Chọn nhân vật phù hợp để pk ... ?!

loanle

Gia nhập giang hồ
Xin chào mọi người !
Mình là người chơi game này cũng nhiều, từ lúc ngơ ngơ ngác ngác tới bây giờ ! :). Có một chút kinh nghiệm nhỏ muốn chia sẽ cùng các bạn. Cho những bạn mới chơi hoặc chơi mà chưa hài lòng với nhân vật hiện tại của mình. Với những người chơi thành thạo, hay con nào cũng chơi, biết chơi, chơi hay, mạnh tiền thì không nói tới.

Mình sẻ nói về CẢM NHẬN khi PK của mình : Chủ Động- Bị Động ( dạng như cách PK, cách chơi, hơi hướng của từng người. Giống như bên LMHT vậy, có con bạn chơi rất hay, rất thích, rất hợp, có con chơi vô là bị ăn hành. Nhưng LMHT thì tập luyện được, còn game này chơi con nào thì chết con đó nhé ). . Ở đây không nói đến kiểu chọn nhân vật theo kiểu xinh trai, xinh gái nên chơi ==!. Ok. Mình đã từng xem biết bao nhiêu clip. Đến khi chơi tìm hiểu từng nhân vật, mượn nick để PK. Từng chơi lại con này bỏ con kia vì thấy không hợp. Tin mình đi, nếu bạn chọn sai thì sau này khi đi PK, thấy không đúng theo gu của mình mau chán lắm.

Phân Tích :

Thương : Bạn có một acc khủng của thương ( cho mình mượn đi ^^! ). CHỦ ĐỘNG - Mạnh mẻ. Cầm cây thương xông pha chiến trường --- Tuyệt vời :>
Kiếm : Khỏi phải bàn. CHỦ ĐỘNG - Máu lữa. Không còn gì để nói ==!
Đao : Anh em với kiếm. CHỦ ĐỘNG - Trâu Bò :) Ngon !

+ Thương, Kiếm, Đao dành cho những bạn thích PK CHỦ ĐỘNG . Đứng lên xác của kẻ địch khi chiến thắng, đấm vỡ mồm thằng ks mình. Cảm giác rất phấn khích khi ra trận.

Đại Phu + Cung Thủ Cho những người thích chơi bắn xa, đứng xa, có vẻ an toàn ?!. Nhưng vẫn thấy thiếu thiếu cảm giác được chinh phục - xung trận. Đặc biệt Cung Thủ lên vượt 10x bạn sẻ bắt đầu bắn chay, xem các clip thấy thích, rất thích, bá đạo. Nhưng bạn sẻ vào thế bị động, bạn chỉ nhấp vào đối thủ, tay trái bấm máu -- hết.

Ninja : Bị Động -- Rất Bị Động. Nhưng nếu bạn sài vũ khí uy lực võ công thì không sao, cũng mạnh lắm, kẹp được skill thì kiếm cũng nằm với anh này ( có clip trên mạng). Có Tiền sắm nổi 2 cây thì không vấn đề . Nhưng nhân vật này có khí công về đánh chay. Nhân vật này muốn mạnh phải tốn khá tiền đấy ?!.

Những nhân vật Cầm Sư, Hàn Bảo Quân. Mình out game trước khi nó ra nên mình không thể nhận xét, giống mấy ông trên kia thôi, bạn có thể :)

Tất cả chút ít của mình trên này nói về CẢM NHẬN khi PK, và là của mình. Bạn thích được chơi PK CHỦ ĐỘNG - BỊ ĐỘNG. Mình từng và gặp những người như mình, chơi lên lv cao rồi đỗi acc, so sánh. Còn về vấn đề thắng thua, còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố : delay skill , khí công, này nọ, thằng này nhảy dame, thằng kia hút máu .... Sẽ có kẹp skill nên nhân vật sẻ trở nên cân bằng hơn, nhân vật nào cũng kẹp được, nên có thể chơi nữa này nữa nọ !!! Mong bạn sẻ chọn cho mình nhân vật mình ưa thích sau ít vốn của mình :)

