THẢO LUẬN Bàn luận về vấn đề hỗ trợ người mới chơi

NguyenHK

Gia nhập giang hồ
Mình có thằng bạn mới lập nick chơi, nó làm Q lấy máu st train,rồi cấp 8 còn cho 3 món 2 tay 1 chân 1x+5 thấy trian def cũng ok nhưng khi cần làm cây vũ khí để trian thì hơi chua, rate drop hiện giờ ko những ít mà toàn đồ cùi, máu mana thì mình chỉ cần nạp 50k là mua 2b lớn 1b nhỏ trian đến 35 vi vu , chủ yếu là cây vũ khí trian nhanh cho đỡ chán. Tính ra giờ chơi game HK ai nói ko tốn tiền, mình thấy tốn nhiều ấy chứ, nếu ko nạp tiền thì cứ cắm auto lì ở bãi cấp thấp, nhưng khi lên tầm 35 là cảm thấy chán , suốt ngày cứ solo, sự kiện thì ít, exp thì lâu lên, buôn bán thì ko dc. Nói chung những vấn đề này có nhiều topic góp ý nhai đi nhai lại hoài, giờ thêm mình nhai chắc cũng hok ăn thua :))

VNSHINE

Gia nhập giang hồ
lên :)) giờ buồn buồn vô toàn solo.
Góp ý: nên tăng item hỗ trợ training bằng các Q theo từng cấp độ, cắt bớt time train để tăng thời gian war, tlc, shopping...

ElCapitaino

Trung Úy
Về mặt cơ bản mà nói thì game HKGH này là 1 tựa game khá cũ rồi nên phần gameplay có phần nhàm chán. Bây giờ thị hiếu và sở thích của gamer ko còn gói gọn trong 1 tựa game chỉ biết auto lên level rồi đánh nhau nữa. Sự đa dạng trong lối chơi của HKGH ko thể theo kịp dc với những game sau này, nơi mà người chơi chỉ sợ ko đủ thời gian để khám phá và tham gia hoạt động chứ ko phải là ngược lại, dư cả đóng thời gian chỉ để auto và auto. Về vấn đề này thì chỉ trông đợi vào bộ óc của BQT game thôi, có nghĩ ra dc event nào, hoạt động nào hấp dẫn mà diễn ra hằng tuần hoặc hoặc ngày ko. Vì theo mình thấy chỉ có cái TLC thôi là ko đáp ứng đủ nhu cầu của người chơi hiện tại. Giống như bên TLBB đi săn boss Bàn Cổ vậy.
Ko thể áp dụng chính sách thời chiến mà áp dụng với thời bình dc. Mong rằng ai đó đọc sẽ hiểu chứ ko thôi lại bảo là thành phần phá hoại :))

NguyenHK

Gia nhập giang hồ
dc voi đòi tiên
khổ cho 1 thế hệ
ông chơi trước còn có nhiều người để pt, với lại lúc đó còn cày dc CHT với rớt đồ nhiều, giờ người ta mới chơi làm gì có pt toàn treo solo ko, nội phí ép đồ ko là đã thấy hao rồi tiền đâu dư ra mà rút ngọc, buộc vào thế nạp tiền rồi, tôi chỉ nói đúng sự thật thôi =P~

fokvanbao

Banned
ông chơi trước còn có nhiều người để pt, với lại lúc đó còn cày dc CHT với rớt đồ nhiều, giờ người ta mới chơi làm gì có pt toàn treo solo ko, nội phí ép đồ ko là đã thấy hao rồi tiền đâu dư ra mà rút ngọc, buộc vào thế nạp tiền rồi, tôi chỉ nói đúng sự thật thôi =P~
càng nhìu tiền quay ngọc toàn lỗ chứ có lời đâu
mất công bán nữa
mấy ông đi sau hưởng lợi 1 cục def 3 có 80~90k. cl tc clvc cũng rẻ rề ra
thừa nhận ngọc cao giờ bóp VKL mới là điều đáng nói nhất và cả AC giá tầm bậy VKL.
còn ngày trước 220k/v mà giá gold 4 5m/100k. làm cái set 4x full 3 +3 mất mẹ hết 15m = 300k cmnr
còn giờ? 3m dc set 4x chưa + với giá 11 12m/100k. tốn chưa tới 30k nữa là
chơi lại thấy khỏe vkl. 100k làm vk 3m tàm tạm làm nên sự nghiệp ko ganh đua các thứ

PhongBuonDon

Gia nhập giang hồ
càng nhìu tiền quay ngọc toàn lỗ chứ có lời đâu
mất công bán nữa
mấy ông đi sau hưởng lợi 1 cục def 3 có 80~90k. cl tc clvc cũng rẻ rề ra
thừa nhận ngọc cao giờ bóp VKL mới là điều đáng nói nhất và cả AC giá tầm bậy VKL.
còn ngày trước 220k/v mà giá gold 4 5m/100k. làm cái set 4x full 3 +3 mất mẹ hết 15m = 300k cmnr
còn giờ? 3m dc set 4x chưa + với giá 11 12m/100k. tốn chưa tới 30k nữa là
chơi lại thấy khỏe vkl. 100k làm vk 3m tàm tạm làm nên sự nghiệp ko ganh đua các thứ
Nói nghe có lý, đã chơi cái gì cũng phải có đầu tư dù nhiều hay ít. chứ cứ nghĩ trả tiền điện vào game đồ đạc hỗ trợ ngon lành cắm auto phàng phàng thì nhà sản xuất hộ hít không khí sống sao.

hoangdot094

Binh Nhất
đến cơ bản như chức năng gửi thư , hao hữu , với tìm pt thôi còn chưa có thì làm được gì ? Nhất là cái tìm pt . Người mới không vô không có pt còn có thể tìm mà train . Cập nhật bán đồ thì nhanh lắm .

