a Lion King hoặc ai pro máy tính cho hỏi ngoài lề xíu

ruacity90

Gia nhập giang hồ
Giá HDD dó là PC ^^. Còn HDD laptop thì 250Gb Seagate =860k, 360Gb tosiba=850k, 250Gb WD=810k...
rẻ 1 trời 1 vực với ở mình nhỉ. Mình đang xài WD 500G.ah cái lỗi Delay write fail có liên quan gì đến delay sector không nhỉ. tình hình là mình tắt caching thì hồi sáng đến giờ không bị treo máy lần nào. Ai chỉ j làm nấy chứ có bit có liên quan j k nữa. để test thử vài ngày. Không ổn thì phân vùng lại ổ cứng ẩn delay, không được thì low level format luôn rồi tính đến chuyện mua ổ mới. Có gì thì lúc đó nhờ đến thím vậy.

ruacity90

Gia nhập giang hồ
Acer thì tớ ko biết...chứ thường laptop có phần kiểm tra phần cứng nằm ở menu bios.
có mà. Tớ quét bằng HDD regenerto trong hirent boot chứ đâu. Phân vùng cũng xài macgic partition trong hirrent boot, nói chung tất cả nằm trong hirrent boot, chỉ quan trọng là bit làm hay không thôi ah. mà mình thì bít sơ sơ ah

Shendo

Gia nhập giang hồ
có mà. Tớ quét bằng HDD regenerto trong hirent boot chứ đâu. Phân vùng cũng xài macgic partition trong hirrent boot, nói chung tất cả nằm trong hirrent boot, chỉ quan trọng là bit làm hay không thôi ah. mà mình thì bít sơ sơ ah
Ko...ý tớ phần đó là do nhà sản xuất thiết kế riêng cho người dùng...ko phải là hirent boot đâu! Cậu thử search trên mạng xem. Ổ cứng có vấn đề thường là thay chứ ko nên sửa...dễ bị hư lại và cũng có it người chịu sửa lắm cậu ah.

Bên trên