Cách Build khí công Đao Khách

daotuan90

Gia nhập giang hồ
Đao chơi từ đầu Open thì tất nhiên phải KC đánh chayvà CPBV;) ... Còn không đợi tốp 8x tuyển đệ tử =))) mà chơi theo đường skill . Chịu khó đầu tư như một số topic đã nói thi okmen rồi.

chủ yếu là kiếm đồ thôi, mới đâu ra nổi đồ mà trak

Comnet

Gia nhập giang hồ
Từ lvl 1 lên 60 có tổng cộng 84 điểm khí công mà các bác tăng kiểu gì max được mỗi 4 cái thế =.="
Mà cái đống KC này nhìn quen quen xem ở đâu r thì phải?

chinapk1204

Gia nhập giang hồ
Đây là cách build của mình, và xin copy một vài ý của mấy bạn trên nhé!
Cách build:
  • Lv1–>Lv21 : Có 20 điểm, nâng hết vào đây
    -: Lực công kích tối thiểu
  • Lv21–>Lv35 : có 14 điểm . Nâng hết vào
    .-: tăng thời gian "CUỒNG PHONG VẠN PHÁ" hay còn gọi là "nổi điên"
  • Sau khi làm Q thăng chức lần 2, mỗi lần up level là có 2 điểm khí công
  • Lv35–>Lv46 : Có 20 điểm . tăng 10 điểm vào đây
    - Tăng khả năng xuất hiện và % phản dame -và 10 điểm còn lại vào
    -Tăng khả năng làm giảm phòng thủ đối phương
  • Lv46–>Lv57 : Có 20 điểm . Tiếp tục tăng 10 điểm vào
    và 10 vào
  • Lv57–>Lv60 : Có 6 điểm . tăng nốt vào
  • Lv61 => Lv70: tăng hết 20 điểm vào chân vũ tuyệt kích
    -Tăng khả năng nhảy dame võ công - clvc
  • Lv71 => Lv80: tăng song song điểm vào nhiếp hồn nhất kích
    -tăng tỉ lệ đánh trúng và
    -tăng khả năng ra đòn chí mạng.
  • Lv81 => Lv90: không tăng gì mà để dành điểm để 90 có kc KimCang Bất Hoại
    -tăng HP+def
  • Lv91 => Lv100: tăng hết 20 điểm vào Ám ảnh sát kích
    -nâng lực công kích - nhảy dame
  • Lv101 => tăng hết vào khí công 10x
Vì sao ở lvl 71~80 mình chọn cách tăng đó, thì bên Dzogame mình có acc Kiếm 11x đã max hết khí công mình cần, sau đó mình tăng thử vào kc
- nó đã làm mình khá ngạc nhiên khi mình và một thằng bạn kiếm 11x nữa thấy khả năng khí công nhảy dame Hồi liễu thân pháp của kiếm-tương tự với khí công cvtk của đao xuất hiện thường xuyên hơn(Tụi mình đã reset khí công vài lần để thử). Tin hay không tùy bạn >:) vì mình biết chỗ này nhiều bạn nghĩ là vô lý, khí công trên chỉ tăng xuất hiện dame trắng khi đánh chay. và mình thấy cái khí công tăng tỉ lệ đánh trúng cũng không có ích lắm, chỉ tăng vừa đủ để "trúng" được đối phương thôi ;)) sài skill nếu tỉ lệ đánh hụt cũng không cao, trừ khi gặp 2 đối thủ của "đánh trúng" là kiếm và nin(vua né) với kĩ năng né có thể gọi là tuyệt hảo vào những phút quyết định =))

À còn chỗ 81~90 bạn không cần full 20 điểm vào KCBH mà tăng 1 2 ...điểm vào Ám ảnh sát kích cũng được. Vì kc KCBH là quan trọng hơn Ám ảnh sát kích, mà từ 91~100 cũng không phải là dễ nên các bạn phải quyết định kĩ càng ở chốt này :3
CHỐT - ĐÓ là cách tăng của mình post lên để các bạn tham khảo :3
Xin thọ giáo của các vị Cao nhân comment tiếp theo :3
xin hỏi lv 1--55 bạn đánh skill ak @@
1 đao skill yếu đánh skill 1--55 tốn tiền mua sâm chứ dc j
đánh chay là ngon nhất nên tăng nhiếp hồn để tăng cx+nộ+phản dame +chí mạng hok tăng liên hoàn là dc rùi chứ nhĩ lên lv lâu mak chừng nào có AOE thì chịu khó mua sâm tẩy

MrGrim

Gia nhập giang hồ
đánh chay là ngon nhất nên tăng nhiếp hồn để tăng cx+nộ+phản dame +chí mạng hok tăng liên hoàn là dc rùi chứ nhĩ lên lv lâu mak chừng nào có AOE thì chịu khó mua sâm tẩy
đa phần pt cho lên 55 thì mình không cần tăng các khí công như chí mạng, liên hoàn, chính xác trước
còn lên 55 có AOE và chịu khó mua sâm gì đó thì đó là sâm gì? sâm tẩy kc 1 lần 5 điểm ấy hả? bạn tăng mỗi khí công chí mạng, liên hoàn 1 điểm cũng đc

MrShj

Thượng Úy
bạn có thể cho mình biết bạn trích bài của MrGim ở chỗ nào k bạn .

