 3 Dt2 hay x% cống hiến nhanh chút đc k
được có thể nhận bất kì đệ tử nào miễn phù hợp bậc với dây được giao

FanTaShi

Gia nhập giang hồ
Giờ chỉ x300 cho ai dưới cấp 65 thi may ra mọi người còn yên bình dc. Tự nhiên mất hết đệ tiền bỏ ra time bỏ ra giờ mất cày lại thì quá mệt.
Đề nghị x300 cho những ai dưới cấp 65 trong vòng 1 tuần.

Lion_King

Staff member
Vâng vậy thì trước đây 3 đệ tử của mình là 3 người chơi, xin nhấn mạnh là 3 người chơi. Bây giờ gộp server là theo kế hoạch của Kteam, vậy đề nghị Kteam đưa acc mình đúng vào lúc chưa gộp là có 3 đệ tử. Thế này là éo có làm khó Kteam nhé, cái gì bày ra được thì phải hốt được.
Lúc chưa gộp 3 đệ tử bậc 1
Gộp xong phải tạo acc op đồ để cày 3 acc lên 65.
Mà gộp thí chắc là gamer làm chứ éo phải Kteam làm. Nghe xong buồn cười hơn.
với comment kiểu này, e đừng chọn gộp.

nhatthiem113

Thiếu Úy
với comment kiểu này, e đừng chọn gộp.
Thế ko gộp thì chơi kiểu gì, nói thế anh cũng nói được.
Giải quyết xong vấn đề rồi muốn nói gì nói.
Ý kiến trên là em muốn đưa ra hướng để Kteam tham khảo.
OK, không đồng ý thì phải đưa ra cách nào cho hợp lý.
Trước đây 3 acc đệ tử em là người khác, em op đồ đầu tư cho treo, xong họ nghỉ game. Giờ gộp server Kteam muốn mọi người đi theo hướng là tự tạo và cày đệ tử. Vậy Kteam phải thêm cái hỗ trợ Q nhận đồ và vk để treo lên 65 chứ.
Mà mới nói 1 acc thôi đấy, nhiều anh em còn cả 2 3 pt thì làm thế nào.

Lion_King

Staff member
Thế ko gộp thì chơi kiểu gì, nói thế anh cũng nói được.
Giải quyết xong vấn đề rồi muốn nói gì nói.
Ý kiến trên là em muốn đưa ra hướng để Kteam tham khảo.
OK, không đồng ý thì phải đưa ra cách nào cho hợp lý.
Trước đây 3 acc đệ tử em là người khác, em op đồ đầu tư cho treo, xong họ nghỉ game. Giờ gộp server Kteam muốn mọi người đi theo hướng là tự tạo và cày đệ tử. Vậy Kteam phải thêm cái hỗ trợ Q nhận đồ và vk để treo lên 65 chứ.
Mà mới nói 1 acc thôi đấy, nhiều anh em còn cả 2 3 pt thì làm thế nào.
Vấn đề là khi e đã chơi game này thì e phải hiểu khi gộp server nó sẽ là như thế. Nếu e biết cách đây từ tháng 7 sao e ko chuẩn bị đi giờ bảo ôi ko nhớ acc rồi acc này nọ, đó không phải là vấn đề của bất cứ NHÀ PHÁT HÀNH game nào trên thế giới, đó là vấn đề của người chơi, ok ?

Hơn nữa, chức năng sư đồ sinh ra là để người chơi cũ giúp đỡ người chơi mới, chứ ko phải cày 1 đống acc cho mình rồi vứt rồi ko quan tâm. Tại sao bên Dzo nó duy trì từ 2011 đến nay sao mỗi lần gộp như cơm bữa ko thấy ai vào thắc mắc mà cái server này mỗi khi có gì là vào la lối thế này thế nọ mới chịu là sao nhỉ?

Cảm giác chiều chuộng dễ quá rồi h đẩy luôn phần bảo quản bao nhiêu đệ, bao nhiêu acc cho KTeam luôn nhẩy?

