Cần phân tích char Thương qua từng giai đoạn!

Gladiator

Hạ Sĩ
Thỉnh các thánh từ 4 phương quy tụ về --thỉnh các lão làng xuống núi .....

Tại hạ đang có ý định muốn vực dậy char thương ở server mình ...như các bạn thấy char thương đang ngày càng ít dần ...ít ai muốn chơi thương vì thấy số lượng ít . Nhưng đâu ai biết rằng class thương có những điểm mạnh nhất định ...

Tại hạ có tìm hiểu sơ sơ qua ..nhưng nói chung vẫn còn rất mịt mù trong việc làm thế nào hiểu tường tận khí công của char thương lúc train quái và cả lúc PVP ...
Kính mong các thánh , các lão làng hạ sơn giúp đở dùm mình về công dụng chuẩn của khí công char thương ...

Đồng thời qua đây cũng cho mọi người thấy sức mạnh char thương ra sao để đặt niềm tin mà chơi thử ^^

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Thương: Train tốt từ đầu đến cuối. Dame to, giết quái nhanh, sau khi TT có đánh lan cũng trâu.

Pk: Dame to, cpvp nên dame rất khủng nếu đồ ngon thì TT11 đập 1 phát chết 1 cháu đồ tầm tầm. Tuy nhiên Thương có 1 nhược điểm chết người là def yếu, máu ít, né tránh cũng chẳng cao nên là đối tượng dễ bị Cung và Ninja kẹp chay chết khi ko có cpvp. Thêm 1 nhược điểm nữa là dame to nhưng không có nhảy dame đáng kể nên đôi khi giết người rất khó

Ví dụ thương đánh nhau với kiếm, 2 thằng mỗi thằng 4k máu. Thương đánh kiếm 3k5 máu 1 phát, kiếm đánh 2k9 1 phát. Tuy nhiên kiếm nó nhảy dame gấp đôi thì thương chết ngay.

Tiếp theo so sánh đơn giản nó là 1 char cận chiến đánh skill cùng với đao và kiếm. So sánh riêng ra thì thương lép vế hơn đao và kiếm

Thương: sức mạnh lớn nhất chỉ là dame to
Kiếm: Né skill, nhảy dame gấp đôi ( to hơn cả thương), giảm dame...
Đao: def trâu, máu nhiều, phản dame, nhảy dame

Tính tổng thể thì char thương đã yếu hơn ngày xưa rất nhiều. Tuy nhiên ở bản HK này vì kẹp được skill nên các char mạnh gần gần như nhau, cũng ko có khác biệt nhiều như bên dzo đâu. Nói thật bên Dzo thương hơi đuối, lúc tớ còn chơi những thành phần như kiểu TrieuVanJk bị lùa đi kiếm cpvp liên tục. Ngày HKAS tớ cũng chơi thương 9 nhưng sau thời thế thay đổi nên thương không còn là sự lựa chọn cho những người hay đi PK như tớ nữa.

ruacity90

Gia nhập giang hồ
Thỉnh các thánh từ 4 phương quy tụ về --thỉnh các lão làng xuống núi .....

Tại hạ đang có ý định muốn vực dậy char thương ở server mình ...như các bạn thấy char thương đang ngày càng ít dần ...ít ai muốn chơi thương vì thấy số lượng ít . Nhưng đâu ai biết rằng class thương có những điểm mạnh nhất định ...

Tại hạ có tìm hiểu sơ sơ qua ..nhưng nói chung vẫn còn rất mịt mù trong việc làm thế nào hiểu tường tận khí công của char thương lúc train quái và cả lúc PVP ...
Kính mong các thánh , các lão làng hạ sơn giúp đở dùm mình về công dụng chuẩn của khí công char thương ...

Đồng thời qua đây cũng cho mọi người thấy sức mạnh char thương ra sao để đặt niềm tin mà chơi thử ^^
Đã thế khi OP thím làm 1 char thương cho nó máu :P

Phuongae

Trái Tim Hiệp Khách
Thương đã bị quên lãng sao :(
Mình cần một người nắm đầu sv là thương khách
Để mọi người còn biết Thương không phải là đồ bỏ đi :(~
Tớ rất yêu Thương nhưng không chơi thương được :(~

vuquangtien

Gia nhập giang hồ
Thương: Train tốt từ đầu đến cuối. Dame to, giết quái nhanh, sau khi TT có đánh lan cũng trâu.

