THẢO LUẬN Capitano - vụ án hack acc ngày 7/4/2017

Linh Linh

Gia nhập giang hồ
Theo dõi dài cả cổ. Cap mà là NTT bên dzo thì bản chất k thay đổi được đâu. Kiểu lôi mọi ng sang vụ pass gmail để cãi chày cối thôi :))
Ip vs Mac còn đó thì cãi làm gì nữa...

Kay

Gia nhập giang hồ
Quote cmt làm gì ????
ủa douma đây gọi là cmt phản biện của m hả thằng xl :)) m google hộ bố m cách fake IP theo ý muốn cái =)) hay m chỉ tao cách xài cái tool loz gì đó trong hình m chụp để fake IP xem =))

ngu như cún mà đm sủa thì đúng là như thật, tội cho nhiều ae vì không biết mà bị m lái cho đi muôn nơi :))

phuong

Binh Nhất
ủa douma đây gọi là cmt phản biện của m hả thằng xl :)) m google hộ bố m cách fake IP theo ý muốn cái =)) hay m chỉ tao cách xài cái tool loz gì đó trong hình m chụp để fake IP xem =))

ngu như cún mà đm sủa thì đúng là như thật, tội cho nhiều ae vì không biết mà bị m lái cho đi muôn nơi :))
:-@:-q

tigon

Gia nhập giang hồ
Đây chính xác rồi này vì hack rồi đi trade cho gặp mem hám của nữa vl...

Vãi lồng ở đây chỉ thấy chú e rãnh háng đi chơi trò này thôi chứ ko ai rãnh đi giải cái IP đó cả. Mà nó wuanr lí bằng ElasticSearch thì h chưa rãnh để nghiên cứu fake làm gì nữa . Đang đi du lịch điên hết cả tiền ngồi dò log bằng cái dt S7 Edge mua vừa hết bảo hành trên gói cước 3G business trả trước 12 tháng mệt chết mẹ. Nhìn tao rãnh lắm hả?
Đây có phải là Lion King hok vậy ta ? sao lại phát ngôn những ngôn từ khó nghe vậy xếp ? Đúng ra vụ này Lion King hok chịu trách nhiệm nhưng muốn giữ niềm tin cho anh em chơi game thì Lion King ra tay giúp nạn nhân lấy lại acc và nhổ cỏ dại trong nội bộ và sau đó báo cáo cho mọi người đang ngóng cổ cò chờ Bác King giải oan cho những ai bị oan ,những bí ẩn đằng sau vụ này ví dụ: .-( Thứ nhất GM đã thử check IP acc có tên MrTuanAnh dùng gd với TanSat hay chưa?là bài viết 4rum ko thể edit đc thì sao LVR lại edit lại đc nhỉ??? )Từ đây có dẫn tới manh mối nào không? Những bằng chứng Cap và những người liên quan đưa ra ai đúng ai sai ? sau đó để tự dư luận suy nghĩ . Bác trả giống như chuyên riêng của bác vậy , thất vọng quá . Bác hok giải thích , anh em tư tưởng hok thông ...

NKT31

Binh Nhất
Đây có phải là Lion King hok vậy ta ? sao lại phát ngôn những ngôn từ khó nghe vậy xếp ? Đúng ra vụ này Lion King hok chịu trách nhiệm nhưng muốn giữ niềm tin cho anh em chơi game thì Lion King ra tay giúp nạn nhân lấy lại acc và nhổ cỏ dại trong nội bộ và sau đó báo cáo cho mọi người đang ngóng cổ cò chờ Bác King giải oan cho những ai bị oan ,những bí ẩn đằng sau vụ này ví dụ: .-( Thứ nhất GM đã thử check IP acc có tên MrTuanAnh dùng gd với TanSat hay chưa?là bài viết 4rum ko thể edit đc thì sao LVR lại edit lại đc nhỉ??? )Từ đây có dẫn tới manh mối nào không? Những bằng chứng Cap và những người liên quan đưa ra ai đúng ai sai ? sau đó để tự dư luận suy nghĩ . Bác trả giống như chuyên riêng của bác vậy , thất vọng quá . Bác hok giải thích , anh em tư tưởng hok thông ...
1. LK nhận định vụ này do Cap bày
2. LVR k edit bàu mà di mod edit cho ( quan hệ tình yêu tình ái gì đấy )
3. Nghe đâu LK đang đi du lịch :D ( với ai thì chịu )

trumjoker

Binh Nhì
wellcome bạn mới

ThienDiem

Trung Sĩ
Cho hỏi nhân vật MrTuanAnh giao dịch cho TanSat là ai, tại sao lại có đồ của Cap. Thanh niên này cũng là 1 manh mối. GM đã làm thì làm cho kỉ từng người luôn GM ơi

tigon

Gia nhập giang hồ
Hay là vụ này do Tào Tháo dưng lên :) có ai đó ném đá dấu tay .
1_ phá hoại game .
2_ Đạp Cap xuống bùn .
3 _ là tui hok liên quan nhé :) làm ơn tha cho tui :) :) :)