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
njnja bị động : bạn chơi njnja chưa mà bạn phán như thánh thế :))
solo vs njnja là đau đầu nhất đấy : bây giờ nó tích 5 rage , xài 1 skill debuff giảm def+ bòn máu , hút thêm 1 rage đủ 5 rage 250% skill bạn chết ,ở đó mà bị động...!
nó lao vào nó kích tốc chơi bạn luôn ấy chứ, nó hơn damage hơn def, bạn xài set def nó chơi skill, bạn xài set ulpt nó chơi đánh tay, lúc ấy bạn bị nó kéo theo như chong chóng ấy chứ, chưa kể cái thế mọi rợ invi rồi chọc ( giống rengar until invi vồ vào ấy :)) :)
thương chủ động : ồ ko nhé , ATTACK SPEED skill : thấp , def ko to, damage ko to, chờ TT1 TT2 : CÓ NỘ may ra mới dám hổ báo , gặp thằng nào chơi vũ khí óp thủy hút hết nộ thì mất toi 50% sức mạnh
Cung : càng lên cao càng bựa : hit and run chủ động : ko hề bị động - mua đóng băng trói chân rồi thả diều - hoàn toàn ko bị động.
p/s do thớt nói là cảm nhận của thớt nhé - còn đây bị thằng cung chơi cái style trói chân+ thả diều hoài rồi nên cũng ko thể nói cung bị động được

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
bổ sung : đao cũng gọi là bị động nhé : nếu set ngang nhau thì đao ko thể giết chết char khác được - chỉ có chờ phản damage ra mới ăn các char khác được .. chậc :rolleyes:

Happy Days

Binh Nhì
Cũng hoàn toàn ko bị động...vs khã năng bắn xa và có kc hổ trợ đánh chay cực khũng thì Cung là 1 trong những Char có khã năng điều khiễn cã trận chiến và chủ động từ đầu đến khi kết thúc. Cung chưa Thăng thiên có thể coi như tầm thường ko có gì đáng lưu ý..nhưng khi đã chạm mức Thăng Thiên thì Cũng là 1 đối thủ đáng gờm vs các char có sét ngang bằng và là mối đe doạ bị chơi lén vs các cao thủ có cao lv hơn or sét mạnh hơn. từ khi phiên bản Phá Thiên Thần Tiễn ra đời và từ khi có Thăng Thiên thì Cung Thủ là 1 BOSS có thể nói là mạnh nhất, trâu bò nhất trong game.:>..vì thế mình lun chọn Char Cung khi có 1 sever mới mở...lv thấp thằng nào muốn ăn hiếp cứ an hiếp thoải mái..ghi tên nó lại..thăng thiên tìm nó phục thù..đó là giây phút huy hoàng nhất:))..Cung thủ là số 1...>:)

Heo Háo Sắc

Gia nhập giang hồ
Nếu ko lầm thì co MOB nào nói sv LK char nào cũng kẹp dc & kep dc cả bằng sk đơn
Vậy thì an nhau ở kĩ năng & né tránh. Chắc kiếm lại trùm =.=. Cung thì chờ TT đứng bắn chay lau quá :v. Với pk mà chỉ đứng ban' tach tạch thì thay bùn ngủ -.-
Chỉ có thương thì đỡ cùi hơn

rennamon

Gia nhập giang hồ
bổ sung : đao cũng gọi là bị động nhé : nếu set ngang nhau thì đao ko thể giết chết char khác được - chỉ có chờ phản damage ra mới ăn các char khác được .. chậc :rolleyes:
cho hỏi tí thường thì pk người ta thường hay nhắm chừng xem đối phương kẹp cỡ mấy kẹp là trết vậy ví dụ con đao của mình 4 kẹp là chết, người ta kẹp đúng 4 kẹp thì mình sao phản dame đc???

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
cho hỏi tí thường thì pk người ta thường hay nhắm chừng xem đối phương kẹp cỡ mấy kẹp là trết vậy ví dụ con đao của mình 4 kẹp là chết, người ta kẹp đúng 4 kẹp thì mình sao phản dame đc???
kẹt skill cơ bản làm gì còn cho ông kẹp, giờ chỉ cỏn nén damage, nếu phản damage thì phản 1 trong 4 cái damage mà nó đánh mình ấy

