THẢO LUẬN Bug và sự thật phía sau bug

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

MrShj

Thượng Úy
Thân gởi BQT , Anh em tà phái và chính phái ....
Tôi là người có liên quan nhiều nhất đến vấn nạn bug vừa qua , nhưng do gd có 1 số chuyện nên k onl để viết 1 bài cho nó cụ thể dc . Nay mới có cơ hội để viết 1 vài lời trần tình sự việc .

Trước hết tôi xin kể lại sự việc như sau :
- Tôi có theo dõi 1 bạn có nhờ nik FB là " Phạm Trần Minh Khang " op đồ cho các bạn khác , và sau khi thấy họ gd thì rất OK và thành công , tôi cũng có pm nhờ vả cường hóa dùm 1 vài món đồ .
Người này cũng biết mình có chut uy tín nên họ nhận lời , nhưng vấn đề là mình k biết "Khang " là ai , nên đã thương lượng với nó các Item khi mình đưa qua cho nó + đều bắt nó phải chuyển khoản cho mình 1 khoản " giá trị khoảng 70% 80% giá trị Item " nên mình cũng yên tâm giao dịch .
Vì mình tính ra thì Sever này nó k thể lừa đảo lấy cây hàng vip của mình rồi bán cho ai đó để trực lợi vì mình mình tin SV này k có sự tồn tại của lừa đảo , mình chỉ sợ nếu k bắt nó đặt cọc , nó op rớt rồi bùng thôi
.
Sau 1 vào gd thành công , bắt đầu mình đặt nhiều hơn , và đến món thứ 5 thứ 6 thì bị block acc do phát hiện bug bất thường.

Bây giờ mình xin kể rõ ra các Item mình nhờ nó Cường hóa như sau :

- Áo đao 9xt ful 10 10 10 9 +6 , nhờ nó + lên 8 . Sau fix GM hoàn lại +6 .
- Áo kiếm 9xt ful ULPT 7x +6 , nhờ nó +lên 8 , Sau fix GM hoàn lại +6
- Kiếm 71mt 120% +6 , nhờ nó + lên 8 , sau fix hoàn lại +6
- Kiếm 71mt 120% +7 , nhờ nó + lên 8 hỏa , sau fix : xóa tt hỏa , hoàn về +7 .
- Trượng 48mt 116% + 6 , nhờ nó + lên 9 , sau fix hoàn về +6
- Áo Dp 8xt ful ULPT 7x + 6 , sau fix hoàn về +6
- Cung 17mt ful cl 15 +0 nhờ nó +6 => sau fix hoàn về ful 15 +0 .( 8 độc do Thành Phát op - k liên quan )
- Set 6xt , 6x9 ful 8 +6 : tôi mua 1 set = 600m
đã bán ra ngoài thì bị khóa , chĩ dùng dc chứ k cho GD .
- Set 6xt ful 8 +6 và 6x9 ful 8 +6 : tôi mua = 900k vnd 2 set này : treo shop bán 150m ai mua thì bị khóa , chưa bán dc thì bị xóa mất Item .

Trên đây là 1 số Item tôi nhờ thằng Bug làm , tại sao tôi phải kể rõ ra ?? để cho các bạn chính phái hiểu rõ 1 số vấn để sau đây .
Trong 2 cây kiếm của Mr Khuê , có 1 cây là do bug mà lên 8 , 1 cây là +7 sẵn và chỉ nhờ op tt hỏa , và mọi sự việc đều do tôi làm , k liên quan Mr Khuê , các bạn cứ nói " 1 bầu trời nhân cách " , " GM xử lý không công bằng " , " Mr Khuê bug Item " : thì các bạn xem lại lời nói của mình nhé , tất nhiên là tự do ngôn luận , nhưng mình chỉ nhắc các bạn nên đọc lại chữ ký của mình trước khi phán xét người khác .
Mình chốt lại : Các Iteam MrKhue và MeanGirl sử dụng là họ thuê tôi op , tôi chuyển qua cho thằng kia bug , mọi tội lội tôi gánh vác , MrKhuê + Meagirl không hề biết đến sự việc này .
Và bên cạnh đó : Không cần biết ai thiệt hại ntn , BQT cũng đã đưa về nguyên trạng trước khi bug . Không biết các bạn nói BQT xử lý không công bằng là chỗ nào .

Tiếp theo là : Tôi là người trung gian cho mọi gd , giờ mọi người thiệt hại đều quay về tìm mình đòi bồi thường , bản thân mình cũng k lường trước dc sự việc này , giờ tiền cũng chuyển đi hết rồi , Mong BQT xem xét giúp đỡ tôi 1 phần trong quá trình tôi xử lý khắc phục cho các gamer thiệt hại . Xin cảm ơn !

Bên cạnh đó : bản thân tôi cũng là 1 Mod trong BQT , do sơ suất , chủ quan quá mà không suy nghĩ các vấn đề sâu xa là phát hiện bug , đã không kịp thời phát hiện và báo cáo , dẫn đến hậu quả sâu sắc , tôi xin tự kiểm điểm và xin nhận hoàn toàn mọi trách cứ trước cộng đồng gamer .
Từ nay tôi xin tự từ chức Mod trong thành phần BQT , xin cảm ơn các AD đã tin tưởng và giao trách nhiệm cũng như lắng nghe mọi đóng góp của tôi trong thời gian qua . Thật sự tôi rất vui vì BQT đã lắng nghe và áp dụng khá nhiều ý kiến tôi nêu lên và tôi rất vui mừng vì nó thành công , góp phần tạo 1 sân chơi vui vẻ và lành mạnh cho tất cả mọi người .
1 Lần nữa tôi xin chân thành cảm ơn và xin lỗi !

Lời cuối cùng tôi xin gởi đến BQT và Đồng nghiệp : Lão Quái Nhân
- Về BQT : tôi vẫn chưa hài lòng với cách xử lý của các vị , vì 1 phần lỗi game là k đỡ nỗi , trước đó k ai cầm gd = vnd trong các hoạt động op đồ , bản thân tôi op đồ từ trước đến nay k phải vì lời lãi mà là góp 1 phần giúp mọi người tiếp cận món đồ mình thích nhanh hơn thôi .
Nhưng BQT lại xử lý theo phương án như vậy , tôi là người thiệt hại nhiều nhất , mong BQT rút kinh nghiệm . tránh gây ức chế cho người bị hại lại phài còn bồi thường .
- Tôi rất cảm kích là BQT Sv này phản ứng rất nhanh và fix lỗi triệt để , tạo theo niềm tin cho anh em gamer thoải mái đầu tư .

- Gởi Smod Lão Quái Nhân : mình góp ý cho bạn 1 chút là : bạn nên làm việc thì ra làm việc , và khi làm việc tuyệt đối nên cân nhắc các chuyện các nhân , tuyệt đối không xen kẽ tình cảm cá nhân vào trong công việc . Cũng như tôi khi viết 1 event gởi các Ad , tôi luôn để trống các phần Item thưởng , hoặc các phần quyết định , mà nếu tôi viết vào full mọi người xem qua bản thảo sẽ bảo tôi viết event theo mục đích cá nhân , điều đó là tối kỵ đối với tôi .
Trên 4room tôi cũng chưa bao giờ dùng nick Xanh để bình luận hay tranh luận với ai bằng phương diện cá nhân , vì tôi biết tôi đang đại diện cho cả Kteam để làm việc với gamer .
Mong BQT xem xét cho LQN 1 hình phạt cảnh cáo nhẹ , khôi phục quyền cho bạn ấy vì những đóng góp , ai cũng phải có thưởng có phạt , k thể vì 1 vấn đề tranh cãi mà ra 1 án tử thì hơi nặng , tạo điều kiện cho người khác sửa sai , họ sẽ tâm phục khẩu phục hơn .

Trên đây là 1 số lời tâm sự của Shj , cám ơn các bạn đã tin tưởng và chờ đợi Shj , từ hnay mình sẽ bắt đầu khắc phục sự cố , mọi chi tiết inbox fb cho Shj nhé !
1 Lần nữa Tôi xin thành thật xin lỗi , và cảm ơn mọi người đã thông cảm cho tôi !

Mèo mập

Gia nhập giang hồ
=))=))=))=)). cái này chắc do chủ quan chứ k phải vì mục đích cá nhân. mình chỉ note lại cái này, MrShj k biết có thấy nó mâu thuẫn so với câu nói của mình k.
Tiếp theo là : Tôi là người trung gian cho mọi gd , giờ mọi người thiệt hại đều quay về tìm mình đòi bồi thường , bản thân mình cũng k lường trước dc sự việc này , giờ tiền cũng chuyển đi hết rồi , Mong BQT xem xét giúp đỡ tôi 1 phần trong quá trình tôi xử lý khắc phục cho các gamer thiệt hại . Xin cảm ơn !

ChuTuoc

Gia nhập giang hồ
Vấn đề ở chỗ các ông tham quá. Thấy nó nhận +8 rẻ nên lao vào mà không báo ADM kiểm tra. Nếu không có người báo thì có lẽ các ông + 9 10 rồi ấy.

Ông làm kinh doanh, mua bán có lời thì ông nhận. Mua nhầm đồ gian bán bị tịch thu thì phải chấp nhận rủi ro chứ sao lại xin hỗ trợ.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Vấn đề ở chỗ các ông tham quá. Thấy nó nhận +8 rẻ nên lao vào mà không báo ADM kiểm tra. Nếu không có người báo thì có lẽ các ông + 9 10 rồi ấy.

Ông làm kinh doanh, mua bán có lời thì ông nhận. Mua nhầm đồ gian bán bị tịch thu thì phải chấp nhận rủi ro chứ sao lại xin hỗ trợ.

chỏ em hỏi ngu 1 câu là làm sao để biết giá rẻ và làm sao để biết là đúng giá đi bác :D

KhaDii

Gia nhập giang hồ

chắc ý a Shj là BQT hỗ trợ lại đồ cho gamer rồi đó a ..

MrShj

Thượng Úy

Bạn ơi , bạn cứ ra cái giá nếu là bạn , từ mức 6 lên 8 bạn chi bao nhiêu tiền là hợp lý , minh sẽ chụp đoạn chat báo giá lên cho bạn coi nhé , xem nó rẻ ở chỗ nào nhé !
Vẩn 1 câu cũ : đọc chữ ký của mình đi rồi hãy đưa ra nhận xét ! Xin cảm ơn !

Mèo mập

Gia nhập giang hồ
vậy ý bạn @MrShj là:
-TH1bản thân bạn cũng là người bị hại. lúc biết việc bạn kia nhận làm đò ( +5 giá 50m, +7 giá 700k,.... ). theo quan điểm và suy nghĩ + trình độ của bạn thì bạn nghĩ đó là bình thường sao. Nếu vậy mình xin ghi nhận kinh nghiệm và trình độ của một mod như bạn.
-TH2: bạn thừa biết là có vấn đề và vẫn cố pm làm đồ và còn rao nhận làm đồ (môi giới). thì bạn thấy con người bạn thế nào khi lập cái 2pic này.
p/s: hình cho ae tham khảo

ChuTuoc

Gia nhập giang hồ
Bạn ơi , bạn cứ ra cái giá nếu là bạn , từ mức 6 lên 8 bạn chi bao nhiêu tiền là hợp lý , minh sẽ chụp đoạn chat báo giá lên cho bạn coi nhé , xem nó rẻ ở chỗ nào nhé !
Vẩn 1 câu cũ : đọc chữ ký của mình đi rồi hãy đưa ra nhận xét ! Xin cảm ơn !
Nếu công bố đc thì bạn chụp hết lên đây cho mọi người xem đi. Tốt cho bạn thôi mà.

Cà Pháo

Hạ Sĩ

Mới mua acc chơi dc 2 tuần má ơi.

Tập trung và chuyện chính đi. Đừng tào lao.
Mới chơi 2 tuần mà ông biết chuyện rẻ hay mắc của những món trên, thôi tôi bái sư=))=))=))

Nói dóc nhớ liếm mũi nha cưng:x:x:x

DreamSx

Binh Nhất
-TH1bản thân bạn cũng là người bị hại. lúc biết việc bạn kia nhận làm đò ( +5 giá 50m, +7 giá 700k,.... ). theo quan điểm và suy nghĩ + trình độ của bạn thì bạn nghĩ đó là bình thường sao. Nếu vậy mình xin ghi nhận kinh nghiệm và trình độ của một mod như bạn.
-TH2: bạn thừa biết là có vấn đề và vẫn cố pm làm đồ và còn rao nhận làm đồ (môi giới). thì bạn thấy con người bạn thế nào khi lập cái 2pic này.
Bác nói khá chuẩn.
Ngay cả 1 thằng trình độ bth` onl game bth` cũng có thể nhận ra đó là 1 món hời quá rẻ và đảm bảo 100% là có 1 thứ gì đó khả nghi liên quan tới bug hack v.v...
Và nếu đã là dân knih doanh thì mục đích cuối cùng là càng thu lợi nhuận cao thì càng ham vá làm tới :)) và rủi ro thì đã có r` đấy .

MrShj

Thượng Úy
vậy ý bạn @MrShj là:
Bạn ơi . bạn có thể lôi những người đã từng làm với thằng bug ra đây để đọc giá nhé !
Thằng này có 1 quan điểm là không có giá cố định , có món cũng la +5 giá 50m , cũng có món +5 nó lấy 500m hay 500k vnd .
Bạn có time thì cứ đưa cái giá +5 50m , +7 =700k đó ra đây xem là món \gì ??

DreamSx

Binh Nhất
Bác thớt nói văn chương hay phết đấy chứ.
Bác là người trung gian và thay mặt gánh vác mọi tội lỗi của anh em tà phái cho mình (Tâm hồn cao cả vãi ấy )
Bác nói Khuê vs Meangirl ko biết , cái này hơi kì . Tôi thì k biết Meangirl nhiêu tuổi nhưng mà lão Khuê thì ai chả biết tuổi của ổng r` mà kêu ổng ko biết và ko liên quan :)) ( Nói thế thì anh em hiểu rồi chứ, con nít lên 3 thì may ra dc )...
Bạn tôi bỏ vài triệu đập lên 7 và sml :)) 600k 700k thì con số đó quá là điều hợp lý và quá ngon mà ko cần phải suy nghĩ nhỉ , lại còn dc lên 8 lên 9 nữa cơ :))

Tuy rằng tôi chả biết các bạn tâm sự với nhau thế nào chứ chắc chắn 100% à không 100000% là các bạn đều biết là bug mà cố tình tham gia và rủ rê =)). Ai gạch cứ việc gạch, đá cứ việc đá :)) dù sao t thấy ADM xử như v quá nhẹ cho tà phái rồi. Thôi Chúc anh em sức khỏe :))

meanboy

Binh Nhì
Bản thân t là người cũng đặt hàng ôp đồ của mrshi. Đây là 1 tai nạn không ai muốn và qua đâu cũng là kinh nghiệm của Kteam , không gì là không thể xảy ra và qua đó thấy được lỗ hỏng của game và KTeam sẽ có những bảo mật tốt hơn để game phát triển.
Tuy t là nạn nhân nhưng cũng hiểu mrshi cũng là nạn nhân. Mrshi đã dám nhận trách nhiệm cho bản thân là điều đáng quý. Về việc bồi thường thì ngồi lại nói chuyện và tớ sẳn sàng hỗ trợ thêm 1 phần phí để mrshi hoàn thành món đã nhân.
Người trong cuộc có thê cảm thông thì người ngoài cuộc đừng châm chọt để tạo mâu thuấn mà hóng chuyện. Tiểu nhân lắm.

MrShj

Thượng Úy
Bác thớt nói văn chương hay phết đấy chứ.
Bác là người trung gian và thay mặt gánh vác mọi tội lỗi của anh em tà phái cho mình (Tâm hồn cao cả vãi ấy )
Bác nói Khuê vs Meangirl ko biết , cái này hơi kì . Tôi thì k biết Meangirl nhiêu tuổi nhưng mà lão Khuê thì ai chả biết tuổi của ổng r` mà kêu ổng ko biết và ko liên quan :)) ( Nói thế thì anh em hiểu rồi chứ, con nít lên 3 thì may ra dc )...
Bạn tôi bỏ vài triệu đập lên 7 và sml :)) 600k 700k thì con số đó quá là điều hợp lý và quá ngon mà ko cần phải suy nghĩ nhỉ , lại còn dc lên 8 lên 9 nữa cơ :))

Tuy rằng tôi chả biết các bạn tâm sự với nhau thế nào chứ chắc chắn 100% à không 100000% là các bạn đều biết là bug mà cố tình tham gia và rủ rê =)). Ai gạch cứ việc gạch, đá cứ việc đá :)) dù sao t thấy ADM xử như v quá nhẹ cho tà phái rồi. Thôi Chúc anh em sức khỏe :))
Bạn ơi , chữ bạn cũng nhiều thiệt đó , nhưng xin phép nói 1 câu là : " thật ra bạn cũng nghe nói là Mr Khuê op lên 7 8 chỉ mất 700k " chứ thật tình bạn cũng chẳng biết cái mẹ gì là ổng op hết bao nhiêu . Thế nên xin phép coi lời nói của bạn k ra shit gì nhé !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên