TÍNH NĂNG Đăng kí chuyển đổi thế lực

Nguyễn Quang Nhật

Giang Hồ Ngũ Tuyệt-TC 4
Quan điểm của mình là ko nên cho chuyển đồ. Nếu đồ cũng có thể chuyển đổi 1 cách dễ dàng thế thì chả mấy chốc mà hôm nay tôi ở Tà, ngày mai tôi qua Chính, ngày mốt tôi lại về Tà ....và cứ thế chả còn quan trọng cái khái niệm Chính - Tà ( là cái tính năng đặc biệt nhất của game HKGH)
Thiết nghĩ Kteam nên dành thời gian hoàn thiện các chức năng cơ bản của game trước rồi hãy bàn tới các chức năng mà chưa 1 sever HKGH nào làm như chức năng này :)

Còn cái khái niệm Cân Bằng Chính - Tà thì hiện nay vào TLC có thể thấy bên Chính rất nhiều Pro....và Tà tuy đông nhưng cũng rất khó để dành dc chiến thắng ( chỉ sơ hở 1 tí là thua)
Tuy Tà đông ở Top 50 nhưng có những người 1 mình gần chục acc trong Top 50 thì lúc pk cũng chỉ pk dc 1 acc chính.... Đừng nhìn vào bảng Top 50 mà nói ko Cân Bằng :D

- Để ý cmt của mọi người thì thấy "hầu hết chủ yếu" ( ko quy chụp hết nhé để ý kĩ giùm) là 9 phái đều ủng hộ chức năng này và tà phái thì ngược lại >> các bạn chỉ muốn bênh vực cho phe phái của các bạn thôi chứ đâu có suy nghĩ vì game.
- Ai càng cmt, càng nêu ra lí do này kia nhiều thì rốt cuộc chỉ có 1 mục đích chính là bảo vệ quyền lợi phe phái của các bạn đang có mà thôi. Người ta phát hành game người ta cảm thấy đang có sự mất cân bằng giữa 9 và tà rất lớn ( cứ theo dõi TLC, Boss Bang Hội, Top xếp hạng là biết ) cho nên mới chức năng này ra đời cũng nhằm cái mục đính cân bằng giữa chính và tà, để cho game hấp dẫn hơn mà thôi. Tà có thể qua 9 thì 9 cũng có thể quà được tà thì sao các bạn lại phản đối?

- Để ý cmt của mọi người thì thấy "hầu hết chủ yếu" ( ko quy chụp hết nhé để ý kĩ giùm) là 9 phái đều ủng hộ chức năng này và tà phái thì ngược lại >> các bạn chỉ muốn bênh vực cho phe phái của các bạn thôi chứ đâu có suy nghĩ vì game.
- Ai càng cmt, càng nêu ra lí do này kia nhiều thì rốt cuộc chỉ có 1 mục đích chính là bảo vệ quyền lợi phe phái của các bạn đang có mà thôi. Người ta phát hành game người ta cảm thấy đang có sự mất cân bằng giữa 9 và tà rất lớn ( cứ theo dõi TLC, Boss Bang Hội, Top xếp hạng là biết ) cho nên mới chức năng này ra đời cũng nhằm cái mục đính cân bằng giữa chính và tà, để cho game hấp dẫn hơn mà thôi. Tà có thể qua 9 thì 9 cũng có thể quà được tà thì sao các bạn lại phản đối?
Mình ko phản đối... Nhưng ko dc dễ dãi quá như là chuyển dc cả đồ... Nếu nói ai cũng muốn tốt cho thế lực mình đang theo và mở chức năng này để Cân Bằng, Vậy có nghĩ tới tình huống gamer muốn về bên nào mạnh hơn sẽ càng đổ xô về bên đó ko? Như vậy có phải càng mất Cân Bằng ko? Thế nên ko nên cho chuyển cả đồ để hạn chế

Tính năng xàm lờ nhứt mà từ lúc trước tới giờ chơi game HK mấy năm giờ mới thấy .
Vốn dĩ lỡ mồm kêu sv không hút máu nên nghĩ ra cái nào chấm mút đc thì đưa lên thôi .
Mấy cái tính năng cơ bản này nọ , lộ trình này nọ thì lo mà hoàn thiện nhanh cho mọi người . Đưa ra thông báo hoành tráng mà làm chưa đc 1 nửa .
Còn chuyện thế lực là để tự người chơi quyết định . Mất cân bằng thì ra chợ mua vài cái cân để cho bằng .

