Cái này bug hay game nó mặc định[chắc nhiều người biết]!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quietly

Gia nhập giang hồ
Mình nhớ lúc bên dzo có cái này mình thấy từ lúc sv mở :) và đến bây h hiện nay bên dzo vẫn chưa thấy ai để ý , cũng không thấy ai kêu réo.

Chỉnh chế độ nhặt đồ thứ tự.
Trong 1 pt khi chủ pt là A , người vào sao là B , C , D ... Khi nhặt được món đồ 1 thì 1 =A , 2 = B, 3 =C

Nhưng khi pt có thêm 1 người hoặc mất đi 1 người thì món đồ nhặt gần nhất nó lại trở về A. ( kể cả khi A đã chuyển key cho 1 người khác).

Đều này thấy nó hơi kỳ kỳ, nếu cho dù có mất đi 1 người pt thì món đồ nhặt được vẫn đi theo thứ tự không thay đổi chỉ là ai out pt thì bỏ lượt người đó.

Cái thứ 2 là nếu có thêm người thì phải tính cho người đó thứ tự là cuối cùng ( đi hết 1 vòng ), nghĩa là người cuối cùng nhận được món đồ xong thì mới tới người vừa vào , và vòng mới sẽ trở lại cho A .

WingKnight

Gia nhập giang hồ
cái này mình thấy cũng không wan trọng j mấy :confused:....mà hình như mình thấy sever nào cũng zậy chắc game nó mặc định rồi ....

quietly

Gia nhập giang hồ
cái này mình thấy cũng không wan trọng j mấy :confused:....mà hình như mình thấy sever nào cũng zậy chắc game nó mặc định rồi ....
uh tại tui thấy nó không đúng với As lúc xưa, thứ tự nó bị đảo về chủ key khi có người mới vào hoặc ra. tình trạng này nếu là tui thì dễ dàng nhặt hết đồ trong pt ( nếu log 2 nik và tui là key).

quietly

Gia nhập giang hồ
chưa bít còn chờ test xem sao
nhưng nhưng ý kiến hay thắc mắc này rất tốt
những người test sẽ chú ý hơn
Mấy cái này bên dzo biết khai thác thì 2 người phối hợp thì rất mau làm giàu ( đã và từng ^^!). Nhưng bỏ nghề lâu quá nên cũng hok nhớ hết.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

SV hiếm hoi đồ này thì cũng nên chỉnh lại cho nó nhặt thứ tự dù có ai out ra đi chăng nữa :D
còn ko thì để chế độ ramdon cũng đc :)))))))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên