BANG HỘI Có phải cao thủ tá lả thường chơi theo cách này

HaiNguyen1202

Gia nhập giang hồ
Có rất nhiều người choi bai nhưng không phải ai cũng có thể trở thành cao thủ. nếu bạn chơi không có định hướng gì thì tôi tin chắc rằng bạn sẽ mất rất nhiều thời gian mới có thể trở thành cao thủ. sao không học từ chính cách chơi của các cao thủ trong làng game bài online tịa baimoc.com
Áp dụng phương pháp chạy điểm hợp lý
Chạy điểm hay còn gọi là tẩu bài là phương pháp mà mọi người chơi Tá Lả/Phỏm đều biết đến, nhưng để vận dụng nó một cách tối ưu nhất không phải ai cũng làm được. Có 2 loại chạy điểm chính thường áp dụng nhiều nhất.

Chạy điểm từ đầu: đây là phương pháp an toàn, đặc biệt là những người mới chơi, Vì trong Tá Lả ăn nhau ở tính điểm là nhiều bởi thường thì người chơi khác họ có cách đánh khá chắc bài nên khả năng có người ù là rất thấp, trừ phi người đó quá đỏ. Nhưng chính vì thế với cao thủ thì chiến thuật này quá dễ đọc bài, nếu bạn áp dụng nhiều lần việc thì bạn sẽ thua nhiều hơn.
>> Tham gia vong quay may manận nhiều quà hấp dẫn

Chạy điểm về cuối: đây là phương pháp mà các cao thủ thường hay áp dụng nhất tuy nhiên tính rủi ro lại khá cao khi đánh ở những lá cuối cùng, đặc biệt là cây chốt. Để áp dụng cách đánh này thì bạn phải rất cẩn trọng và đọc được hết bài đối phương, nếu không bạn sẽ rất dễ bị ăn cây chốt. Đôi lúc bạn phải chấp nhận bị ăn chốt để có thể về nhất, khi đã tính toán chính xác được điểm của đối phương, lúc này kỹ năng phán đoán của cao thủ sẽ được lên tiếng.

Chọn kỹ thời điểm
Phương pháp này khá khó bởi vì bạn cần phải vận dụng lối chơi khôn khéo hợp lý, tung những lá bài độc thời điểm mà không ai nghĩ tới. Ngoài ra bạn cũng cần phải dự đoán được tính thế chung của các người chơi khác, nếu những người chơi khác mà bạn cho là không có phỏm mà trong tay bạn có thì hãy đánh rắn hết mức có thể, kỹ thuật này đòi hỏi bạn phải có cái đầu thật lạnh bởi những tính toán mà bạn đưa ra có thể là con dao hai lưỡi.

"Nghệ thuật" câu bài đối phương
Nhiều người nghĩ câu bài là dễ, nhưng để cá cắn câu thì lại không dễ chút nào, mà đó còn lả cả một nghệ thuật. Để câu được bài thành công ngoài may mắn ra phải biết cách giăng bẫy đối thủ. Một số cách câu bài mà các cao thủ thường sử dụng.
>>Chơi game bai xi to nhận thưởng lớn

Nghệ thuật câu cạ "lọt khe": ví dụ bài bạn cầm 9 cơ J cơ, và mình có con 10 dô, bạn sẽ đánh 10 ra để người trước nghĩ mình không chờ 10, thực ra là mình chờ 10 cơ. Đây là nghệ thuật cơ bản nhất mà ai chơi Tá Lả cũng biết, với tỷ lệ thành công vì thế cũng không cao khi đánh với cao thủ.

Thả con săn sắt bắt con cá rô: ví dụ bài mình cầm 9 cơ 10 cơ Q cơ, chấp nhận phá Q cơ để đối phương không nghĩ mình chờ J cơ, khiến đối phương rất dễ sập bẫy. Đây là cách đánh bài khá liều lĩnh bởi người chơi thường chọn những lựa chọn chắc chắn hơn để đánh hơn là phá cạ ra, tuy nhiên tỉ lệ thành công lại khá cao với cách chơi này.

Phá phỏm để câu cây chốt: đây là phương pháp thành công >90% nếu đọc được bài của người đánh trước mình. Ví dụ với ván bạn cầm: 10 rô, J rô, Q rô, J bích, J cơ, bạn có thể thiết lập 1 trong 2 phỏm là 3 thằng J hoặc 10JQ rô. Khi ấy bạn đánh ra 1 con J bích hoặc J cơ sẽ khiến đối thủ nghĩ chắc rằng bạn không chờ J, và sẽ sập bẫy đánh J ở lượt sau. Kỹ thuật này nên áp dụng với cây chốt để ăn được nhiều hơn và không ảnh hưởng đến thế bài của mình.

Ghi nhớ từng quân bài đối thủ đã đánh ra
Với cách này bạn sẽ cần phải dự đoán được từng người chơi họ cầm gì, chờ gì, từ đó dễ dàng đánh những cây mà đối thủ không thể ăn. Nhiều lúc bài bài chuyển hạ cũng sẽ khiến ván bài chuyển đổi theo mà đôi khi bạn sẽ khóc dở mếu dở vị bị nhớ nhầm. Vì vậy để áp dụng được cách này tốt hơn hết bạn nên chơi bài một cách tập trung nhất, đừng để mất tập chung bởi những yếu tố khác.

Tính toán thật kỹ với cây chốt
Để đánh cây chốt tốt nhất thì bạn phải đọc được bài người chờ cầm gì qua việc xem lại các cây họ đánh từ trước, kết hợp với bài của mình để ra còn ra cây hợp lý. Trong trường hợp kết hợp cả 2 rồi mà vẫn chưa có cây chắc chắn, thì bạn hãy kết hợp cả bài 2 người chơi còn lại, xác suất chính xác

sẽ cao hơn.
>> Choi chan online và nhiều game bai khác tại bai mộc

Ngay cả việc bạn ăn cây chốt cũng cần phải cân nhắc kỹ càng vì nếu không cẩn thận bạn sẽ bị ù đền. Phải tính toán sao cho bài làng lúc ấy chỉ có 1 phỏm, chứ nếu 2 phỏm là bạn sẽ thua nặng đấy.

Phá phỏm - liều thì ăn nhiều
Đây thực sự là một nước đi táo bạo, cách này thường chỉ áp dụng vào những trường hợp cực bí thì mới dám làm. Đôi khi gặp vận đen hoặc gặp những cây chốt khó nghĩ, các cao thủ thường phá phỏm để đảm bảo 100% không bị ăn cây chốt, đặc biệt là các ván dễ bị ù đền.

suger1368

Gia nhập giang hồ
Thời buổi nào rồi còn chơi theo cách đó nữa ! bác mà chơi đánh bài đổi thưởng keonhanh.com nó dập cho sml. Còn cách nào hay hơn không ?

Bên trên