Nidale

Binh Nhì
đã đọc và hoang mang vãi cả lồn
@phuong
giờ có 3 điều làm hoang mang quá cần ae giải thích hộ:
--1: nếu Cap là người hack acc và làm trò thì ae cho tôi hỏi là chỉ với cái ID gmail Cap có thể đòi lại acc??
( thế thì nguy hiểm quá vì rất nhìu acc trong sv giao dịch như trường hợp acc Cap)
--2: cho tôi hỏi @LaVangRoi và mod @Hoả Long Đao ,1 người thì thu mua acc và đã đổi thông tin gmail, acc.
còn @Hoả Long Đao thì là người thứ 2 @ĐầuTiHồng nhờ đổi hết thông tin cho sau khi mua acc của @LaVangRoi .
--3: GM điều tra và kết luận người hack acc có địa chỉ IP là Cap - @Lion_King
++vậy là giờ theo như @Lion_King thì Cap là người hack lại acc do tra IP ( trong khi IP có thay đổi dc hay ko, làm giả hay ko thì nhiều người chưa nắm dc, hoặc có thể ko làm dc giả IP-cái này cần 1 câu trả lời cho thông là có làm giả dc hay ko??)
++còn theo bên Cap: thanh niên Cap thì đéo thể hiểu dc tại sao khi mình bán acc rồi, tiền nhận rồi
acc đã qua 2 3 lần đổi thông tin-toàn các chuyên gia mua bán đổi thông tin cho. giờ trong tay chỉ còn cái ID gmail mà bị vu cho là hack acc.

ai cho tôi 1 lời giải thích cái??????

LaVangRoi

Binh Nhất
Acc đó tui ko mua bán gì cả nhắc lại cho anh em bít ko mua bán gì cả chỉ đứng ra trao tay và vô tình vào maill tắt 2 bước hết @Nidale

Nidale

Binh Nhì
và lời cuối cùng sau khi có người giải đáp cho thông
là: acc mua bán có xác nhận của mod , tất cả ae sv cũng nhìu ng đã xem
vậy nên mong ADM tìm lại thông tin và đồ cho @ĐầuTiHồng
acc cũng có giá trị k bé
người thiệt thòi chỉ có chủ acc

ParkJiYeon

Gia nhập giang hồ
@phuong
--1: nếu Cap là người hack acc và làm trò thì ae cho tôi hỏi là chỉ với cái ID gmail Cap có thể đòi lại acc??
( thế thì nguy hiểm quá vì rất nhìu acc trong sv giao dịch như trường hợp acc Cap)
--2: cho tôi hỏi @LaVangRoi và mod @Hoả Long Đao ,1 người thì thu mua acc và đã đổi thông tin gmail, acc.
còn @Hoả Long Đao thì là người thứ 2 @ĐầuTiHồng nhờ đổi hết thông tin cho sau khi mua acc của @LaVangRoi .
++vậy là giờ theo như @Lion_King thì Cap là người hack lại acc do tra IP ( trong khi IP có thay đổi dc hay ko, làm giả hay ko thì nhiều người chưa nắm dc, hoặc có thể ko làm dc giả IP-cái này cần 1 câu trả lời cho thông là có làm giả dc hay ko??)
++còn theo bên Cap: thanh niên Cap thì đéo thể hiểu dc tại sao khi mình bán acc rồi, tiền nhận rồi
acc đã qua 2 3 lần đổi thông tin-toàn các chuyên gia mua bán đổi thông tin cho. giờ trong tay chỉ còn cái ID gmail mà bị vu cho là hack acc.

http://forum.yulgangvn.com/threads/...ano-va-nhung-nguoi-co-loi-trong-vu-nay.25574/

Qua topic bên đây là rõ nhé. Mình là thằng mua đồ trong acc còn ĐầuTi thì mua xác nên mình mua hộ luôn thôi. Cái chuyện này mình vs LVR vô tình dính vào thôi :))

Nidale

Binh Nhì
Acc đó tui ko mua bán gì cả nhắc lại cho anh em bít ko mua bán gì cả chỉ đứng ra trao tay và vô tình vào maill tắt 2 bước hết @Nidale
rồi đó là câu trả lời của bạn
thế còn thanh niên @Hoả Long Đao .
@ĐầuTiHồng đã nhờ bạn đổi thông tin cho vậy bạn đã đổi những gì và chắc chắn chủ acc cũ Cap có thể khôi phục lại thông tin gmail ko????

SKTGenj

Binh Nhì
@phuong

27 trang đó

phuong

Binh Nhất
@phuong

Hiện tại đã có 1 thanh niên thất bại trong việc tuyên bố lấy lại dc pass mail cho dù thiếu sms phone + email phục hồi . Mọi chi tiết xem tại topic bên kia. Để xem còn thanh niên nào bảo dựa vào IP, dựa vào ngày tháng tạo acc là lấy dc gmail ko. Đang hóng có thêm thanh niên tuyên bố để test luôn cho nóng =))

SKTGenj

Binh Nhì
Hiện tại đã có 1 thanh niên thất bại trong việc tuyên bố lấy lại dc pass mail cho dù thiếu sms phone + email phục hồi . Mọi chi tiết xem tại topic bên kia. Để xem còn thanh niên nào bảo dựa vào IP, dựa vào ngày tháng tạo acc là lấy dc gmail ko. Đang hóng có thêm thanh niên tuyên bố để test luôn cho nóng =))
thế sdt mình. email phục hồi của mình thì có lấy dc ko ?

Bên trên