loanle

Gia nhập giang hồ
njnja bị động : bạn chơi njnja chưa mà bạn phán như thánh thế :))
solo vs njnja là đau đầu nhất đấy : bây giờ nó tích 5 rage , xài 1 skill debuff giảm def+ bòn máu , hút thêm 1 rage đủ 5 rage 250% skill bạn chết ,ở đó mà bị động...!
nó lao vào nó kích tốc chơi bạn luôn ấy chứ, nó hơn damage hơn def, bạn xài set def nó chơi skill, bạn xài set ulpt nó chơi đánh tay, lúc ấy bạn bị nó kéo theo như chong chóng ấy chứ, chưa kể cái thế mọi rợ invi rồi chọc ( giống rengar until invi vồ vào ấy :)) :)
thương chủ động : ồ ko nhé , ATTACK SPEED skill : thấp , def ko to, damage ko to, chờ TT1 TT2 : CÓ NỘ may ra mới dám hổ báo , gặp thằng nào chơi vũ khí óp thủy hút hết nộ thì mất toi 50% sức mạnh
Cung : càng lên cao càng bựa : hit and run chủ động : ko hề bị động - mua đóng băng trói chân rồi thả diều - hoàn toàn ko bị động.
p/s do thớt nói là cảm nhận của thớt nhé - còn đây bị thằng cung chơi cái style trói chân+ thả diều hoài rồi nên cũng ko thể nói cung bị động được
Chào bạn ! Mình trả lời bạn đây.

Bài này mình đang nói về CẢM NHẬN khi PK ! Và đó đang nói mình, chưa đá động gì đến ai trùm, ai dame, con này có khí công hút máu, nhảy dame này nọ. Nên bạn chưa hiểu ý mình rồi.

Ninja : Mình từng chơi nói bên Yulgang Sea lên đến 6x ( thời gian này mình chơi thử theo máy ông trùm trên youtube). Đến bên Dzo thì mình cày lên 10x. Nói về 5 rage, ùm thì đúng. Nhưng mà 5 rage với người ta mà không chết thì nhứt xương, yêu cầu phải đầu tư 2 cây vũ khí ?!. Mà thời gian đến 5 rage không phải ngắn. Kích tốc đánh chay - chuyển sang set def là thấy khó gậm rồi. Tốn khá tiền để làm người khác đâu đầu đấy. Nhưng game này sẻ có kẹp skill - Ninja trở nên chủ động hơn, thêm phần thú vị cho Ninja, bót phụ thuộc vào skill 5 rage. Chơi char này có phần " Liệu cơm gắp mắm ", đòi hỏi đầu tư khi PK, còn khi train thì khá dễ.
Cung Thủ : Như bạn nói thì bó tay. với mình chỉ thích dùng skill.
Thương : Mình chưa nói đến vấn đề đó.
Bạn nói khá đúng nếu bạn có khả năng đầu tư. Nhưng mình đang nói về cảm nhận khi PK cơ.
À ! Các nhân vật có thể chơi theo hướng skill, đánh chay, hay tận dụng tối ưu bảng khí công. Tuỳ ! Mỗi người có cách trải nghiệm riêng ==!

CHỦ ĐỘNG - BỊ ĐỘNG : Ý mình nói về chơi SKILL, KẸP SKILL, đầu tư ít, cách di chuyển trước khi xuất skill.

loanle

Gia nhập giang hồ
Cũng hoàn toàn ko bị động...vs khã năng bắn xa và có kc hổ trợ đánh chay cực khũng thì Cung là 1 trong những Char có khã năng điều khiễn cã trận chiến và chủ động từ đầu đến khi kết thúc. Cung chưa Thăng thiên có thể coi như tầm thường ko có gì đáng lưu ý..nhưng khi đã chạm mức Thăng Thiên thì Cũng là 1 đối thủ đáng gờm vs các char có sét ngang bằng và là mối đe doạ bị chơi lén vs các cao thủ có cao lv hơn or sét mạnh hơn. từ khi phiên bản Phá Thiên Thần Tiễn ra đời và từ khi có Thăng Thiên thì Cung Thủ là 1 BOSS có thể nói là mạnh nhất, trâu bò nhất trong game.:>..vì thế mình lun chọn Char Cung khi có 1 sever mới mở...lv thấp thằng nào muốn ăn hiếp cứ an hiếp thoải mái..ghi tên nó lại..thăng thiên tìm nó phục thù..đó là giây phút huy hoàng nhất:))..Cung thủ là số 1...>:)
Mình không nói về điều khiển trận đấu, chiến thuật. Mình chỉ cần biết thằng kia gai mắt là vào PK hay đi TLC thôi. BOSS nếu bạn đầu tư được. Cung lên 10x bắn chay mình mới nói nó bị động, đêm khuya mà đánh như thế thì bùn ngủ lắm. Skill nó mới đã.

loanle

Gia nhập giang hồ
Nếu ko lầm thì co MOB nào nói sv LK char nào cũng kẹp dc & kep dc cả bằng sk đơn
Vậy thì an nhau ở kĩ năng & né tránh. Chắc kiếm lại trùm =.=. Cung thì chờ TT đứng bắn chay lau quá :v. Với pk mà chỉ đứng ban' tach tạch thì thay bùn ngủ -.-
Chỉ có thương thì đỡ cùi hơn
Bạn nói rất đúng ! Như ý mình. Đánh chay rất bùn ngủ :))
À ! Mà skill đơn cũng kẹp được à ???

