THÔNG BÁO Cách fix lỗi ngốn cpu , ram

billnt

Gia nhập giang hồ
Như tiêu đề , 1 lỗi gây khó chịu với bao anh em , nói là lỗi nhưng thực sự là do các ver client gần đây khá nặng nên nó cũng ngốn khá nhiều tài nguyên máy

Cách fix cực kì đơn giản với những ai có máy cấu hình khá như quad core , i3 i5 ... có 2 đến 4 nhân trở lên
Máy cấu hình thấp hơn mình chưa test :)

+ Đối với Win 7 :

Bật task manager lên , vô tab Processes tìm file YGOnline.exe và làm như hình , sau đó bỏ tích CPU 1 2 3 4 chỉ tích mỗi CPU 0 , Acc thứ 2 tương tự , nếu cảm thấy giật lag thì tích thêm vài CPU 1 ( Acc 2 )

View attachment 6377

+ Đối với Win 7 : 8 , 8.1 , 10

Bật task manager lên vô tab Details tìm file YGOnline.exe , bấm chuột phải vô chọn Set afftinity và làm như hình

View attachment 6378

View attachment 6376

+ Trước và sau khi fix

Chiêu này là nhờ thông ass với Mod BTC nên lòi ra :)) . Không cần cám ơn , chỉ cần inbox cho mình sdt của em gái chị gái hay người yêu các kiểu là đc rồi

Thân ái và quyết thắng !
like liền

dual.shadow

Binh Nhất
Mấy lão fix nhanh cho cái lỗi quái chỉ đánh người mới phù về thành chạy lên với, ai lại pt 7 ng đang đánh nó chạy ra đến 6 con pem mình, ko sống nổi, máu 1m

dual.shadow

Binh Nhất
Nhiệt độ 2acc của mọi người là bao nhiêu, hum nay miền bắc lạnh vãi mà vẫn đc 60 70°c. Hiệp khách giang hồ hân hạnh là nhà tài trợ máy sưởi cho bạn

Như tiêu đề , 1 lỗi gây khó chịu với bao anh em , nói là lỗi nhưng thực sự là do các ver client gần đây khá nặng nên nó cũng ngốn khá nhiều tài nguyên máy

Cách fix cực kì đơn giản với những ai có máy cấu hình khá như quad core , i3 i5 ... có 2 đến 4 nhân trở lên
Máy cấu hình thấp hơn mình chưa test :)

+ Đối với Win 7 :

Bật task manager lên , vô tab Processes tìm file YGOnline.exe và làm như hình , sau đó bỏ tích CPU 1 2 3 4 chỉ tích mỗi CPU 0 , Acc thứ 2 tương tự , nếu cảm thấy giật lag thì tích thêm vài CPU 1 ( Acc 2 )

View attachment 6377

+ Đối với Win 7 : 8 , 8.1 , 10

Bật task manager lên vô tab Details tìm file YGOnline.exe , bấm chuột phải vô chọn Set afftinity và làm như hình

View attachment 6378

View attachment 6376

+ Trước và sau khi fix

Chiêu này là nhờ thông ass với Mod BTC nên lòi ra :)) . Không cần cám ơn , chỉ cần inbox cho mình sdt của em gái chị gái hay người yêu các kiểu là đc rồi

Thân ái và quyết thắng !
bài viết hưu ích... từ 7x h xuống còn 3x..... god.......
và đây sdt 1 bạn gái mới quên....... cố gắng cơ hội nhé... 0922355359

TruongToan

Gia nhập giang hồ
Như bạn nói thì chắc máy mình cùi cùi
Chắc là do lâu đời hay như thế nào ấy nhỉ , nói chung là chỉ là hiệu ứng xử lý hình ảnh thôi, không ảnh hưởng mấy đâu, mình vẫn dùng cách này để giảm lượng cpu mình đang chơi ^^!

View attachment 6381
Bạn ơi hiện tại lỗi EXP đp của mình pt chết 4 - 5 quái mới có EXP 1 lần

Bên trên