Cách kẹp ninja dành cho newbie

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ElCapitaino

Trung Úy
Hiện tại sau khi quay lại game dc 2 ngày, thông qua sự chỉ dẫn của 1 vài người kết hợp vs tự bản thân khám phá thì hôm nay mình xin chia sẽ với những bạn nào đang chơi ninja hoặc định chơi ninja mà chưa biết đến cách kẹp này.
Các bước thực hiện như sau :
Bước 1 : Các bạn bỏ biểu tượng hình cây kiếm ( Ctrl + A, biểu tượng thứ 3 ) vào ô F1
Bước 2: Các bạn bỏ skill 5 rage dứt điểm tức là skill thứ 3 mỗi hàng skill ( Ví dụ 55, 68, 77, 88 ) vào ô F2
Bước 3 : Khi bạn pk, tay trái các bạn để vào hàng F để thực hiện nhấn skill và kèm theo bom máu, như mình thì mình để F3. Còn tay phải các bạn sẽ có nhiệm vụ chọn mục tiêu, sau khi chọn mục tiêu xong tay trái sẽ nhấn F1 + F2 liên tục kèm theo cùng thời điểm tay phải sẽ click chuột trái xuống đất liên tục để ngắt skill nhầm dồn dame nhanh. Lưu ý khi click chuột trái xuống đất để ngắt skill nên click gần gần chân của mục tiêu vì click xa dễ bị thao tác trượt. Như vậy dame của đánh chay sẽ ra cùng lúc với dame của skill, ko cần dame quá cao, chỉ yêu cầu dame trung bình khá hoặc khá thì bạn có thể kết liễu đối phương mà bên kia ko kịp bom máu, tất nhiên ở đây là đang nói về 2 bên ngang cơ nhau về đồ đạc nhé chứ cây kích bạn cùi mà def nó quá trâu cũng chịu nhé :)).

Giải thích thêm : Tại sao bên trên mình lại dùng skill dứt điểm tức là skill thứ 3 mỗi hàng skill để kẹp mà ko dùng skill def buff trừ def vốn rất lợi hại của ninja ? Thứ nhất, theo mình đã test rất kỹ, khi kết hợp vs skill def buff thì hiệu quả của việc kẹp skill này là rất thấp, ko biết vì lí do gì khi kết hợp giữa đánh chay và skill def buff thì skill ra lại bị kẹt, ko thể kết hợp chung với đánh chay dc, riêng chỉ duy nhất skill dứt điểm ví dụ như skill 55 là có thể kẹp dc và ko bị kẹt. Ko biết là do hiệu ứng skill hay gì đấy, mình là ninja 9 nên ko biết skill bên tà có bị như vậy ko, và ko biết về sau các skill def buff 6x trở đi có kẹp dc ko hay vẫn phải dùng skill thứ 3 mỗi hàng.

Điều quan trọng nhất của kẹp này là 2 tay bạn phải thật nhanh, tay trái liên tục F1 + F2 còn tay phải liên tục click chuột trái xuống đất để ngắt ko cho đòn đánh thường và skill ra, chỉ hiện hiệu ứng.

Với cách kẹp này mình tin chắc ninja sẽ rất lợi hại ở TLC vì TLC có delay bom máu, tầm 6x trở lên với cách kẹp này ninja sẽ là đối thủ đáng gờm với các char khác đấy nhé :D

Dưới đây là clip cụ thể để các bạn xem.

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Skill hàng thứ 3 của njn hiện đang lỗi, thỉnh thoảng ko ra dame khi full rage và có thể đánh xa ông nhé.

Ông test đi tầm skill này bang 1/2 skill của các char đánh xa dẫn đến việc kẹp dễ dàng hơn dame ulvc cũng to hơn nữa nên ông thấy dễ dính hơn, tuy nhiên sau này lên cao debuff tăng nhiều % thì kẹp với skill cột 2 vẫn là okie nhất nha, Dame kẹp chay tuy đánh trước nhưng vẫn nhận được hiệu ứng debuff vì hiệu ứng đến trước dame skill.

ElCapitaino

Trung Úy
Skill hàng thứ 3 của njn hiện đang lỗi, thỉnh thoảng ko ra dame khi full rage và có thể đánh xa ông nhé.

Ông test đi tầm skill này bang 1/2 skill của các char đánh xa dẫn đến việc kẹp dễ dàng hơn dame ulvc cũng to hơn nữa nên ông thấy dễ dính hơn, tuy nhiên sau này lên cao debuff tăng nhiều % thì kẹp với skill cột 2 vẫn là okie nhất nha, Dame kẹp chay tuy đánh trước nhưng vẫn nhận được hiệu ứng debuff vì hiệu ứng đến trước dame skill.
Uhm ko biết skill bên tà ntn nhưng skill bên 9 def buff bị kẹt

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member
3 skill mình cũng đã test qua rồi, ko biết char khác ntn chứ với char ninja kẹp 3 skill ko hiệu quả
ninja ăn chính ở cái dame xanh mà nên kẹp như kiểu Cap để lấy cả dame chay là chuẩn rồi, chứ để kẹp kiểu 3 skill như các char khác chắc op kích clvc xài :)) mà ko có rage dame bé tý :))

ElCapitaino

Trung Úy
Nếu ai đã thử chơi qua ninja ở bản offical như SEA hay Dzo thì mình nghĩ họ sẽ không hề hi vọng khi pk nó xuất hiện lhpt :D
Với sever này thì khác nha :D Sau khi chơi lại và test thì thật sự mình rất mong trong khi kẹp ra LHPV, LHPV mới là cái quan trọng nhất ở riêng sever này :)) Với cơ chế kẹp hiện tại, khi ra LHPV và kèm theo cách kẹp mình đã share thì dame skill ra trước dame LHPV theo sau, mà tổng lượng dame của LHPV lại cao hơn rất nhiều so với dame xanh :D bởi vậy nếu trong đòn kẹp mà ra LHPV mà trùng ngay lúc vừa ngắt skill thì đạt 1 lượng dame + dồn rất kinh khủng. Bonus thành quả TLC hôm nay . Mặc dù kích mình đang cầm là cây kích 3m cùi thôi đấy, đến 6x cầm 11m thì lại khác nữa :))YBcapture00008.jpg

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên