THÔNG BÁO Cách fix lỗi ngốn cpu , ram

B

Bình Thập Chỉ

Guest
Bạn ơi hiện tại lỗi EXP đp của mình pt chết 4 - 5 quái mới có EXP 1 lần
Bạn vào topic này: http://yulgangvn.com/forum/threads/report-loi-tai-day.7433/
sau đó liệt kê ra theo mẩu đợi BOSS kiểm tra và fix sớm nhất có thể nhé

• Thông tin về nhân vật, account gì
  • Miêu tả rõ ràng 1 chút về lỗi mình gặp phải
  • Có hình ảnh miêu tả càng tốt
  • Đoán được nguyên nhân gây ra lỗi, hoặc các bước để lặp lại lỗi mình sẽ có 1 số phần quà nhỏ (tùy theo mức độ lỗi)

TruongToan

Gia nhập giang hồ
Bạn vào topic này: http://yulgangvn.com/forum/threads/report-loi-tai-day.7433/
sau đó liệt kê ra theo mẩu đợi BOSS kiểm tra và fix sớm nhất có thể nhé

• Thông tin về nhân vật, account gì
  • Miêu tả rõ ràng 1 chút về lỗi mình gặp phải
  • Có hình ảnh miêu tả càng tốt
  • Đoán được nguyên nhân gây ra lỗi, hoặc các bước để lặp lại lỗi mình sẽ có 1 số phần quà nhỏ (tùy theo mức độ lỗi)
BuffXuyenViet
đại phu
Train cùng 1 pt nhưng các account khác hưởng đủ exp thì acc dp của mình chỉ nhận được exp 1 trong 4 - 5 quái chết
như hình nhé, cung nhận được exp nhưng đp thì không có
hôm qua cũng khoảng giờ này là bị cho đến sáng thì hết...

Đính kèm

taytay25291

Gia nhập giang hồ
Như tiêu đề , 1 lỗi gây khó chịu với bao anh em , nói là lỗi nhưng thực sự là do các ver client gần đây khá nặng nên nó cũng ngốn khá nhiều tài nguyên máy

Cách fix cực kì đơn giản với những ai có máy cấu hình khá như quad core , i3 i5 ... có 2 đến 4 nhân trở lên
Máy cấu hình thấp hơn mình chưa test :)

+ Đối với Win 7 :

Bật task manager lên , vô tab Processes tìm file YGOnline.exe và làm như hình , sau đó bỏ tích CPU 1 2 3 4 chỉ tích mỗi CPU 0 , Acc thứ 2 tương tự , nếu cảm thấy giật lag thì tích thêm vài CPU 1 ( Acc 2 )

View attachment 6377

+ Đối với Win 7 : 8 , 8.1 , 10

Bật task manager lên vô tab Details tìm file YGOnline.exe , bấm chuột phải vô chọn Set afftinity và làm như hình

View attachment 6378

View attachment 6376

+ Trước và sau khi fix

Chiêu này là nhờ thông ass với Mod BTC nên lòi ra :)) . Không cần cám ơn , chỉ cần inbox cho mình sdt của em gái chị gái hay người yêu các kiểu là đc rồi

Khuyến cáo :
Sau khi ngâm cứu kĩ và tiếp thu từ nhiều nguồn thì làm cách này sẽ gây full load nhân CPU , ví dụ con chip có 4 nhân CPU nếu chỉ dùng 1 nhân thì các nhân còn lại sẽ dc nghỉ ngơi nhưng nhân chính sẽ full load 100% . Mấy cái này amater có lẽ ko hiểu đâu :D . Về lâu dài thì mình không biết có hại hay không vì mới chỉ test thử vài ngày . Nên những ai muốn làm theo thì làm còn không thì thôi nhé :D

Cách chữa : Thường xuyên thay đổi nhân CPU , ví dụ bạn dùng nhân 0 và 1 vài ba tiếng , sau đó lại chuyển sang nhân 2 và 3 . Với việc luân phiên như thế thì bạn cũng không phải lo lắng cho lắm về vụ hỏng chip . Với core i7 có tận 8 nhân tha hồ chuyển nhưng có lẽ chip đã quá mạnh rồi không cần áp dụng cách này để giảm tải % cpu

Thân ái và quyết thắng !
cái này mình cũng biết và đã sử dụng rồi, máy chip G dùng như vậy cắm 2 acc lagg thấy mẹ luôn. CPU của mình khi cắm 2 acc lúc nào cũng 100%. chắc máy sớm đi chầu quá

cnhai1988

Gia nhập giang hồ
các mod toàn xui trẻ con ăn cứt gà sáp. cái % cpu chỉ là cpu nó sử dụng bao nhiêu % sức để làm việc thôi, và nếu trên 100% thì nó cũng chả hiện ra cho mà biết, tự cảm nhận thì biết thôi. Chip nó thiết kế ra có thể xài đến 200% công xuất cơ mà ( bạn nào pro biết ép xung chip mới biết tui cũng chả biết cách làm ) nhưng nếu để 200% thì tuổi thọ của chip bị giảm đi là chắc. Còn chế độ bt thì chip nó hoạt động 100% - 120% là quá bt cho 1 cuộc tình

SejiumSina

Gia nhập giang hồ
cách này giảm ngốn CPU hay lắm nhưng lâu dài thì. tôi khuyên cách bạn chuẩn bị mua máy mới là vừa =)). đã chơi , đã test từ dzo >> hiệp khách đế vương và cũng làm cái máy mới lại xong.

Hoả Long Đao

Sói Bạc Chiếu Sáng - Gao Bạc :))
A e cứ như mình. Mua 1 con cpu cùi ram 2G, p4 hay dual core. Có card rời càng tốt tầm 500k vnd. Treo 5 tháng chưa xi nhê :)) Hư thì mua cái cpu cùi khác. Rẻ khỏe :))

chocolate

Gia nhập giang hồ
Mod ơi! Em bị lỗi ngốn ram từ từ, máy em laptop i3 4cpu 2.13ghz, ram 6GB, ko có card rời, mới treo thì Ram lên ~700MB ram, treo một hồi thì nó cứ tăng dần đều lên, đến ngưỡng ~1.3 GB ram thì treo luôn client game, vào phải đợi nó load mới thấy hình ảnh (kiểu Not responding), còn hiện lỗi gì mà e chụp lại không được, chỉ nhớ vài chữ cuối: xxxxHELP.DLL gì đó!

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Mod ơi! Em bị lỗi ngốn ram từ từ, máy em laptop i3 4cpu 2.13ghz, ram 6GB, ko có card rời, mới treo thì Ram lên ~700MB ram, treo một hồi thì nó cứ tăng dần đều lên, đến ngưỡng ~1.3 GB ram thì treo luôn client game, vào phải đợi nó load mới thấy hình ảnh (kiểu Not responding), còn hiện lỗi gì mà e chụp lại không được, chỉ nhớ vài chữ cuối: xxxxHELP.DLL gì đó!
inbox teamviewer 12 nha

Bên trên