Cái này không hề ép các bạn phải chuyển, nên xem kỹ, có quá nhiều topic kêu ca chênh lệch thế lực, vote làm chức năng nên chức năng mới ra. Còn chuyển hay không là do các bạn. Lộ trình vẫn đang hoàn thiện nhé

Đúng là thời buổi công nghệ sv cho cả chuyển đổi thế lực cả giới tính (made in thai lan)
nhân vật tạo ra chọn phe phái nó có cái thiêng liêng trong đó mà lại cho đổi thế lực .nó thành ra loãng game quá
Nay lại có cả vụ đổi đc cả thế lực vũ khí ,can thiệp quá sâu vào cốt truyện ..... cái chức năng đổi giới tính ,chuyển thế lực này nên dẹp đi là hợp lý . có mở ra cũng k thấy có ai sử dụng vì phí cũng ko hề ít .
còn chuyện cân bằng thì chả sv nào thế lực 9 tà cân bằng đc 80% thích chơi tà

Thứ 1: BXH top 50, ông có biết để đc như bây giờ anh em Tà đã phải đổ bao nhiêu tài chính, công sức để có được ? Có người thức liên tục chỉ ngủ 4h/ ngày để canh team và pk => Đây là sự nỗ lực
Thứ 2: TLC và boss bang hội ? Tại sao anh em Tà luôn đoàn kết và tập trung đông đủ khi tham gia các chức năng này ? Vâng !! Phải có người đứng ra bỏ công ra tổ chức và huy động toàn bộ anh em lại. Các bang chủ phải cùng nhau thống nhất và vì 1 mục tiêu chung chứ không phải vì cái tôi cá nhân => Đây là sự cống hiến và đoàn kết.
Chỉ cần 2 lý do trên thôi thì đã đủ để anh em Tà có lý do để bảo vệ quan điểm của mình.
Bạn nói Tà Phái phản đối đa số là chính xác. Chuyển thế lực làm ra chỉ vì để cân bằng thế lực vì 9 quá ít, vậy nếu những người chuyển qua 9 là những người chủ chốt bên Tà thì sao ? Chính sẽ dần đi lên nhưng nội bộ Tà sẽ dần đi xuống. Anh em Tà lên tiếng là vì như vậy đó bạn. Còn việc Chính chuyển qua Tà mình nghĩ tỷ lệ hầu như là 0. Vì acc Tà nhiều và bán liên tục, phí mua và chuyển nhân vật có khi còn rẻ hơn phí này :)

Thứ 1: BXH top 50, ông có biết để đc như bây giờ anh em Tà đã phải đổ bao nhiêu tài chính, công sức để có được ? Có người thức liên tục chỉ ngủ 4h/ ngày để canh team và pk => Đây là sự nỗ lực
Thứ 2: TLC và boss bang hội ? Tại sao anh em Tà luôn đoàn kết và tập trung đông đủ khi tham gia các chức năng này ? Vâng !! Phải có người đứng ra bỏ công ra tổ chức và huy động toàn bộ anh em lại. Các bang chủ phải cùng nhau thống nhất và vì 1 mục tiêu chung chứ không phải vì cái tôi cá nhân => Đây là sự cống hiến và đoàn kết.
Chỉ cần 2 lý do trên thôi thì đã đủ để anh em Tà có lý do để bảo vệ quan điểm của mình.
Bạn nói Tà Phái phản đối đa số là chính xác. Chuyển thế lực làm ra chỉ vì để cân bằng thế lực vì 9 quá ít, vậy nếu những người chuyển qua 9 là những người chủ chốt bên Tà thì sao ? Chính sẽ dần đi lên nhưng nội bộ Tà sẽ dần đi xuống. Anh em Tà lên tiếng là vì như vậy đó bạn. Còn việc Chính chuyển qua Tà mình nghĩ tỷ lệ hầu như là 0. Vì acc Tà nhiều và bán liên tục, phí mua và chuyển nhân vật có khi còn rẻ hơn phí này :)
Bạn cứ yên tâm đi nhé 1 khi đã tâm huyết với tà phái thì có cho tiền họ cũng ko chuyển thế lực đâu bạn nhé, còn những ai nói tâm huyết với tà phái mà muốn chuyển thế lực thì bạn nghĩ cái tâm huyết đó có thật ko?

Các bạn hãy nghĩ thoáng hơn 1 chút, với chính sách chỉ đổi thế lực của nhân vật, không kèm đồ. Và cái giá khá cao, thì ai muốn đổi cũng sẽ phải đắn đo thật kỹ. Vậy nên tỷ lệ chuyển cũng không có nhiều. Cái này mình thấy sẽ sử dụng cho các bạn chơi sau muốn mua acc, ví dụ muốn mua đp 9 8x để chơi với bạn chẳng hạn, nhưng ng bán chỉ toàn tà thì việc chuyển thế lực lúc đó cũng là 1 phần tạo điều kiện chơi cho các bạn !
Còn với những ai đã tâm huyết với tà hay chính phái từ đầu, thì dù thế nào vẫn sẽ trung thành với thế lực đó thôi :D
Giống mình, tà only :D

Các bạn hãy nghĩ thoáng hơn 1 chút, với chính sách chỉ đổi thế lực của nhân vật, không kèm đồ. Và cái giá khá cao, thì ai muốn đổi cũng sẽ phải đắn đo thật kỹ. Vậy nên tỷ lệ chuyển cũng không có nhiều. Cái này mình thấy sẽ sử dụng cho các bạn chơi sau muốn mua acc, ví dụ muốn mua đp 9 8x để chơi với bạn chẳng hạn, nhưng ng bán chỉ toàn tà thì việc chuyển thế lực lúc đó cũng là 1 phần tạo điều kiện chơi cho các bạn !
Còn với những ai đã tâm huyết với tà hay chính phái từ đầu, thì dù thế nào vẫn sẽ trung thành với thế lực đó thôi :D
Giống mình, tà only :D
số 7 thiền quang

Để tránh tình trạng chuyển phe phái bừa bãi thiết nghĩ các Admin nên giới hạn số lần chuyển là 1 lần/1 nhân vật
Vì có bác nói cũng đúng, quyết định chọn phe ở lv35 là quyết định trọng đại nhất của 1 nhân vật, nếu cho chuyển nhiều lần thì hỏng hết cốt truyện :))
Còn bác nào kêu Tà đoàn kết bla bla bla này nọ nghe có vẻ hào hùng lắm nhưng thực ra là do Tà số lượng cực đông, nên hô hào phát là hầu như sự kiện nào cũng ko thiếu người tham gia.
9 phái ko phải không có người hô hào, thực sự là đã có những người đứng lên kêu gọi như bác XeKutKit hay Cá Rô Chiên Xù... NHƯNG, các bác Pro 9 thì thi thoảng bận công việc nên ko thể tham gia hết được, quan trọng là những bạn level thấp hơn ở bên 9 cũng rất ít vậy nên mọi event, số lượng lúc nào cũng chênh lệch.
Các bác so sánh về TOP làm gì, phải nhắc đến cả những người level thấp hơn nữa, họ mới là yếu tố quan trọng, điển hình là TLC, lấy số lượng thôi cũng đủ để đè bẹp 9 rồi :|. Tưởng tượng bên tà cử vài con boss canh cửa, số lượng level thấp hơn tập trung dame trụ, các Pro bên 9 có khỏe đến đâu cũng không thể dame trụ lại được :|
=> Đôi lời gửi đến các bạn Tà. Mình biết là số lượng tà phái ở trong forum này cũng đông lắm, mỗi bạn cho viên gạch là đủ xây nhà rùi <3 <3

Mình nghĩ việc tlc3 chính liên tục thua ko phải do số lượng tà đông hay là ít chính . Mà do các bạn ko chịu đi tlc3 thôi. Mình xin nhấn mạnh chữ " Ko chịu " ở đây, tức là do thua hoài, chán nản, vô tốn máu, làm bia đỡ đạn mà ko được gì và cũng có 1 số ít bận công việc. Nếu như 1 ng rủ thêm 1 người, và theo mô hình đa cấp thì sẽ không dẫn đến việc than vãn này.

Hy vọng các bạn đừng biện hộ cho sự yếu đuối cả suy nghĩ đến và sự lười biếng của mình nữa

Thanks

tính năng này ra là đúng rồi ... các bạn tà có thêm boss để giết và còn biết phải nỗ lực thêm nữa để đạt được mục tiêu
còn các boss cần có người để pk sau một ngày làm mệt mỏi trian cả ngày thì chơi game làm gì nữa ...1 like ad:D

Mình nghĩ việc tlc3 chính liên tục thua ko phải do số lượng tà đông hay là ít chính . Mà do các bạn ko chịu đi tlc3 thôi. Mình xin nhấn mạnh chữ " Ko chịu " ở đây, tức là do thua hoài, chán nản, vô tốn máu, làm bia đỡ đạn mà ko được gì và cũng có 1 số ít bận công việc. Nếu như 1 ng rủ thêm 1 người, và theo mô hình đa cấp thì sẽ không dẫn đến việc than vãn này.

Hy vọng các bạn đừng biện hộ cho sự yếu đuối cả suy nghĩ đến và sự lười biếng của mình nữa

Thanks
Bạn kết luận là "không phải do số lượng tà đông hay là ít 9" làm mình tý phụt miếng nước vào màn hình =))
Chán nản, tốn máu, hay bia đỡ đạn cũng chỉ là kết luận chủ quan, quy chụp. Bạn chẳng có bằng chứng cụ thể thì đừng có đưa ra như thế :))
Đi TLC kể cả thua vẫn được VHĐ và HC TLC chứ ko phải là chẳng được gì như bạn nói :)
Mình chả cần biện hộ vì sự thật hiển nhiên là Tà đông hơn 9 tương đối nhiều
Mong bạn sẽ có những đánh giá khách quan hơn những comment đầy tính khiêu khích và cảm tính như vậy :)

Tôi đâu có nói khách quan. Đi tlc3 chính được bao nhiêu người? Theo như Lão Quái Nhân và Kissx thì giờ họ buông tay gác kiếm rồi đó, an phận mà train đấy thôi.

Sao bạn ko suy nghĩ đến số lượng người đã thăng chức 3 và số người đi tlc là bao nhiêu? Như tôi hiểu thì topic ở trên là bạn đang than vãn là 9 ít người. Đúng là ít người, nhưng tỷ lệ đi tlc là quá ít

Tôi nghĩ cuộc thảo luận nên dừng ở đây, đây là topic ko dành cho người cần chuyển thế lực. Và tôi nghĩ là bạn nên suy nghĩ trước khi nói cái gì, việc bạn phụt nước bọt vào màn hình tức là bạn đang mỉa mai vào bạn đấy, ko phải bạn đã nói là đánh giá khách quan sao? Sao lại có hành động bất lịch sự như thế cơ chứ

Tôi đâu có nói khách quan. Đi tlc3 chính được bao nhiêu người? Theo như Lão Quái Nhân và Kissx thì giờ họ buông tay gác kiếm rồi đó, an phận mà train đấy thôi.

Sao bạn ko suy nghĩ đến số lượng người đã thăng chức 3 và số người đi tlc là bao nhiêu? Như tôi hiểu thì topic ở trên là bạn đang than vãn là 9 ít người. Đúng là ít người, nhưng tỷ lệ đi tlc là quá ít

