Trưng cầu ý kiến: về giới hạn thời gian tính exp + kênh vip

Bạn có ủng hộ việc giới hạn giờ chơi game tính EXP

• Số lượng người bầu chọn
    48

TranViet1st46

Binh Nhất
EXP vẫn như bên Dzo là ổn . Ngày xưa EXP của A.Sia.SO.f nó cũng vậy à, chả thấy hơn j cả.
Có chăng là nó lên lv nhanh do sài đồ siêu thị như Ngưng thần châu, áo choàng tăng kn, hộ tâm đơn ,vv.vvvv
Ko bán mấy món tăng kn quá lớn như vậy thì còn chán mới lên nổi lv.

tienthanhs1

Trung Sĩ
Thiết nghĩ anh lk dẹp bỏ hoàn toàn các loại pill tăng exp và hạn chế bán tràn lan các món đồ siêu thị chỉ bán 1 số loại nào thật cần thiết... về kinh phí duy trì sever thì ai cũng hiểu nên có thể thu phí theo tháng ( ví dụ: 50k vnd / 1acc) mức giá đó chắc ko là gì với cac bạn đúng ko?...
Như vậy cứ 100 người chơi la` 200 acc thì LK thu đều 10tr/1 tháng...và tin chắc con số sẽ lớn hơn nhiều và a LK tự cân nhắc đưa ra mức phí cho phù hợp với chi phí của anh ấy:D
Thu phí như vậy thu nhập của LK sẽ đảm bảo đều đều...tất cả gamer sẽ dc hưởng quyền lợi đồng đều hơn...ai giàu muốn vip phải bỏ tiền ra mua lại cac item của người nghèo khi train quái hên xui lượm dc
Nhìn ở góc độ cá nhân mình thấy sever DZO mang tiếng game chơi miễn phí nhưng thử hỏi có mấy ai chơi mà ko phải nạp tiền ko? có thì đếm trên đầu ngón tay và cũng vật vã lắm ấy chứ...

loanle

Gia nhập giang hồ
Thiết nghĩ anh lk dẹp bỏ hoàn toàn các loại pill tăng exp và hạn chế bán tràn lan các món đồ siêu thị chỉ bán 1 số loại nào thật cần thiết... về kinh phí duy trì sever thì ai cũng hiểu nên có thể thu phí theo tháng ( ví dụ: 50k vnd / 1acc) mức giá đó chắc ko là gì với cac bạn đúng ko?...
Như vậy cứ 100 người chơi la` 200 acc thì LK thu đều 10tr/1 tháng...và tin chắc con số sẽ lớn hơn nhiều và a LK tự cân nhắc đưa ra mức phí cho phù hợp với chi phí của anh ấy:D
Thu phí như vậy thu nhập của LK sẽ đảm bảo đều đều...tất cả gamer sẽ dc hưởng quyền lợi đồng đều hơn...ai giàu muốn vip phải bỏ tiền ra mua lại cac item của người nghèo khi train quái hên xui lượm dc
Nhìn ở góc độ cá nhân mình thấy sever DZO mang tiếng game chơi miễn phí nhưng thử hỏi có mấy ai chơi mà ko phải nạp tiền ko? có thì đếm trên đầu ngón tay và cũng vật vã lắm ấy chứ...
=.=! Mức giá đó. Bảo đảm không ai chơi đâu :(

tienthanhs1

Trung Sĩ
=.=! Mức giá đó. Bảo đảm không ai chơi đâu :(
mình lại sợ mức đó LK ko đủ trang trải ấy chứ....muốn dc hưởng công bằng ko bị các đại gia lấy tiền đè người thì chấp nhận bỏ cái phí hạt cải đó chứ...hay lại muốn ko có pill lắc như dzo để đại gia ko dùng sức mạnh đồng tiền chi phối game thì LK ngậm nước lã duy trì game sao?...mà khi mấy tay đại gia phải bỏ tiền mua item trong game cua gamer thì bạn thu hồi vốn mấy hồi đâu
Mình nhớ cái game Võ Lâm 2D vinagame nó thu phí giờ chơi mà vẫn sống phà phà và là game ăn khách nhất thị trường đó thôi