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Vấn đề sư đồ hiện tại đã có khá nhiều ưu đãi cho những người bị "lỡ mất" đệ tử cụ thể như sau :
- x2 Exp cho người dưới 65
- thêm 7 pill 100% exp khi hoàn thành nhiệm vụ thăng chức lần 1.
- Party buff hiện tại đang chạy.
Tính ra tốc độ lên cấp sẽ rất là chóng mặt. Nếu đã có dây sư đồ thì ko cần phải cày cống hiến. Hơn nữa pt 3 4 5 6 ở TMC nghe đồn giờ chỉ phi shop thôi :( làm 1 set đồ để cày đệ tử có lẽ ko quá khó và tốn.

nhatthiem113

Thiếu Úy
Vấn đề là khi e đã chơi game này thì e phải hiểu khi gộp server nó sẽ là như thế. Nếu e biết cách đây từ tháng 7 sao e ko chuẩn bị đi giờ bảo ôi ko nhớ acc rồi acc này nọ, đó không phải là vấn đề của bất cứ NHÀ PHÁT HÀNH game nào trên thế giới, đó là vấn đề của người chơi, ok ?

Hơn nữa, chức năng sư đồ sinh ra là để người chơi cũ giúp đỡ người chơi mới, chứ ko phải cày 1 đống acc cho mình rồi vứt rồi ko quan tâm. Tại sao bên Dzo nó duy trì từ 2011 đến nay sao mỗi lần gộp như cơm bữa ko thấy ai vào thắc mắc mà cái server này mỗi khi có gì là vào la lối thế này thế nọ mới chịu là sao nhỉ?

Cảm giác chiều chuộng dễ quá rồi h đẩy luôn phần bảo quản bao nhiêu đệ, bao nhiêu acc cho KTeam luôn nhẩy?
Bớt bớt lại, thế từ tháng 7 có thông báo gộp sever là mất đệ tử ah? mà kêu em phải hiểu, xin cái hình cái. ( Trở về vấn đề của Kteam nhé)
Đang bên server mình lôi Dzo vào làm gì? thế bên Dzo nó hỗ trợ cái gì, bên này có được như thế không.
Còn về bảo quản bao nhiêu acc, bao nhiêu đệ có ai nói đẩy cho Kteam đâu. Chỉ đơn giản là acc chúng tôi đã có đệ tử, bây giờ gộp bị mất, thì việc hỗ trợ từ phía Kteam là sao cho thỏa đáng để mỗi thứ nhanh chóng về như cũ.
Nói thẳng ra là train từ lv 1-65 không phải dễ ( Exp, tổ đổi, đồ đạc)
Nếu bây giờ game chúng tôi đồng ý chấp nhận bỏ ra time để cày lại acc 1-65 thì Kteam cũng phải là người cung cấp đồ đạc và exp sao cho thỏa đáng.

nhatthiem113

Thiếu Úy
Vấn đề sư đồ hiện tại đã có khá nhiều ưu đãi cho những người bị "lỡ mất" đệ tử cụ thể như sau :
- x2 Exp cho người dưới 65
- thêm 7 pill 100% exp khi hoàn thành nhiệm vụ thăng chức lần 1.
- Party buff hiện tại đang chạy.
Tính ra tốc độ lên cấp sẽ rất là chóng mặt. Nếu đã có dây sư đồ thì ko cần phải cày cống hiến. Hơn nữa pt 3 4 5 6 ở TMC nghe đồn giờ chỉ phi shop thôi :( làm 1 set đồ để cày đệ tử có lẽ ko quá khó và tốn.
Lên cấp chóng mặt là 1 ngày up lv 65 không em? Vì acc anh chưa xác nhập đã 3 đệ tử bậc 1 rồi.
Rồi các acc của anh nhờ có 3 đệ tử mới train được quái lv 117 thế giờ mất 3 đệ tử mỗi acc thì train đâu để up lv.