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
Chào bạn ! Mình trả lời bạn đây.

Bài này mình đang nói về CẢM NHẬN khi PK ! Và đó đang nói mình, chưa đá động gì đến ai trùm, ai dame, con này có khí công hút máu, nhảy dame này nọ. Nên bạn chưa hiểu ý mình rồi.

Ninja : Mình từng chơi nói bên Yulgang Sea lên đến 6x ( thời gian này mình chơi thử theo máy ông trùm trên youtube). Đến bên Dzo thì mình cày lên 10x. Nói về 5 rage, ùm thì đúng. Nhưng mà 5 rage với người ta mà không chết thì nhứt xương, yêu cầu phải đầu tư 2 cây vũ khí ?!. Mà thời gian đến 5 rage không phải ngắn. Kích tốc đánh chay - chuyển sang set def là thấy khó gậm rồi. Tốn khá tiền để làm người khác đâu đầu đấy. Nhưng game này sẻ có kẹp skill - Ninja trở nên chủ động hơn, thêm phần thú vị cho Ninja, bót phụ thuộc vào skill 5 rage. Chơi char này có phần " Liệu cơm gắp mắm ", đòi hỏi đầu tư khi PK, còn khi train thì khá dễ.
Cung Thủ : Như bạn nói thì bó tay. với mình chỉ thích dùng skill.
Thương : Mình chưa nói đến vấn đề đó.
Bạn nói khá đúng nếu bạn có khả năng đầu tư. Nhưng mình đang nói về cảm nhận khi PK cơ.
À ! Các nhân vật có thể chơi theo hướng skill, đánh chay, hay tận dụng tối ưu bảng khí công. Tuỳ ! Mỗi người có cách trải nghiệm riêng ==!

CHỦ ĐỘNG - BỊ ĐỘNG : Ý mình nói về chơi SKILL, KẸP SKILL, đầu tư ít, cách di chuyển trước khi xuất skill.
Ninja bên Sea bá chết mẹ ra :) với lại dù pk ninja = skill hay đánh chay thì cũng đều ok mà. Khi lên 8x hay 9x gì đó có khí công khi né đc dame của đối phương thì phát chém tiếp theo có % + thêm dame vô mà. Cộng thêm tỷ lệ né skill của nó cũng thuộc vào hàng đầu của game nên t thấy nó vẫn lao hùng hục vào pk đấy thôi :)
Cung thủ thì skill hay dame thường thì đều ngon cả, sv có kẹp thì bạn chỉ việc đứng xa tít mù vừa kẹp vừa chạy, còn thú vị hơn là việc 2 class cận chiến lao hùng hục vào kẹp nhau ấy :)) Ông nào đi ra map pk mà ko mở hiệu ứng skill có khi bị cung nó kẹp cho vài phát còn chả biết ấy =))

Kiem Ma Vuong

Gia nhập giang hồ
Bên Sea mình 9x gần 10x mà còn thua ninja gần 8x là, nin bên sea bá đạo quá. Kết quả không bao giờ đội trời trung với ninja :-q

ArowAndBow

Gia nhập giang hồ
tóm gọn lại là theo thớt thì pk = skill là chủ động? phải xông pha trâu bò 1v1 đứng lại đấu dame mới là chủ động? hit and run + pk đánh chay nhàm chán? hay là vì LK fix bỏ kẹp chay nên bạn thấy vậy?

loanle

Gia nhập giang hồ
tóm gọn lại là theo thớt thì pk = skill là chủ động? phải xông pha trâu bò 1v1 đứng lại đấu dame mới là chủ động? hit and run + pk đánh chay nhàm chán? hay là vì LK fix bỏ kẹp chay nên bạn thấy vậy?
PK đánh chay là nhàm chán - Đúng. Còn lại mình khó giải thích quá! Mỗi người suy nghĩ khác. Hướng dẫn chút cho máy gamer chơi lần đầu hoặc tính cách giống mình thôi. Cảm ơn bạn.

Bên trên