TranViet1st46

Binh Nhất

50k =)) . Nghỉ luôn
Dzo đây chả nạp đồng nào đồ vẫn ngon . Vẫn TLC VLHC đều đều

tienthanhs1

Trung Sĩ
50k =)) . Nghỉ luôn
Dzo đây chả nạp đồng nào đồ vẫn ngon . Vẫn TLC VLHC đều đều
bên Dzo nap 500k kêu hút máu...bên Yulgangvn trả phí 50k/1 tháng => nghỉ luôn=> bó tay các thánh=> choi game off ko phải tốn tiền nhé=))

Trả phí ở đây đồng nghĩa với ko còn tốn nhiều tiền cho việc mua vật phẩm @shop....
Cac bác ko muốn hưởng quyền lợi cân bằng rút ngắn khoảng cách Giàu Nghèo thì mình rút lại ý kiến vậy=((

Pink

Thiếu Úy
50k VND 1 acc . 2` =)) game HKGH là game cũ rích rồi đa số toàn người già chơi thôi :)) con nít bây h` ai biết đến game này hay toàn đánh LOL :)) . đa số người chơi HKGH toàn chơi 2 acc + . coi như mỗi người 2 acc = 100k /1 đi . vô game xem dc nhiều người ko . rồi tháng thứ 2 bắt đầu thưa dần . ít người chơi rồi nhìu người chán rồi ngỉ . mấy tháng tiếp theo cứ như vậy xem coi có sập sv ko :)) .
p/s : KLQ nhưng mà nếu có cái 50k/1 acc còn hút máu hơn dzo đó :)) nên nhớ dân VN toàn thích hàng Ferr thôi

tienthanhs1

Trung Sĩ
Mình là người Việt...chưa đặt chân đến Tây bao giờ...nhưng qua tìm hiểu và sự hóng hớt mình thấy người Việt chúng ta Ngắn hơn người Tây ( ngắn về cả con người lẫn suy nghĩ)

nguyendai171

Gia nhập giang hồ
Xl chủ thớ nhá bạn eo co thơi gian thi kệ bạn đừng nêu y kiến 5h train ra đây làm trò.game này cần thơi gian công sưc ai. K chịu đcj thì đừng chơi

tienthanhs1

Trung Sĩ
50k VND 1 acc . 2` =)) game HKGH là game cũ rích rồi đa số toàn người già chơi thôi :)) con nít bây h` ai biết đến game này hay toàn đánh LOL :)) . đa số người chơi HKGH toàn chơi 2 acc + . coi như mỗi người 2 acc = 100k /1 đi . vô game xem dc nhiều người ko . rồi tháng thứ 2 bắt đầu thưa dần . ít người chơi rồi nhìu người chán rồi ngỉ . mấy tháng tiếp theo cứ như vậy xem coi có sập sv ko :)) .
p/s : KLQ nhưng mà nếu có cái 50k/1 acc còn hút máu hơn dzo đó :)) nên nhớ dân VN toàn thích hàng Ferr thôi
bác nói rất đúng....Giang sơn dễ chuyển Bản tính khó dời...người VN thích ngon bổ nhưng phải Rẻ....để rồi,,,

Pink

Thiếu Úy
bác nói rất đúng....Giang sơn dễ chuyển Bản tính khó dời...người VN thích ngon bổ nhưng phải Rẻ....để rồi,,,
Cơ mà vấn đề thu phí này hồi xưa cũng chém gió 1 thời gian rồi . Lão ACE cũng kêu là ko có vụ thu phí đâu vì game HKGH là game 2D lỗi thời rồi nếu thu phí nữa thì sẽ ít người chơi mà sv theo tiêu chí dân đông . thôi đi ngủ vừa giết chết 1 triệu tinh linh rồi :">

