THẢO LUẬN Có 1 sự lạm phát k hề nhẹ =))

sock

Hạ Sĩ
giá @ tăng không phải do gold lạm phát mà là số người cần gold nạp @ bán đã giảm đi các top trước nạp @ lấy gold giờ quay sang gom @, số người 3x lên train vượt cấp tăng đẫn đến việc số đó có thể kiếm đc 1 2 m sau 1 ngày muốn bán đi lấy @ thôi

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Trở về quá khứ phát

Cách đây chục năm , cái thời mà các bô lão còn thanh niên , các thanh niên còn là nhi đồng , các nhi đồng ... Thì tiền chơi net cũng là 1 vấn đề không hề nhỏ tí nào , nên việc nạp vô game mua vật phẩm hỗ trợ có thể nói là khá xa xỉ với 1 bộ phận lớn gamer . 1 phần vì lẽ đó nên đa số dùng gold mua máu sâm shop NPC train , cày dc bao nhiêu mua hết bấy nhiêu , gom góp mãi mới óp dc 1 set và cây vũ khí kha khá , mình nhớ cái thời 4x mình bỏ tận 4 500k gì đó mua set full def 3 + 3 của thằng bạn chung lớp

Còn bây h đa số thanh thiếu niên đều có thể cạy két hay đi làm ra tiền , cũng nhiều người có mạng có máy ở nhà nên cũng đỡ tốn tiền ra net như hồi xưa , thử ví dụ 1 ngày làm ra 150k -200k chẳng hạn thì bỏ ra 2 30k vô game cũng ko fai vấn đề gì lớn lắm với những người biết cách chi tiêu . Đó là chưa kể các bô lão hay những người làm ra nhiều tiền họ sẵn sàng bỏ 1 lượng lớn tiền mặt vô game mua sắm . Vậy nên đa số xài máu sâm ST train để đỡ vất vả , để tiết kiệm đc gold dẫn tới tình trạng cung nhiều hơn cầu . Với 1 pt full thì chỉ cần mặc đồ óp sơ sơ cầm cây vk 243k là có thể train vượt cấp vô tư

1 vấn đề nữa , hiện tại game vẫn ko nhiều người TC2 , những người dưới 35 thì họ train có gold và chưa dùng nhiều tới . Nhưng 1 khi đã TC2 thì sẽ phải dùng tới rất nhiều gold để óp 1 set full + 4 5 , chưa kể cây vũ khí tốt cũng rất tốn kém

Hiện tại thành HB rất ít người treo shop bán đồ , vì họ chưa train ra nhiều item xịn hiếm , và còn mải trian nữa , 1 khi đã thành lập chợ thì sợ ko có gold mà sắm ấy chứ

Vấn đề cuối cùng về Q farm gold , như mình đã nói trước đó mình ko làm và k rành , nếu quả thực 1 acc mà farm dc 3 - 4m thì quả là kinh khủng , gold sẽ mất giá trị dần hoặc bị đẩy xuống thấp , còn 1 pt mà farm dc 3 - 4m thì điều đó quá bt , tính ra 1 người dc có vài trăm k hà , nhưng họ phải mất tới 4 máy tính mới có thể dc như vậy

Chốt : Không ai muốn gold mất giá cả , gold là 1 bản sắc của HKGH , nó quan trọng ko kém @ cash , ae cứ đóng góp ý kiến , LK sẽ xem xét điều chỉnh lại cho hợp lý nếu cần

Thân!

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Đây, mình hiện có 5m trong người và các bạn có thể ra web thấy mình đang đứng top 18 tài phú của SV. Thế thì lạm phát cái gì...

Bên trên