Tôi nghĩ cuộc thảo luận nên dừng ở đây, đây là topic ko dành cho người cần chuyển thế lực. Và tôi nghĩ là bạn nên suy nghĩ trước khi nói cái gì, việc bạn phụt nước bọt vào màn hình tức là bạn đang mỉa mai vào bạn đấy, ko phải bạn đã nói là đánh giá khách quan sao? Sao lại có hành động bất lịch sự như thế cơ chứ
Mình đang THAN VÃN là 9 ít người á =))
Bạn có vấn đề về đọc hiểu à, mình chưa có một câu nào than vãn kêu ca nhé, chỉ nói vấn đề thực tế hiện giờ nó là như thế, chẳng yêu cầu gì về việc cân bằng thế lực hay là abc xyz cả.
Mục đích của mình là hạn chế số lần chuyển thế lực của một nhân vật là MỘT lần VÀ thông não cho mấy bác tự hào Tà phái đoàn kết các kiểu bla bla bla. Vì đó là điều hiển nhiên, đông hơn đương nhiên dễ kêu gọi hơn :)) Nếu số lượng người tương tác game ở 2 phe 9 tà same same nhau mình tin chắc không bao giờ có chuyện chênh lệch quá lớn thế lực khi tham gia event như vậy.
P/s: Một lần nữa bày tỏ quan ngại sâu sắc với khả năng đọc hiểu của bạn, mình nghe bạn phán câu sock quá, phụt cả MIẾNG NƯỚC vô màn hình chứ không phải phụt NƯỚC MIẾNG (hay nước bọt) như bạn nói đâu nhé mà lịch sự với chả không lịch sự :v

xàm quá,nào là tâm huyết tà phái ,xàm ba láp chẵng qua thấy đông thỳ bu theo sợ ăn hành,đã chơi game cho sv nó náo nhiệt thỳ 9 tà chã thế,đã bõ tiền ra chơi game với công xức,rồi nói ta đay tâm với chã huyết,ăn boss bang,nói 9 ko có người đứng ra lãnh đạo,vâng nói lun cái ông đứng ra boss biss bên tà,là cái thằng đớp nhiều nhất,thế nên nó mới hăng quyền lợi mà,h thữ bxh 9 chiếm 70 %,đập cho dập mòm 3 bữa ăn boss,là nó tan hoang liền,nói đau xa bên zogame , dưới 10x tà đông cái j cũng ăn,đến lúc 12x 13x có siêu nhân 9 xuất hiện,đập cho nát 2 bũa rồi nát,ăn ko dc nát,chẵng phãi thấy thơm thỳ bu,thúi thúi tý là lặn mất tăm rồi ,mình cũng vậy,thiết nghĩ ai chơi hk chẵng vậy,toàn là dân việt,cái máu nó đã vậy.sv mình đề cao tính cộng đồng,nên càng đông càng mạnh là điều dễ hiễu,còn cái thằng mà kêu lãnh đạo tà ăn boss,đớp nhiều nhất,rồi ra vẽ anh hùng ,bão vệ cái mục đích đó.=P~ khinh.

xàm quá,nào là tâm huyết tà phái ,xàm ba láp chẵng qua thấy đông thỳ bu theo sợ ăn hành,đã chơi game cho sv nó náo nhiệt thỳ 9 tà chã thế,đã bõ tiền ra chơi game với công xức,rồi nói ta đay tâm với chã huyết,ăn boss bang,nói 9 ko có người đứng ra lãnh đạo,vâng nói lun cái ông đứng ra boss biss bên tà,là cái thằng đớp nhiều nhất,thế nên nó mới hăng quyền lợi mà,h thữ bxh 9 chiếm 70 %,đập cho dập mòm 3 bữa ăn boss,là nó tan hoang liền,nói đau xa bên zogame , dưới 10x tà đông cái j cũng ăn,đến lúc 12x 13x có siêu nhân 9 xuất hiện,đập cho nát 2 bũa rồi nát,ăn ko dc nát,chẵng phãi thấy thơm thỳ bu,thúi thúi tý là lặn mất tăm rồi ,mình cũng vậy,thiết nghĩ ai chơi hk chẵng vậy,toàn là dân việt,cái máu nó đã vậy.sv mình đề cao tính cộng đồng,nên càng đông càng mạnh là điều dễ hiễu,còn cái thằng mà kêu lãnh đạo tà ăn boss,đớp nhiều nhất,rồi ra vẽ anh hùng ,bão vệ cái mục đích đó.=P~ khinh.
Uống lộn thuốc hả chú, toàn suy đoán lung tung. Không thấy lời nào đúng...