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
vãi cải mấy bác
đem mấy cái chuyển củ rích ra bàn luận
mấy cái thứ này đã bàn luận hết rồi
giờ còn moi móc ra chi nữa mấy bác
ai muôn biết gì inbox tui trả lời cho

loanle

Gia nhập giang hồ
bên Dzo nap 500k kêu hút máu...bên Yulgangvn trả phí 50k/1 tháng => nghỉ luôn=> bó tay các thánh=> choi game off ko phải tốn tiền nhé=))

Trả phí ở đây đồng nghĩa với ko còn tốn nhiều tiền cho việc mua vật phẩm @shop....
Cac bác ko muốn hưởng quyền lợi cân bằng rút ngắn khoảng cách Giàu Nghèo thì mình rút lại ý kiến vậy=((
Bạn à. Game : Tỷ lệ rớt đồ thấp + train lv chậm + ( Op đồ khó nữa thì phải ) + Kteam quản lý tốt = Giá gold, vật phẩm không bị mất giá. Mà ai muốn mua gold thì phải nạp tiền. Game không bán những vật phẩm exp, pill béo. Nhưng còn rất nhiều thứ khác người ta cần mua, giá cả chưa biết ( mình thích áo choàng, có khoảng 3000 cái thì phải ! ), chưa nói đến thuế suất máy cái nhỏ nhặt trên mỗi bình máu, sâm bạn mua, cây cung bạn bắn ! Tiền sẽ về với họ thôi, nhiều thì đằng khác. Bạn muốn giúp họ, thì cùng họ đi đến cuối con đường. Giúp khi họ kêu gọi. Một game hay thì người ta không tiếc tiền bỏ ra đâu !!!. Nhiều bạn cứ nói tiền tiền, không biết ai sao chứ mình cứ rợn rợn, không thích. Love Game.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Mình nói chủ đề này nhiều lần rồi. Thứ nhất là mình không thể thỏa lòng tất cả anh em được, vừa lòng người này sẽ phật lòng người khác. Cho nên mình sẽ quyết định dựa trên cái mình cho là đúng nhất mọi người, dĩ nhiên là nó sẽ mang tính vĩ mô, thông qua số liệu thống kê đàng hoàng. Mọi người có thể sẽ thấy nó ko vừa ý nhưng sau này mình tin đó là quyết định đúng nhất cho 1 server lâu dài.

Về các món đồ tăng EXP, liên quan đến exp, mình cấm tiệt ở server này. Lâu lâu có thể mang ra vài món làm quà tặng, đấu giá này nọ cho xôm thôi chứ xác định là ko có nhé.

Về việc giới hạn exp, mình tin là đã nói lâu rồi. Mình mong muốn mọi người chơi ít nhưng mà chất, khi nào join game cũng có người nói chuyện nó vui hơn là cắm mặt auto cả ngày. Mình cá cả đống bạn trong đây có bạn bè, người yêu nhờ vào cái game cùi bắp này cho nên mình ủng hộ việc giới hạn Auto. Giới hạn thì nhiều cách thôi, các bạn đánh tay thì 100% exp, sử dụng Auto thì 12h đầu 100%, 6h sau 80%, còn lại 60%, lưu ý, con số chỉ mang tính ước lượng và có thể thay đổi. Mình còn có nhiều phương án khác để thay thế nhưng ko tiện nói ở đây.

Về kênh VIP, mình nghĩ khi các bạn nói về kênh VIP, nó là 1 cái gì đó như shjt do ấn tượng quá xấu ở Dzo, bởi vì bên đó khi bán CTP thì có quá nhiều khuyến mãi tăng thêm. Mình không tán thành điều này. Tuy nhiên ko thể phủ nhận ưu điểm của kênh VIP là đem lại do server thêm 1 khoản duy trì, thứ 2 là cho những người có điều kiện (đi làm hay gì gì đó) có chỗ train tiện lợi hơi xíu, tránh trẻ trâu kill Auto chẳng hạn. Cho nên để giải quyết vấn đề này, kênh VIP mình sẽ xem xét mở nó hay ko, và nếu mở ra thì quyền lợi tương xứng sẽ là gì, có ảnh hưởng đến đại cục nhiều hay ko.

Một vài dòng chia sẻ.

Bên trên