Cách Build khí công Đao Khách

ZGame

Gia nhập giang hồ
Nổi tiếng là những người có thân thể cường tráng, nội công thâm hậu và khả năng phòng thủ tương đối cao tuy nhiên tốc độ ra đòn và độ chính xác là những khuyết điểm lớn nhất của Đao khách. Huyết Lưu Địa Liệt và Phan Hồng Phất Diện đều là những tuyệt kỹ chấn động võ lâm của các cao thủ đao phái.

Ngoại hình dũng mãnh và biến đổi khá lớn qua từng giai đoạn, Đao khách có thể khiến các bạn mê mẩn với nét oai phong của chàng đao tà, hay sự thâm trầm của nữ đao chính.
Khả năng phòng thủ cao lại còn có những kỹ năng phản dame, hấp thụ dame, Đao khách hứa hẹn trở thành lá chắn vững chắc cho đội ngũ của bạn.
Cách build:
  • Lv1–>Lv21 : Có 20 điểm, nâng hết vào đây
    .
  • Lv21–>Lv35 : có 14 điểm . Nâng hết vào
    .
  • Sau khi làm Q thăng chức lần 2, mỗi lần up level là có 2 điểm khí công
  • Lv35–>Lv46 : Có 20 điểm . tăng 10 điểm vào đây
    và 10 điểm còn lại vào
  • Lv46–>Lv57 : Có 20 điểm . Tiếp tục tăng 10 điểm vào
    và 10 vào
  • Lv57–>Lv60 : Có 6 điểm . tăng nốt vào
  • Lv61 => Lv70: tăng hết 20 điểm vào chân vũ tuyệt kích
  • Lv71 => Lv80: tăng hết 20 điểm vào nhiếp hồn nhất kích
  • Lv81 => Lv90: tăng hết 20 điểm vào ám ảnh sát kích
  • Lv91 => Lv100: tăng hết 20 điểm vào kim cang bất hoại
  • Lv101 => tăng hết vào khí công 10x
* Lưu ý : Cách tăng này có thể sẽ không có lợi ở giai đoạn đầu vì không tăng khí công hỗ trợ đánh chay như liên hoàn phi vũ
hay tất sát nhất kích
. Nếu thích các bạn có thể tăng 1 vài điểm Liên Hoàn Phi Vũ cho dễ đánh

Ngoài ra còn 1 số thông tin cần thiết về tác dụng các khí công của Đao, trang phục qua từng level, các skill, ... Các bạn có thể tham khảo tại đây :
http://yulgangvn.com/forum/threads/giới-thiệu-Đao-khách.68/

Anniversary

Gia nhập giang hồ
Thớt nên liệt kê thêm tác dụng của từng khí công, không thôi các bạn khác sẽ nâng một cách máy móc mà chẳng hiểu gì hết :)

Kr.Huy

Gia nhập giang hồ
Bổ sung thông tin khí công cho chủ thớt
Khí công
Tăng sức tấn công tối thiểu
Tăng chính xác
Tăng khả năng xuất chiêu liên hoàn
Tăng khả năng ra cường chiêu ( dam trắng )
Tăng thời gian duy trì trạng thái phẫn nộ
Tăng khả năng thành công phản lại sát thương khi bị tấn công
Tăng khả năng thành công thực hiện phá giáp 20% khi tấn công đối thủ
Tăng khả năng nhảy dam khi dùng skill
Tăng khả năng thành công thực hiện chuyển 20% tấn công thành sát thương,
Tăng giới hạn sinh mệnh và phòng thủ
Tăng phạm vi cho các skill đánh lan

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
Theo kinh nghiệm đang chơi HK dzo thì tăng build điểm KC đao như sau ::

