Ai cần hỏi về Thương thì vào đây !!!

huynhtuankha

Binh Nhất
Với kinh nghiệm kha khá nhiều về char - Thương từ hồi HKGH ASS ra mắt năm 2006 là mình đã gắn bó vs char này rồi... Ai có thắc mắc gì về skill, KC, VK, ngọc op hay pet hoặc bất cứ vấn đề gì cứ cmt mình sẽ giải đáp hết sức có thể... 1 TÌNH YÊU VỚI THƯƠNG !!!

P/s: khi các bạn hỏi mình ko chắc sẽ trả lời ngay và liền vì trong time này mình đang ôn thi ĐH nên chỉ có thể hứa là sẽ trả lời sớm nhất có thể nhé !!!

Char: Thương Tà
Name: KidSpear

sugus012

Gia nhập giang hồ
làm cái cho nó hót, bạn hướng dẫn ae tăng kc thương đi, thứ tự. cái nào max trước cái nào max sau :)
nên up skill nào để đỡ tốn điểm kỹ năng.

huynhtuankha

Binh Nhất
ko biết ver 9.0 có thay đổi gì ko thì mình ko biết... Đây là cách nâng KC + học skill theo các ver trước:
Đầu tiên là cách nâng KC:
Vì thương có def íu nên mới bắt đầu char này bạn nâng full KC 1 cho mình tức là từ lv1-21 bạn nâng hết vào KC1
sau khi full từ lv22-35 có 14 điểm bạn dồn hết vào KC5 tuyệt đối ko nâng KC 3 và KC 4 vì thương sau này chủ íu nhờ dame skill... Sau khi làm Q thăng chức 2 lv 35 các bạn tập trung nâng KC 7 sau khi full KC 7 thì lần lượt full KC5 KC6... Cừ nhiu đó đi đã vì sv này lên lv chậm rồi có gì mình post típ
Về học skill:
vì thương dame khá cao nên từ lv1-35 ko cần học skill chỉ cần đánh chay(hoặc có thể học skill30 vì skill này 3 hit dễ kẹp), lên 35 thì học skill 35 rồi sài tạm lên 55 học típ skill 55 (chủ íu để truyền skill cho đệ tử sau này) còn nếu bạn muốn chơi lên 59 để đi TLC2 thì học luôn skill 45 để sử dụng liên hoàn... Sau khi thăng chức 3 thì học các skill 64 71 77 (bạn nào chỉ chơi đến 79 đi TLC3 thì học 71 74 77). TC4 trở đi thì có skill nào học skill đó vì lúc này kỹ năng khá là dư dã...

P/s: đó chỉ là cách của riêng mình ai thấy hợp lí thì làm theo ko thì xem để tham khảo... Chúc các bạn thành công !!!

Luciƒer

Binh Nhì
cho hỏi riêng về thương thế này:
kẹp skill có khác kẹp combo ko
cần hướng dẫn chi tiết kẹp skill + kẹp combo cho thương

huynhtuankha

Binh Nhất
cho hỏi riêng về thương thế này:
kẹp skill có khác kẹp combo ko
cần hướng dẫn chi tiết kẹp skill + kẹp combo cho thương
còn tùy vào cách kẹp của mọi ng` nữa, về hình thức thì cả hai đều giống nhau, kẹp thì bạn nên dùng những skill có 2-3 hit trở lên kẹp sẽ có hiệu quả hơn... Còn về chi tiết cách kẹp thì mình ko thể nói ra đây dc bạn thông cảm, ko phải mình muốn giữ cho riêng mình nhưng mỗi ng` 1 cách kẹp khác nhau... nên cái này bạn tự tìm hiều nhé o:-)

Luciƒer

Binh Nhì
còn tùy vào cách kẹp của mọi ng` nữa, về hình thức thì cả hai đều giống nhau, kẹp thì bạn nên dùng những skill có 2-3 hit trở lên kẹp sẽ có hiệu quả hơn... Còn về chi tiết cách kẹp thì mình ko thể nói ra đây dc bạn thông cảm, ko phải mình muốn giữ cho riêng mình nhưng mỗi ng` 1 cách kẹp khác nhau... nên cái này bạn tự tìm hiều nhé o:-)
thanks ban nhieu

huynhtuankha

Binh Nhất
đùa chứ thương PK thì chỉ có 2 loại:
1 loại là giành cho lv thấp => chỉ 1 câu "càng nhanh càng tốt" lv thấp thì thương rất lợi thế vì dame cao lại cộng thêm máu các char lúc này ko nhiều nên dứt điểm càng nhanh càng tốt... Dây dưa chỉ thiệt thân... PK vs Cung thì cố gắng hạn chế nó hit run, làm sao thì tùy cơ ứng biến r` cái này ko chỉ dc