Pk: Dame to, cpvp nên dame rất khủng nếu đồ ngon thì TT11 đập 1 phát chết 1 cháu đồ tầm tầm. Tuy nhiên Thương có 1 nhược điểm chết người là def yếu, máu ít, né tránh cũng chẳng cao nên là đối tượng dễ bị Cung và Ninja kẹp chay chết khi ko có cpvp. Thêm 1 nhược điểm nữa là dame to nhưng không có nhảy dame đáng kể nên đôi khi giết người rất khó

Ví dụ thương đánh nhau với kiếm, 2 thằng mỗi thằng 4k máu. Thương đánh kiếm 3k5 máu 1 phát, kiếm đánh 2k9 1 phát. Tuy nhiên kiếm nó nhảy dame gấp đôi thì thương chết ngay.

Tiếp theo so sánh đơn giản nó là 1 char cận chiến đánh skill cùng với đao và kiếm. So sánh riêng ra thì thương lép vế hơn đao và kiếm

Thương: sức mạnh lớn nhất chỉ là dame to
Kiếm: Né skill, nhảy dame gấp đôi ( to hơn cả thương), giảm dame...
Đao: def trâu, máu nhiều, phản dame, nhảy dame

Tính tổng thể thì char thương đã yếu hơn ngày xưa rất nhiều. Tuy nhiên ở bản HK này vì kẹp được skill nên các char mạnh gần gần như nhau, cũng ko có khác biệt nhiều như bên dzo đâu. Nói thật bên Dzo thương hơi đuối, lúc tớ còn chơi những thành phần như kiểu TrieuVanJk bị lùa đi kiếm cpvp liên tục. Ngày HKAS tớ cũng chơi thương 9 nhưng sau thời thế thay đổi nên thương không còn là sự lựa chọn cho những người hay đi PK như tớ nữa.
bạn nói làm sao chứ kiếm làm gì có nhảy dame gấp đôi , thường thì nhảy dame số dame đó chính là số dame cách biệt khi CPVP và ko CPVP ( nếu bạn đang CPVP thì nhảy dame sẽ ra X2 CPVP ) , cái này là theo cá nhân mình biết

TLC2TaBang

Gia nhập giang hồ
Thương TLC2 top 1,2 trong các char đấy bạn thua cung vì tiễn ốp thời AS ah có skill sp dame to + dễ kẹp hơn skill 77 mấy char khác
TLC3 thì 3,4 ah lúc này mấy char kia lên khí công dame + skill sp kẹp khá ngon
TLC4 thì lép vế hẳn
TLC cao hơn thì ko biết vì chưa đạt tới @@
Theo mình nhớ thời AS là vậy >"<

huynhtuankha

Binh Nhất
nói 1 cách đơn giãn thế này... Char thương đánh khá chậm bù lại dame lại cao nhất trong tất cả các class ngoài ra def cũng ko phải tồi chỉ thua Đao... ở các lv thấp char chủ íu dựa vào dame cao mà kết thúc đối thủ đặc biệt sau lv 35 có KC Càn Khôn Na Di (nói cách đơn giãn KC này tăng CLVC) nên skill của thương bắt đầu có giá trị... về sau có phần lép vế so vs các char khác nhưng cũng bù lại có skill hỗ trợ tăng def (lv80)... cho đến 10x thương vẫn thua các char khác nhưng sau TT thì mình khẳng định rằng ko sợ bắt cứ char nào, lúc này phải gọi là lột xác hoàn toàn... Lại có thêm KC hỗ trợ cho Cuồng Phong Vạn Phá, mà như bạn cũng biết thương mà đã nộ lên rồi thì khó mà sống sót vs nó nhá, nếu ép 8-10 tt thủy nữa thì chậc chậc... trong các trận chiến khó mà xơi dc thương nha...!!!
Nếu bạn muốn biết cách nâng KC cho thương thì mình có làm Topic bên kia r` đó...

alexgodric

Gia nhập giang hồ
bạn nói làm sao chứ kiếm làm gì có nhảy dame gấp đôi , thường thì nhảy dame số dame đó chính là số dame cách biệt khi CPVP và ko CPVP ( nếu bạn đang CPVP thì nhảy dame sẽ ra X2 CPVP ) , cái này là theo cá nhân mình biết
í ở đây là khí công lv 100 đó bạn ơi, -50% def thì có khác gì với x2 dame đâu

vuquangtien

Gia nhập giang hồ
í ở đây là khí công lv 100 đó bạn ơi, -50% def thì có khác gì với x2 dame đâu
trừ -50% dè khác x2 dame chứ bạn
ví dụ nhé
đối thủ có 1k def và bạn có 1k3 dame => 1k3 -1k = 300 dame
=> trừ 50% def là bạn có 1k3 dame - 500def = 800 dame
=> x2 dame thì sẽ dc 2k6 dame - 1k def = 1k6 dame
=> -50% def và x2 dame nó khác nhau rất nhiều nhé bạn

Bên trên