Little-T

Gia nhập giang hồ
Đao thật sư có nên nâng " Tứ lưỡng thiên kim " hay ko vì muốn fan dame tốt thỳ def thấp + có $$$ để mua máu uống
Những lv đầu , khi mà Đao đánh chạy và chỉ có đánh chạy nên nâng theo kiểu bất thường như thế này :
Từ lv 1 -> 21 ( 20 điểm ) : Nâng hết vào đây View attachment 141 Để tăng dame cho bản thân
Từ lv 21-> 35 ( 14 điểm ) : Nâng 13 điểm vào View attachment 142 và 1 điểm nâng vào đây View attachment 143 để lấy % ( ở lv 23 là tốt nhất )
Từ lv 35-> 46 ( 20 điểm ) : Nâng 7 điểm vào View attachment 142 và 13 điểm vào View attachment 143 ( kc này đc 14 điểm )
Từ lv 46 -> 57 ( 20 điểm ) : Nâng 6 điểm vào View attachment 143 và bắt đầu nâng 14 điểm vào View attachment 144
Từ lv 57 -> 60 ( 6 điểm ) : Dồn hết vào View attachment 144 cho nó max
Khi lv 55 đã có skill aoe thỳ những khi công sau nâng bình thường . Lv ban đầu nên chú trọng dame bản thân + giảm def quái hơn là thụ động đợi phản dame . Và tốt nhất là sài vũ khí op đả kick , gây dame ngon hơn so với dùng tấn công . Op chạy đồ 1x 2x để dành ngọc pt cho áo 3x và set để có thể trâu bò khi sang Liễu 9 và 3 Tà . Đây là kinh nghiệm của em , ai thấy đc thỳ xin cho ý kiến .
theo như tớ thấy thì cách nâng KC của cậu hợp lý đấy, mấy LV đầu tớ nghĩ chưa cần nâng phản dam làm gì, nên nâng vào dam chính + deff thì chuẩn hơn :)

ImmortalSoul

Binh Nhì
Đao thật sư có nên nâng " Tứ lưỡng thiên kim " hay ko vì muốn fan dame tốt thỳ def thấp + có $$$ để mua máu uống
Những lv đầu , khi mà Đao đánh chạy và chỉ có đánh chạy nên nâng theo kiểu bất thường như thế này :
Từ lv 1 -> 21 ( 20 điểm ) : Nâng hết vào đây View attachment 141 Để tăng dame cho bản thân
Từ lv 21-> 35 ( 14 điểm ) : Nâng 13 điểm vào View attachment 142 và 1 điểm nâng vào đây View attachment 143 để lấy % ( ở lv 23 là tốt nhất )
Từ lv 35-> 46 ( 20 điểm ) : Nâng 7 điểm vào View attachment 142 và 13 điểm vào View attachment 143 ( kc này đc 14 điểm )
Từ lv 46 -> 57 ( 20 điểm ) : Nâng 6 điểm vào View attachment 143 và bắt đầu nâng 14 điểm vào View attachment 144
Từ lv 57 -> 60 ( 6 điểm ) : Dồn hết vào View attachment 144 cho nó max
Khi lv 55 đã có skill aoe thỳ những khi công sau nâng bình thường . Lv ban đầu nên chú trọng dame bản thân + giảm def quái hơn là thụ động đợi phản dame . Và tốt nhất là sài vũ khí op đả kick , gây dame ngon hơn so với dùng tấn công . Op chạy đồ 1x 2x để dành ngọc pt cho áo 3x và set để có thể trâu bò khi sang Liễu 9 và 3 Tà . Đây là kinh nghiệm của em , ai thấy đc thỳ xin cho ý kiến .
cái đoạn 21 - 35 làm gì đã có Bá Khí Phá Giáp hả bạn :| thăng chức 2 xong mới có mà :v

dragonlovelys

Gia nhập giang hồ
e hỏi ngu cái...nếu tăng như vậy thì dư vậy tăng vào đâu ạ..vì từ 35 đến 60 là có 50đ tăng tư lưỡng thiên kim và bá khi phá giáp hết 40.. cuồng phong vạn phá thì hết 6đ vậy còn 4đ thì làm gì ạ?