Lão Quái Nhân

Tính Tình Cổ Quái
Mình có thằng bạn mới lập nick chơi, nó làm Q lấy máu st train,rồi cấp 8 còn cho 3 món 2 tay 1 chân 1x+5 thấy trian def cũng ok nhưng khi cần làm cây vũ khí để trian thì hơi chua, rate drop hiện giờ ko những ít mà toàn đồ cùi, máu mana thì mình chỉ cần nạp 50k là mua 2b lớn 1b nhỏ trian đến 35 vi vu , chủ yếu là cây vũ khí trian nhanh cho đỡ chán. Tính ra giờ chơi game HK ai nói ko tốn tiền, mình thấy tốn nhiều ấy chứ, nếu ko nạp tiền thì cứ cắm auto lì ở bãi cấp thấp, nhưng khi lên tầm 35 là cảm thấy chán , suốt ngày cứ solo, sự kiện thì ít, exp thì lâu lên, buôn bán thì ko dc. Nói chung những vấn đề này có nhiều topic góp ý nhai đi nhai lại hoài, giờ thêm mình nhai chắc cũng hok ăn thua :))
- Bạn là member mới tui giải thích cho bạn... Nếu bạn là member cũ mà có cái lối suy nghĩ này thì hiểu rồi ...
1/ Bây giờ EXP dưới lv 35 BQT cũng tăng lên hơn 200% ở bãi 3x
2/ Đã hỗ trợ sét 1x +4 ... Và hiện tại dc điều chỉnh lên 1x +5
3/ Tất cả các Q EXP của lv dưới 35 đã tăng ..
4/ Những Q dưới 35 đa số mà Q hỗ trợ member . Sam + máu st.
Vậy bây giờ bạn nap vào 50k di mua máu ST .. ( DM NGU NHƯ CHÓ )
- Lấy 50k đó ..di mua dc 1 cay vk 600k op CL 7 8 9 +2 3 rồi..
- áo 1x 2x thì train lượm CHT mà + 3 4 5 sài tạm ..
=> Đã ko biết tính thì post nhở người khác hỗ trợ hay góp ý thêm.. Đằng này đã NGU mà tỏ vẽ Nguy Hiểm .. Post lên 1 cách ko suy nghĩ ..!

NguyenHK

Gia nhập giang hồ
Ý tôi nói ko cần thiết hỗ trợ máu st, chỉ cần chỉnh drop cht với đồ rớt nhiều chút chơi cho nó ko chán, máu với sâm thì nạp 50k là đủ trian rồi, mà tôi góp ý thôi làm gì chửi ngu này ngu nọ vậy :-?

hoangdot094

Binh Nhất
- Bạn là member mới tui giải thích cho bạn... Nếu bạn là member cũ mà có cái lối suy nghĩ này thì hiểu rồi ...
1/ Bây giờ EXP dưới lv 35 BQT cũng tăng lên hơn 200% ở bãi 3x
2/ Đã hỗ trợ sét 1x +4 ... Và hiện tại dc điều chỉnh lên 1x +5
3/ Tất cả các Q EXP của lv dưới 35 đã tăng ..
4/ Những Q dưới 35 đa số mà Q hỗ trợ member . Sam + máu st.
Vậy bây giờ bạn nap vào 50k di mua máu ST .. ( DM NGU NHƯ CHÓ )
- Lấy 50k đó ..di mua dc 1 cay vk 600k op CL 7 8 9 +2 3 rồi..
- áo 1x 2x thì train lượm CHT mà + 3 4 5 sài tạm ..
=> Đã ko biết tính thì post nhở người khác hỗ trợ hay góp ý thêm.. Đằng này đã NGU mà tỏ vẽ Nguy Hiểm .. Post lên 1 cách ko suy nghĩ ..!
Ờ . Tôi muốn biết BQT sv naỳ gồm những ai và đảm nhiệm chuyên mục gì vậy ? Chửi lộn , đâm thuê chém mướn hay giang hồ đầu gấu ẩn danh . Cả trong và ngoài game . Nói bố láo vừa vừa thôi .

fokvanbao

Banned
Ờ . Tôi muốn biết BQT sv naỳ gồm những ai và đảm nhiệm chuyên mục gì vậy ? Chửi lộn , đâm thuê chém mướn hay giang hồ đầu gấu ẩn danh . Cả trong và ngoài game . Nói bố láo vừa vừa thôi .
giống như ai kia bênh vực con Cú vừa ngu vừa clone acc chửi giấu mặt y như trẩu vl :-"

Bên trên