Bác ashenka và các pro vào cứu em tập 2 :(

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Trước tiên mình muốn xin file Klauncher mấy Mod gửi cho mình xin với, dùng kasperkey 2013 scan thì nó del mất tiêu file này, hết vào được game :(

Và tiếp tục đây là hiện tượng máy của em:
1/ Máy em khơi động xong :

2/ Chạy 1 chorme :

3/ Chạy thêm game: ( HkDzo, hay Hkvn đều thế)

4/ Sau khi End Process sc.exe :

5/ Và khoảng 5p sau : @@

* File sc.exe khi bị End process xong: thường thì nó lại chạy hiên lên sc.exe và chiếm CPU, nhưng thỉ thoảng nó hiện lên thành file system.exe và chiếm CPU hoặc GoogleUpdate.exe chiếm CPU, End Process đi 1 lúc sau lại hiện lên.
* Hiện tượng này mới xuất hiện các đây 4 hôm.
* Em đã scan bằng Avira, ko thấy phát hiện virut gì. Hôm nay Scan = Kasperkey 2013 thì nó del mất file Kluancher, còn lại cũng ko phát hiện virut gì. :(. Và log game vẫn bị thế này :(

BTisgold

Tester Kỳ Cựu
Theo mình biết thì file này là file của trình điều khiển từ xa cùa window nt (thông thường là 4.0), nó sẽ theo dõi và phân phối dữ liệu về 1 máy chủ. sc.exe có thể bắt nguồn từ phần mềm bạn cài đặt trên hệ thống của bạn. Vì hầu hết các ứng dụng lưu trữ dữ liệu trong registry của hệ thống, có khả năng là registry của bạn đã bị phân mảnh và tích lũy mục không hợp lệ mà có thể ảnh hưởng đến hiệu suất máy tính của bạn.

Nếu bạn muốn không bị trình diệt virus del mất thì bạn cho vào ngoại lệ vùng dữ liệu tin tưởng để nó k quét đến.

Không biết bên đây lancher có phải cập nhật k, k thì mới bỏ thẳng vào được. Người khác gửi có dám lấy k. Muốn gặp bác ashenka thì om yahoo ashenkavn ấy :))

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Theo mình biết thì file này là file của trình điều khiển từ xa cùa window nt (thông thường là 4.0), nó sẽ theo dõi và phân phối dữ liệu về 1 máy chủ. sc.exe có thể bắt nguồn từ phần mềm bạn cài đặt trên hệ thống của bạn. Vì hầu hết các ứng dụng lưu trữ dữ liệu trong registry của hệ thống, có khả năng là registry của bạn đã bị phân mảnh và tích lũy mục không hợp lệ mà có thể ảnh hưởng đến hiệu suất máy tính của bạn.

Nếu bạn muốn không bị trình diệt virus del mất thì bạn cho vào ngoại lệ vùng dữ liệu tin tưởng để nó k quét đến.

Không biết bên đây lancher có phải cập nhật k, k thì mới bỏ thẳng vào được. Người khác gửi có dám lấy k. Muốn gặp bác ashenka thì om yahoo ashenkavn ấy :))
vì trình it cùi nên ko hiểu hết đc ý của bạn. tức là theo bạn mình nên xem lại các ứng dụng ah? ví dụ như gỡ bỏ ?
khi file sc.exe nó hiện lên,mình End Process nó đi thì thấy game vẫn hoạt động bt. ko bị báo lỗi bất kỳ cái gì.

BTisgold

Tester Kỳ Cựu
Nếu không chiếm dụng hiệu suất máy bạn thì cũng không cần quan tâm đến nó đâu. sc.exe có nhiều dạng lắm: file truyền dữ liệu, chuyển đổi dữ liệu, file tìm kiếm dữ liệu, 1 số game cần thiết phải có file này mới chạy đc. Phải xem nguồn và xem mặt nó mới biết :)) Khi nào báo lỗi application error mới có chuyện.

Ý của bạn về quét virus thì máy mà đã nhiễm virus thì bạn có quét virus thì nó vẫn quét k hết đâu.

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Nếu không chiếm dụng hiệu suất máy bạn thì cũng không cần quan tâm đến nó đâu. sc.exe có nhiều dạng lắm: file truyền dữ liệu, chuyển đổi dữ liệu, file tìm kiếm dữ liệu, 1 số game cần thiết phải có file này mới chạy đc. Phải xem nguồn và xem mặt nó mới biết :)) Khi nào báo lỗi application error mới có chuyện.

Ý của bạn về quét virus thì máy mà đã nhiễm virus thì bạn có quét virus thì nó vẫn quét k hết đâu.
nó chiếm hết 100%cpu của mình kìa, chụp hình rồi mà.

ashenka

Support only
Sorry bạn, mấy hôm nay bận quá online thấy nhưng mình không có nhiều thời gian. Hôm nay thì giúp bạn được rồi, pm yahoo ashenkavn nhé bạn.

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
hiện tại e đang vứt máy ngoài tiệm sửa mất rùi, ko log vô đc hix. Vừa chiều nay gọi điện thì vẫn ko khả thi bác ạ. Để sáng mai e ra lấy máy về xem sao vậy. Bác nén file kluancher vào rùi gửi e xin với. Củm ơn bác.

ashenka

Support only
hiện tại e đang vứt máy ngoài tiệm sửa mất rùi, ko log vô đc hix. Vừa chiều nay gọi điện thì vẫn ko khả thi bác ạ. Để sáng mai e ra lấy máy về xem sao vậy. Bác nén file kluancher vào rùi gửi e xin với. Củm ơn bác.
Trời máy bị phần mềm thôi mà có gì đâu mà khả thi hay không khả thi.

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
E đã phải mang ra 2 tiệm. Tiệm trc nó phán ko vấn đề gì @@. Tiệm này thì e hỏi nó nó bảo chưa tim đươcf nguyên nhân. Hix

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
E đang onli = điên thoại bác a. Để mai e lấy máy về xem sao, rồi lúc bác rảnh bác xem e phát. Bác nén file kluancher gửi lên đây e xin với mai e down vê

BTisgold

Tester Kỳ Cựu
Vậy bạn kiểm tra trong registry của hệ thống xem. Trình quản lý này có thể gỡ bỏ, cũng k quan trọng nếu nó k phải ch. trình hỗ trợ chạy game

Bên trên