+Lv1 - lv 21 : (ta có 20 điểm) tăng max LPHS
+Lv22-lv35 : (ta có 14 điểm) tăng hết 14 điểm vào CPVP
+Lv36-lv46 : (ta có 20 điểm) tăng song song 10 điểm vào TLTK và 10 điểm vào BKPG
+Lv47-lv57 : (ta có 20 điểm) tiếp tục tăng song song 10 điểm cho TLTK và BKPG nữa --->ta max TLTK và BKPG
+LV58-lv 60 : (ta có 6 điểm) hãy bỗ sung 6 điểm này vào CPVP ---> ta max CPVP
+Lv61-lv71 : (ta có 20 điểm) tăng max vào Chân Vũ Tuyệt Kích
-->Vậy là xong , các khí công wan trọng của ĐK đã max .Bi giờ mỗi lần lên lv chỉ việc tăng vào Nhiếp Hồn Nhất Kích và Tất Sát Nhất Kích

Chú thích : Tứ lưỡng thiên kim là khi địch đánh mình thì bị phản lại 1 số dmg nhất định tùy theo số điểm bạn tăng nhiều hay ít , tăng càng nhiều dmg phản càng cao và liên tục hơn .
--->Ko fải TLTK fản lại 1 số dame nhất định tùy theo tăng nhiều hay ít. Nó fản 100 % số dame khi bị đối thủ tấn công . Tăng cái này là tăng x % khả năng fản dame , chứ ko có tác dụng nâng cao dame fản ra đâu .

MrGrim

Gia nhập giang hồ
Đây là cách build của mình, và xin copy một vài ý của mấy bạn trên nhé!
Cách build:
    -: Lực công kích tối thiểu
    .-: tăng thời gian "CUỒNG PHONG VẠN PHÁ" hay còn gọi là "nổi điên"
    - Tăng khả năng xuất hiện và % phản dame -và 10 điểm còn lại vào
    -Tăng khả năng làm giảm phòng thủ đối phương
    và 10 vào
    -Tăng khả năng nhảy dame võ công - clvc
  • Lv71 => Lv80: tăng song song điểm vào nhiếp hồn nhất kích
    -tăng tỉ lệ đánh trúng và
    -tăng khả năng ra đòn chí mạng.
  • Lv81 => Lv90: không tăng gì mà để dành điểm để 90 có kc KimCang Bất Hoại
    -tăng HP+def
  • Lv91 => Lv100: tăng hết 20 điểm vào Ám ảnh sát kích
    -nâng lực công kích - nhảy dame
Vì sao ở lvl 71~80 mình chọn cách tăng đó, thì bên Dzogame mình có acc Kiếm 11x đã max hết khí công mình cần, sau đó mình tăng thử vào kc
- nó đã làm mình khá ngạc nhiên khi mình và một thằng bạn kiếm 11x nữa thấy khả năng khí công nhảy dame Hồi liễu thân pháp của kiếm-tương tự với khí công cvtk của đao xuất hiện thường xuyên hơn(Tụi mình đã reset khí công vài lần để thử). Tin hay không tùy bạn >:) vì mình biết chỗ này nhiều bạn nghĩ là vô lý, khí công trên chỉ tăng xuất hiện dame trắng khi đánh chay. và mình thấy cái khí công tăng tỉ lệ đánh trúng cũng không có ích lắm, chỉ tăng vừa đủ để "trúng" được đối phương thôi ;)) sài skill nếu tỉ lệ đánh hụt cũng không cao, trừ khi gặp 2 đối thủ của "đánh trúng" là kiếm và nin(vua né) với kĩ năng né có thể gọi là tuyệt hảo vào những phút quyết định =))

À còn chỗ 81~90 bạn không cần full 20 điểm vào KCBH mà tăng 1 2 ...điểm vào Ám ảnh sát kích cũng được. Vì kc KCBH là quan trọng hơn Ám ảnh sát kích, mà từ 91~100 cũng không phải là dễ nên các bạn phải quyết định kĩ càng ở chốt này :3
CHỐT - ĐÓ là cách tăng của mình post lên để các bạn tham khảo :3
Xin thọ giáo của các vị Cao nhân comment tiếp theo :3

