Cần các pro giúp

XssTTssX

Gia nhập giang hồ
mình thì không ràng về máy tính cho lắm mong các pro giúp.
Tình là mình thường xuyên lên mình lên phòng trọ của bạn mình chơi , phòng trọ thì có 2 dây cap mạng " 1 dây 50k/tháng " kéo từ người chủ trọ về . Mà mỗi dây cáp mạng chỉ cấm vào nhận được một máy cố định ... mình cắm cáp mạng vào máy mình thỳ noá hạn chế "!" .Tóm lại là mình dây cáp đó chỉ nhận được một máy ... mấy máy khác điều bị hạn chế .
ai biết cách khác phục giúp mình với . cám ơn

XssTTssX

Gia nhập giang hồ
ý của mình là : phòng trọ bạn tớ ... kéo dây mạng của chủ nhà trọ . 1 dây 50k tháng . mà dây đoá chỉ nhận đc một máy của bạn tớ ... mấy cái máy khác gắn vào thì bi hạn chế , mình toàn nhờ bạn minh phat wifi xài ké .

tienthanhs1

Trung Sĩ
theo tớ nghĩ là tại dây cáp kéo đi quá xa modem lên mạng hay bị hạn chế tránh tình trạng 1thuê bao đăng kí rồi cho nhiều người xài, trường hợp này ko thể gắn cuc hud chia cho nhiều máy xài dc ( nhà mình modem để lầu 1 phòng mình lầu 3 mà gắn hud chia cho 2máy cũng bị hạn chế)

Còn trường hợp bạn lấy dây trực tiếp của máy bạn cậu cắm vào máy bạn mà vẫn ko được thì khi cậu cắm vào máy mình xong phải nhờ chủ nhà reset lại modem thì mới dc vì đường truyền đi quá xa modem chứ ko như khi ở gần tháo ra gắn lại vẫn xài bình thường:D

Bên trên