XIN XỎ 1 số thắc mắc của newbie mới chơi sau thời as

tsubakiyuu

Gia nhập giang hồ
Mình là newbie, mới biết game này qua lời mời của 1 đứa bạn. Trước là chơi bên AS, sau này đóng cửa thì mình nghỉ, đến khi biết bên dzo ra thì chơi bên đó. Nhưng cũng dc 1 thời gian vì dzo hút máu kinh quá ( mình cũng là dân nạp, nhưng dzo thì kinh quá nên mình nghỉ ). Và vài ngày trước thì thằng bạn giới thiệu game này cho mình. Hôm nay mới rảnh để tải về và chơi nên mình muốn hỏi vài điều :

- Tỉ lệ drop sao mình thấy thấp thế nhỉ ? Mình đánh quái gần 1g30 mới rớt đc 3 món ( đá và trang bị )

- Về char kiếm mình đang chơi ( có lẽ sẽ đánh chay đến ít nhất 60 ) thì khí công mình nâng theo 1 6 7 dc k nhỉ hay là có lối nâng nào tốt hơn

Cảm ơn mọi người !!

titanknight

Gia nhập giang hồ
mình đang chơi kiếm chém chay, khuyên bạn nên tìm pt mà chơi cho vui, ko nâng lhpv chém chay nha, chém thì ngon nhưng buồn và cũng lên cao khó

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
Khí công chém chay 6x vẫn đang chém bao chuẩn. nâng max 1-3-5-6 nếu có set def ngon để solo, còn train quái vượt cấp với pt thì 1-3-6-5. nếu thuần train ko PK lun thì khỏi nâng 6 mà nâng max 7

Cụ thể:
lv 1-21: 10 điểm vào kc1, 10 điểm vào kc3

lvl 21-31: 10 điểm vào kc1 cho max r nâng hết vào kc3 đến 35

lvl 35-45: max kc 5 hoặc 6 tùy thích. mình max 5 lấy nộ lâu chém quái cho khỏe

Zilean

Gia nhập giang hồ
Khí công chém chay 6x vẫn đang chém bao chuẩn. nâng max 1-3-5-6 nếu có set def ngon để solo, còn train quái vượt cấp với pt thì 1-3-6-5. nếu thuần train ko PK lun thì khỏi nâng 6 mà nâng max 7

Cụ thể:
lv 1-21: 10 điểm vào kc1, 10 điểm vào kc3

lvl 21-31: 10 điểm vào kc1 cho max r nâng hết vào kc3 đến 35

lvl 35-45: max kc 5 hoặc 6 tùy thích. mình max 5 lấy nộ lâu chém quái cho khỏe

View attachment 16063
kiem ne cao vs lai train solo bit chung nao moi nộ

tsubakiyuu

Gia nhập giang hồ
Mình thì k muốn tăng lhpv, vì sau khi lên 6x khá vô dụng. Đã max kc 1, đang tăng kc 6, dự lên 35 thì tăng dhtm để hồi chút máu khi train

Mike

Gia nhập giang hồ
Mình thì k muốn tăng lhpv, vì sau khi lên 6x khá vô dụng. Đã max kc 1, đang tăng kc 6, dự lên 35 thì tăng dhtm để hồi chút máu khi train
Nên tăng lhpv cho kiếm vì server này chơi lâu lên level lắm. Có người còn op ac full lhpv mà. Max lhpv thì chém liên hoàn 3-4 lần liên tục là chuyện bt

Bên trên