Kapuchino

Gia nhập giang hồ
Đây là cách build của mình, và xin copy một vài ý của mấy bạn trên nhé!
Cách build:
    -: Lực công kích tối thiểu
    .-: tăng thời gian "CUỒNG PHONG VẠN PHÁ" hay còn gọi là "nổi điên"
    - Tăng khả năng xuất hiện và % phản dame -và 10 điểm còn lại vào
    -Tăng khả năng làm giảm phòng thủ đối phương
    và 10 vào
    -Tăng khả năng nhảy dame võ công - clvc
  • Lv71 => Lv80: tăng song song điểm vào nhiếp hồn nhất kích
    -tăng tỉ lệ đánh trúng và
    -tăng khả năng ra đòn chí mạng.
  • Lv81 => Lv90: không tăng gì mà để dành điểm để 90 có kc KimCang Bất Hoại
    -tăng HP+def
  • Lv91 => Lv100: tăng hết 20 điểm vào Ám ảnh sát kích
    -nâng lực công kích - nhảy dame
Vì sao ở lvl 71~80 mình chọn cách tăng đó, thì bên Dzogame mình có acc Kiếm 11x đã max hết khí công mình cần, sau đó mình tăng thử vào kc
- nó đã làm mình khá ngạc nhiên khi mình và một thằng bạn kiếm 11x nữa thấy khả năng khí công nhảy dame Hồi liễu thân pháp của kiếm-tương tự với khí công cvtk của đao xuất hiện thường xuyên hơn(Tụi mình đã reset khí công vài lần để thử). Tin hay không tùy bạn >:) vì mình biết chỗ này nhiều bạn nghĩ là vô lý, khí công trên chỉ tăng xuất hiện dame trắng khi đánh chay. và mình thấy cái khí công tăng tỉ lệ đánh trúng cũng không có ích lắm, chỉ tăng vừa đủ để "trúng" được đối phương thôi ;)) sài skill nếu tỉ lệ đánh hụt cũng không cao, trừ khi gặp 2 đối thủ của "đánh trúng" là kiếm và nin(vua né) với kĩ năng né có thể gọi là tuyệt hảo vào những phút quyết định =))

À còn chỗ 81~90 bạn không cần full 20 điểm vào KCBH mà tăng 1 2 ...điểm vào Ám ảnh sát kích cũng được. Vì kc KCBH là quan trọng hơn Ám ảnh sát kích, mà từ 91~100 cũng không phải là dễ nên các bạn phải quyết định kĩ càng ở chốt này :3
CHỐT - ĐÓ là cách tăng của mình post lên để các bạn tham khảo :3
Xin thọ giáo của các vị Cao nhân comment tiếp theo :3
Chuẩn quá rồi . Có điều BKPG và NHNK ở sv pri thì rất khó fix lỗi 2 kc này chờ thông báo của GM rồi tính tiếp
P/S : LIKE

MrGrim

Gia nhập giang hồ
Chuẩn quá rồi . Có điều BKPG và NHNK ở sv pri thì rất khó fix lỗi 2 kc này chờ thông báo của GM rồi tính tiếp
P/S : LIKE
vừa có thử cái pri, thấy mấy cái khí công cần thiết đều sài ngon hết rồi :))
còn về test thêm khí công chỉ mong admin ban cho id vip như hồi Acckhung dzogame, lvl cao điểm kc nhiều tha hồ test :3

MomoSumiChan

Binh Nhất
Theo mình nghĩ, khi lv thấp, Đao nên nâng kc chém chay, vì nếu ko có, đao train rất là chậm chạp, sẽ ảnh hưởng lâu dài. Tgian đầu có skill cũng ko có tiền mua sâm mà đánh skill hoài, còn fải để giành tiền làm đồ chứ.