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Giờ mấy cái acc level 65 lại có giá sao ta hehe: Nhận sư phụ SLL:)):)):))

Ví dụ : Sư phụ A có 3 đệ tử B ( Bậc 1) C (Bậc 2) D (Bậc 3) thì sau khi sư phụ A hợp nhất máy chủ xong sẽ nhận được 3 dây ràng buộc sư đồ bậc 1 2 3. Sư phụ A có thể tìm lại đệ tử B C D hoặc tìm đệ tử mới E F gì đó cũng được.

Chẳn hạn như tìm được đệ tử mới tên là E, sư phụ A click vào người E rồi click chuột phải vào dây sư đồ bậc 1 trong túi sử dụng, nếu E có cấp độ từ 65 trở lên và cùng thế lực với sư phụ thì E sẽ trở thành đệ tử bậc 1 của A.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Lên cấp chóng mặt là 1 ngày up lv 65 không em? Vì acc anh chưa xác nhập đã 3 đệ tử bậc 1 rồi.
Rồi các acc của anh nhờ có 3 đệ tử mới train được quái lv 117 thế giờ mất 3 đệ tử mỗi acc thì train đâu để up lv.
Bất kỳ 1 account nào dù là acc chính hay clone cũng tính có chủ sở hữu. Khi người chủ sở hữu không chọn gộp server thì nhân vật của họ sẽ bị xóa, đó là quyết định của họ. Nói chung anh ko có đủ cơ sở để đòi bồi thường này nọ khi 1 account của người khác bị xóa, quyền đó thuộc về chủ sở hữu của account đệ tử của anh. Phía KTeam đã cố hỗ trợ tối đa vấn đề sư đồ, từ việc phải chọn đúng lại tên nv giờ thì có thể chọn tùy ý và còn hỗ trợ exp để lên cấp nhanh nữa. Nếu anh không muốn tự cày anh hoàn toàn có thể tìm đệ tử mới để nhận.

thanh127

Binh Nhì
Bất kỳ 1 account nào dù là acc chính hay clone cũng tính có chủ sở hữu. Khi người chủ sở hữu không chọn gộp server thì nhân vật của họ sẽ bị xóa, đó là quyết định của họ. Nói chung anh ko có đủ cơ sở để đòi bồi thường này nọ khi 1 account của người khác bị xóa, quyền đó thuộc về chủ sở hữu của account đệ tử của anh. Phía KTeam đã cố hỗ trợ tối đa vấn đề sư đồ, từ việc phải chọn đúng lại tên nv giờ thì có thể chọn tùy ý và còn hỗ trợ exp để lên cấp nhanh nữa. Nếu anh không muốn tự cày anh hoàn toàn có thể tìm đệ tử mới để nhận.
E có ý kiến là các tài khoản không có người đăng nhập để chọn chuyển nv thì mình sẽ cho tự động nhận 4 nhân vật có cấp độ cao nhất trong id đó, giữ lại 1 kho chung của sv nào có đăng nhập gần nhất :D thế thì ae off lâu quay lại mới có acc cũ chơi chứ bác.

nhatthiem113

Thiếu Úy
OK, anh đồng ý với cách trả lời của em, thế giờ anh tự cày đệ tự của 5 acc thuộc quyền sở hữu của anh.
Và hỗ trợ từ Kteam là chỉ exp và pill exp thôi, vậy anh đề nghị thêm 1 Q nhận áo LV 10 +10 đủ def để train quai lv cao để tiện cho việc train nhanh hơn. set đồ thì anh em op được, quan trọng cái áo thôi.

Matrix

Trung Sĩ
Mình chỉ phân tích chút xíu thế này:
1. Cày lại đệ tử vậy là phải op đồ, canh pt up chuyển bãi các kiểu
2. Cả sv cày như thế liệu có bãi để cày
3. Gặp đứa nào hâm hâm nó pk 24/7 thì xác cmn định
4. Tiền pill, túi... các thứ để cày dt
5. Máy đâu để cắm
Và vô vàn vấn đề khác nữa

Mình chỉ có 1 đề xuất: bán ngưng thần châu ăn vô cái up lv65 luôn bằng gold cho nhanh thấy.

Bên trên