Loại còn lại là giành cho lv cao => ngược lại bên trên "càng lâu càng tốt" khoảng 12x trở đi thì KC thương gần như hoàn thiện, vì KC thương đa số hổ trợ cho nộ nên cầm cự càng lâu càng tốt cho đến khi nộ, thương mà nộ lên r` các bác muốn làm sao thì làm :))

Vì chỉ có 2 loại này ko có cho loại trung trung khoảng lv 8x-10x nên lúc này thương thua thiệt các char khác hẳn... Dame thì to đấy nhưng ko ăn thua máu lúc này thằng nào cũng kha khá nên ko giết nhanh dc, nộ lên thì cũng chưa gọi là pro lắm, gặp đao thì phản dame, kiếm thì né skill, nin thì kẹp chay pro khỏi nói, dp thì chỉ cần skill thứ 2 là hit dc thương v.v... Thế nên ai chơi thương thì ngoài những bác kinh tế mạnh còn lại ko nên PvP mà thiệt thân... đi TLC hội đồng thì Thương ko thể thiếu rồi :))

• Like
Reactions: DNP

DNP

Gia nhập giang hồ
chúng ta thuộc tầng lớp trung lưu nghèo khổ thì nên chơi thương để hội đồng ^^

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
đùa chứ thương PK thì chỉ có 2 loại:
1 loại là giành cho lv thấp => chỉ 1 câu "càng nhanh càng tốt" lv thấp thì thương rất lợi thế vì dame cao lại cộng thêm máu các char lúc này ko nhiều nên dứt điểm càng nhanh càng tốt... Dây dưa chỉ thiệt thân... PK vs Cung thì cố gắng hạn chế nó hit run, làm sao thì tùy cơ ứng biến r` cái này ko chỉ dc

Loại còn lại là giành cho lv cao => ngược lại bên trên "càng lâu càng tốt" khoảng 12x trở đi thì KC thương gần như hoàn thiện, vì KC thương đa số hổ trợ cho nộ nên cầm cự càng lâu càng tốt cho đến khi nộ, thương mà nộ lên r` các bác muốn làm sao thì làm :))

Vì chỉ có 2 loại này ko có cho loại trung trung khoảng lv 8x-10x nên lúc này thương thua thiệt các char khác hẳn... Dame thì to đấy nhưng ko ăn thua máu lúc này thằng nào cũng kha khá nên ko giết nhanh dc, nộ lên thì cũng chưa gọi là pro lắm, gặp đao thì phản dame, kiếm thì né skill, nin thì kẹp chay pro khỏi nói, dp thì chỉ cần skill thứ 2 là hit dc thương v.v... Thế nên ai chơi thương thì ngoài những bác kinh tế mạnh còn lại ko nên PvP mà thiệt thân... đi TLC hội đồng thì Thương ko thể thiếu rồi :))
có kẹp cũng chưa chắc thua thằng nào đâu, với cái dame thương đc đầu tư kha khá cũng ko ít đối thủ nằm xuống khi x2 :))

huynhtuankha

Binh Nhất
có kẹp cũng chưa chắc thua thằng nào đâu, với cái dame thương đc đầu tư kha khá cũng ko ít đối thủ nằm xuống khi x2 :))
thím cứ nói thế cứ thử 1 thằng kiếm 9x 1 thằng thương 9x ngang đồ... cho kẹp lun kill dc kiếm mà ko nộ mới lạ, chờ đến lúc nộ thì bị kiếm nó hit r` (nên nhớ lúc này chỉ dc cái dame to ko có nhảy dame mà thằng kiếm có né skill khó dứt điểm nó lắm)... lúc này khổ thương lắm ăn hiếp dc mấy thằng cùi bắp thôi :))

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
thím cứ nói thế cứ thử 1 thằng kiếm 9x 1 thằng thương 9x ngang đồ... cho kẹp lun kill dc kiếm mà ko nộ mới lạ, chờ đến lúc nộ thì bị kiếm nó hit r`... lúc này khổ thương lắm ăn hiếp dc mấy thằng cùi bắp thôi :))
tại vì thương ko có né, nó kep phát nào là dính phát đó, đủ 3 phát là die, chứ nếu nó ko né, ko giảm dame đc thì x3 vẫn die như thường. Đúng là giai đoạn đó pk thương sẽ chịu thiệt nhưng hơn thua còn nhờ vào may mắn và trình độ nữa.

huynhtuankha

Binh Nhất
tại vì thương ko có né, nó kep phát nào là dính phát đó, đủ 3 phát là die, chứ nếu nó ko né, ko giảm dame đc thì x3 vẫn die như thường. Đúng là giai đoạn đó pk thương sẽ chịu thiệt nhưng hơn thua còn nhờ vào may mắn và trình độ nữa.
vâng rất tiếc nhưng ko có chữ "nếu"... thì đương nhiên phải nhờ vào may mắn rồi.. tui chỉ nói đa số trường hợp 1 cách tổng quát chứ có nói hoàn toàn đâu

Bên trên