Thứ 2 là ko nên nâng kc fản đame, mà để sau này hãy nâng, vì tgian đầu, có fản đam cũng ko fản dc bn, cái nữa là ko có pk, nâng fản dame chỉ là vô ích, nên dồn vào cuồngfong và fá giáp

Vietdj29

Binh Nhì
Theo mình nghĩ, khi lv thấp, Đao nên nâng kc chém chay, vì nếu ko có, đao train rất là chậm chạp, sẽ ảnh hưởng lâu dài. Tgian đầu có skill cũng ko có tiền mua sâm mà đánh skill hoài, còn fải để giành tiền làm đồ chứ.

Thứ 2 là ko nên nâng kc fản đame, mà để sau này hãy nâng, vì tgian đầu, có fản đam cũng ko fản dc bn, cái nữa là ko có pk, nâng fản dame chỉ là vô ích, nên dồn vào cuồngfong và fá giáp
Chuẩn đấy e iu,phản dame từ từ hẵng nâng

MomoSumiChan

Binh Nhất
Theo dự đoán thì với SV mới thế này, chưa có set ngon, thì việc Đao và DF làm chủ pt sẽ diễn ra trong 1 tgian dài.

Nếu 2 Đao, 2 Nin 2 thương cùng với 2 DF pt, Set cùi cho Đao tank để kiếm fản dame (max kc Tứ Lưỡng Thiên Kim), thả vào bãi quái, rồi cuồng fong với 2 thương, 2 Nin - def thì có thể đây sẽ là PT chạy nhanh nhất trong tất cả các PT.

Theo các bác thì Đao max Tứ Lưỡng Thiên Kim sẽ kết hợp với các char thế nào để có thể chạy nhanh nhất có thể??!!!

daotuan90

Gia nhập giang hồ
mình cũng thích chơi đao, hồi ass rồi homveviet đến dzo toàn chơi đao, nhung yulagang sợ không chơi được quá, dè yếu đánh skin lan k chịu được

HKGHVN

Gia nhập giang hồ
Đao chơi từ đầu Open thì tất nhiên phải KC đánh chayvà CPBV;) ... Còn không đợi tốp 8x tuyển đệ tử =))) mà chơi theo đường skill . Chịu khó đầu tư như một số topic đã nói thi okmen rồi.

Khang

Binh Nhất
Đao thật sư có nên nâng " Tứ lưỡng thiên kim " hay ko vì muốn fan dame tốt thỳ def thấp + có $$$ để mua máu uống
Những lv đầu , khi mà Đao đánh chạy và chỉ có đánh chạy nên nâng theo kiểu bất thường như thế này :
Từ lv 1 -> 21 ( 20 điểm ) : Nâng hết vào đây 10.gif Để tăng dame cho bản thân
Từ lv 21-> 35 ( 14 điểm ) : Nâng 13 điểm vào 14.gif và 1 điểm nâng vào đây 16.gif để lấy % ( ở lv 23 là tốt nhất )
Từ lv 35-> 46 ( 20 điểm ) : Nâng 7 điểm vào 14.gif và 13 điểm vào 16.gif ( kc này đc 14 điểm )
Từ lv 46 -> 57 ( 20 điểm ) : Nâng 6 điểm vào 16.gif và bắt đầu nâng 14 điểm vào 15.gif
Từ lv 57 -> 60 ( 6 điểm ) : Dồn hết vào 15.gif cho nó max
Khi lv 55 đã có skill aoe thỳ những khi công sau nâng bình thường . Lv ban đầu nên chú trọng dame bản thân + giảm def quái hơn là thụ động đợi phản dame . Và tốt nhất là sài vũ khí op đả kick , gây dame ngon hơn so với dùng tấn công . Op chạy đồ 1x 2x để dành ngọc pt cho áo 3x và set để có thể trâu bò khi sang Liễu 9 và 3 Tà . Đây là kinh nghiệm của em , ai thấy đc thỳ xin cho ý kiến .

Bên trên