Char kiếm né ??

Shjn

Gia nhập giang hồ
Như tiêu đề, mình muốn hỏi các bác chơi char kiếm lâu năm thì nếu như kiếm mà đi né thì như thế nào ? Có ai giải đáp thắc mắc giúp mình với..

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
thường thì né ép cho tầm 3x-7x là ngon bạn, còn trên hơn thì thuộc kiểu tiết kiệm nhưng mình nghĩ k nên. vd óp full né 9 10 thì áo cũng phải +7, tay chân +5 +6 thì nhỡ con sub nó cắn trúng(crit) thì còn sống dc

Shjn

Gia nhập giang hồ
thường thì né ép cho tầm 3x-7x là ngon bạn, còn trên hơn thì thuộc kiểu tiết kiệm nhưng mình nghĩ k nên. vd óp full né 9 10 thì áo cũng phải +7, tay chân +5 +6 thì nhỡ con sub nó cắn trúng(crit) thì còn sống dc
Nếu full né giai đoạn 3x - 7x thì pvp sao bác ? mình đang dự định làm thử 1 con kiếm full né

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
Nếu full né giai đoạn 3x - 7x thì pvp sao bác ? mình đang dự định làm thử 1 con kiếm full né
pvp phế nha bạn vì ngọc né ko có cộng thêm tỉ lệ né skill. trên Official thì mình có nhớ là có ảnh hưởng tới né skill chút nào đó nhưng ko rõ official tính sao, code thế nào.

còn private LK code lại cho nên ko thể 100% giống dc nhưng mình cảm thấy là 80 90% rồi, KC hoạt động hơi máy móc tí.

điển hình là ngọc chính xác ở official có tăng dam đánh chay (hồi trc vụ ép ngọc phong tăng chính xác cho cung bắn vs nhẫn chính xác mình viết ra bên dzo :(, bên này tầm 1 năm trc mình test thì ko thấy tăng dam). tóm lại thì, k quan trọng lắm vì k ai ép né đi PK hết bạn vì chính xác của char khá cao nên dính hit thì lên dĩa ngay :D

bonus thêm ngọc tấn công ở sv mình thấy có sai xót vì hồi trc mình ép tấn công bên Official, nó tăng đúng y 80 dam cho mọi skill, nếu skill 3 hit thì sẽ chia 80 ra làm 3. bên này tấn công chỉ tăng mỗi dam chém chay và k tăng tí nào vào LHPV hay skill hết o_O. phế vcl. mình vẫn chưa test lại LHPV với ngọc tấn công bên official

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
tóm lại đi né thì để train thôi ạ. mình có con kiếm, mới óp xịt cái tay 4x cho nên làm 1 tay mới full né đi train. Nếu bạn làm full set né thì max bách biến thần hành (kc2)> hộ thân canh khí (kc6)> cuồng phong vạn phá(kc5) lỡ nó có đập trúng đỡ chết.. max kc 1 trc các kc khác nhé. còn đánh skill thì bỏ qua LHPV, mình đánh chay nên nâng LHPV (kc3).

đây là bản KC kiếm đánh chay của mình và mình op set phòng thủ. nâng theo đánh chay và op PT cho nên mình ko nâng KC2 mà nâng DHTM(kc7) để có chút hút máu, đi solo quái nào nào đánh mình 1-15-20 máu thì mình chả phải tốn 1 bình máu nào luôn.

Mình sẽ nâng tiếp max CPVP để train nhanh hơn (có dam to khi nộ). mình chỉ cần 2 điểm DHTM là đủ vì có bí quyết làm nó dc kích hoạt nhiều hơn ;). nếu bạn theo mình thì nên nâng 10 điểm DHTM sau đó max CPVP và quay lại DHTM, mình chưa muốn share bí quyết hehe :D (lưu ý set def phải ngon, quái đánh 50 máu trở xuống mới theo đường này)

Shjn

Gia nhập giang hồ
tóm lại đi né thì để train thôi ạ. mình có con kiếm, mới óp xịt cái tay 4x cho nên làm 1 tay mới full né đi train. Nếu bạn làm full set né thì max bách biến thần hành (kc2)> hộ thân canh khí (kc6)> cuồng phong vạn phá(kc5) lỡ nó có đập trúng đỡ chết.. max kc 1 trc các kc khác nhé. còn đánh skill thì bỏ qua LHPV, mình đánh chay nên nâng LHPV (kc3).

đây là bản KC kiếm đánh chay của mình và mình op set phòng thủ. nâng theo đánh chay và op PT cho nên mình ko nâng KC2 mà nâng DHTM(kc7) để có chút hút máu, đi solo quái nào nào đánh mình 1-15-20 máu thì mình chả phải tốn 1 bình máu nào luôn.

Mình sẽ nâng tiếp max CPVP để train nhanh hơn (có dam to khi nộ). mình chỉ cần 2 điểm DHTM là đủ vì có bí quyết làm nó dc kích hoạt nhiều hơn ;). nếu bạn theo mình thì nên nâng 10 điểm DHTM sau đó max CPVP và quay lại DHTM, mình chưa muốn share bí quyết hehe :D (lưu ý set def phải ngon, quái đánh 50 máu trở xuống mới theo đường này)
View attachment 15909
Mình cũng tăng gần giống bác, cũng đi đường đánh chay, nhưng chưa tăng CPVP.. đi đường này thì lúc PvP sao bác ?

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
PVP thì cứ chém chay thôi, kiếm chém còn mạnh lên đến 8x còn nếu muốn thì bạn op cây CLVC để PK dam vẫn to vẫn mạnh, chủ yếu là thiếu độ trâu từ hộ thân canh khí, dễ chết hơn. theo mình thấy nâng như này để PK thì chủ yếu là về dam

Lucnhattieuca

Gia nhập giang hồ
PVP thì cứ chém chay thôi, kiếm chém còn mạnh lên đến 8x còn nếu muốn thì bạn op cây CLVC để PK dam vẫn to vẫn mạnh, chủ yếu là thiếu độ trâu từ hộ thân canh khí, dễ chết hơn. theo mình thấy nâng như này để PK thì chủ yếu là về dam
Chém chay có kết liễu được nó không nhỉ !? Sv #BBC hiện tại set full pt 4 áo+6 nhiều như sao =.=
Kiếm cl bao nhiêu+pill ntn mới chém chay chết tụi nó !??:-s

Bên trên