Last edited by a moderator:

Orochi

Binh Nhất
Mình có 2 mục đích mún qua 9.
Thứ nhất mình qua 9 là muốn có ng pk hằng ngày vì tà phái lúc nào cũng đông vui, thắng hay thua đối vs minh k cay cú hay chửi này nọ nhưng nó có động lực mình lên đồ ngon hơn.
Thứ hai là có ng nói mình ở bên tà bợ đích số đông hưởng lợi boss vs tlc nên mình càng muốn qua 9 hơn.
Mong các bạn tà nghỉ thoáng một chút, mình nghỉ chắc chỉ còn mỗi mình mún qua 9 thui, chứ k ai ngu như mình qua 9 ăn hành đâu :D

ratlaghegom

Binh Nhì
Chuyển đổi thế lực mình thấy đưa ra hay mà.

Cuộc chiến 9 tà được tạo ra chỉ nhằm mục đích tạo sân chơi cho chúng ta thôi. Có sân chơi mà không có người chơi sẽ buồn lắm :D

Bạn có nói câu " điển hình tlc lấy số luợng thôi thì tà đã đè bẹp 9 rồi". Đây ko phải bạn đang nói số luợng đi tlc của 9 phái sao. Bạn nói tôi liệu bạn có đọc xem lại comment của mình ko.

Xem như tôi hiểu sai ý bạn thì tôi xin lỗi, nhưng bạn tỏ thái độ như thế thì tôi nghĩ bạn nên xem lại thái độ của mình.

Last edited by a moderator:

dcjuly97

Binh Nhất
h e chuyển tất cả đồ đạc qua bên 9, từ trang bị cho tới vũ khí giá 20k@ được không sếp @Huyết Ban Nick.
AD xem xét giúp em, tại giờ 2 bên chênh lệch cũng có khoảng cách nhất là tlc5.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
h e chuyển tất cả đồ đạc qua bên 9, từ trang bị cho tới vũ khí giá 20k@ được không sếp @Huyết Ban Nick.
AD xem xét giúp em, tại giờ 2 bên chênh lệch cũng có khoảng cách nhất là tlc5.
dc nha bạn , đăng ký chuyển ra sao ghi rõ dùm mình :
ID :
Nhân Vật :
Trang bị cần chuyển (Ghi rõ options):

Phí chuyển thế lực nhân vật 10k@
Phí Chuyển Vũ khí : 4k@
Phí chuyển Trang bị : 1000@/món

Nguyệt Linh

Lâu lâu onl, luôn luôn off
Staff member
Stop hết. Đây là nơi cho những ai muốn đăng ký chuyển thế lực chứ không phải nơi cào cấu 2 phe. Thích thì tự tạo topic mà chiến. Mọi cmt đấu đá sau cmt này sẽ được delete hết không cần báo trước.

dcjuly97

Binh Nhất
ID: lind123
Nhân vật: Adrenaline
Chuyển vũ khí kiếm 133mt full 30+ 8 8 hỏa qua kiếm 9
Áo 10xt ful 80+9 2 hỏa
Sét 10xt pk qua set 10x9
2 tay ốp 80 80 78 78+8 và 80 80 80 78+7
1 chân 80 80 78 78+7
Set 10x def: 2 tay 10 10 10 10 và 10 10 10 9+6
và chân: 10 9 8 9+6

tổng cộng 21k@ nhé.
@Huyết Ban Nick chuyển dùm e ngay hôm nay nhé.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
ID: lind123
Nhân vật: Adrenaline
Chuyển vũ khí kiếm 133mt full 30+ 8 8 hỏa qua kiếm 9
Áo 10xt ful 80+9 2 hỏa
Sét 10xt pk qua set 10x9
2 tay ốp 80 80 78 78+8 và 80 80 80 78+7
1 chân 80 80 78 78+7
Set 10x def: 2 tay 10 10 10 10 và 10 10 10 9+6
và chân: 10 9 8 9+6

tổng cộng 21k@ nhé.
@Huyết Ban Nick chuyển dùm e ngay hôm nay nhé.
khi chuyển lưu ý sẽ bị mất hết đệ tử + bang hội nhé , bạn vào thanh lý các khoản này dùm và nhớ để các đồ cần chuyển trong túi đồ nhân vật nhé

Bên trên