kennou

Gia nhập giang hồ
e hỏi ngu cái...nếu tăng như vậy thì dư vậy tăng vào đâu ạ..vì từ 35 đến 60 là có 50đ tăng tư lưỡng thiên kim và bá khi phá giáp hết 40.. cuồng phong vạn phá thì hết 6đ vậy còn 4đ thì làm gì ạ?
Dư tăng tào lao hoặc không tăng, nữa mua Sâm reset khí công :D

Kẻ Được Chọn

Gia nhập giang hồ
  • Lv1–>Lv21 : Có 20 điểm, nâng hết vào đây
    .
Tăng 1 lèo như vậy sẽ bị mất 10 dame đó bạn(Mặc dù không đáng bao nhiêu nhưng nên tận dụng tối đa :D)
Theo mình biết thì Đao khi lên lv sẽ tăng dame theo kiểu 1-2-1-2-1-2-1-2
Lên 1 lv nó + 1 dame , lv tiếp theo +2 dame , lv tiếp nữa +1 , sau đó +2, rồi +1 ... +2 +1 + 2 +1.
Như vậy khi lên 1 lv nó +1 dame => tăng điểm kc
sẽ + thêm 1 dame nữa là 2 dame
Tiếp theo lên 1 lv nó +2 dame => tăng điểm kc
sẽ không + nữa vẫn giữ nguyên 2 dame ( mất 1 dame =)) )
Từ đó khi bạn up lv mà nó tăng 1 dame thì bạn + điểm kc sẽ đk 2 dame
Còn khi nó tăng 2 dame thì không nên + kc mà để dành lv sau + tiếp
Những ai chơi char Đao đều biết điều này này :cool:

Còn bạn này nói là :" Đao thật sư có nên nâng " Tứ lưỡng thiên kim " hay ko vì muốn fan dame tốt thỳ def thấp + có $$$ để mua máu uống Những lv đầu"

Dạ xin thưa phản dame chủ yếu dùng để pk và đánh boss chứ có ai sài để train đâu @@

gacon

Gia nhập giang hồ
xin hoi khi cong kcbh tang bao nhieu % mau def? và khí công phản đame nghe đồn x150% thật không? lv? cái khí công tất sát nhất kích bên hkdzogame đúng là có tăng thêm khả năng crit của chân vũ tuyệt kích và em đã nâng max nó còn kc phản đame em đang bỏ vì không rõ nó có tác dụng gì khi train vì phản dame chỉ để pk!

Đao-Đế

Gia nhập giang hồ
Theo kinh nghiệm đang chơi HK dzo thì tăng build điểm KC đao như sau ::

+Lv1 - lv 21 : (ta có 20 điểm) tăng max LPHS
+Lv22-lv35 : (ta có 14 điểm) tăng hết 14 điểm vào CPVP
+Lv36-lv46 : (ta có 20 điểm) tăng song song 10 điểm vào TLTK và 10 điểm vào BKPG
+Lv47-lv57 : (ta có 20 điểm) tiếp tục tăng song song 10 điểm cho TLTK và BKPG nữa --->ta max TLTK và BKPG
+LV58-lv 60 : (ta có 6 điểm) hãy bỗ sung 6 điểm này vào CPVP ---> ta max CPVP
+Lv61-lv71 : (ta có 20 điểm) tăng max vào Chân Vũ Tuyệt Kích
-->Vậy là xong , các khí công wan trọng của ĐK đã max .Bi giờ mỗi lần lên lv chỉ việc tăng vào Nhiếp Hồn Nhất Kích và Tất Sát Nhất Kích
Tui thấy mấy bác tăng kiểu này phí điểm, mà yulgangvn này lên lv chậm, vì thế chúng ta nên tăng như sau:
+Lv1-21: (ta có 20đ) tăng max kc 1
+Lv22-35: (ta có 14đ) tăng hết 14đ vào CPVP
+Lv36-45: (ta có 20đ) tăng hết vào BKPG
+Lv46-48: (ta có 6đ) tăng típ vào CPVP
+Lv49-58: (ta có 20đ) tăng nhíp hồn nhất kích
+Lv59-60: (ta có 4đ) tăng vào Tứ lưỡng thiên kim
+Lv61-70: tăng max CVTK
Còn 71 trờ lên tùy sở thích từng ng muốn tăng gì tăng
Đây là cách tăng hoàn hảo nhất của 1 char Đao o:-)

Bên trên