[Event] Con Đường Một Hiệp Khách

Ngông

Gia nhập giang hồ
Nó - một đứa trẻ có nước da ngăm hay lang thang ở những quán nét vỉa hè . Nhà nghèo nó học đến lớp 4 rồi bỏ .
Bố mẹ làm thợ hồ ( tôi nghe người khác kể lại ) , dưới nó 1 đứa em nữa bệnh tâm thần từ nhỏ .
Tôi khi đó chỉ là 1 cô bé ham chơi , Những trò chơi thủa đó của tôi chỉ là Au với Ghost online .
Còn nó , dù ko có điều kiện để ngồi suốt buổi chiều mỗi khi học về như tôi nhưng phải nói là trò gì nó cũng rành từng chi tiết . Tôi quen nó khi nó đang hí hoáy ép đồ cho một anh ngồi cạnh tôi . Rồi cả quán hò reo ... anh đó cám ơn nó và cho nó 5 ngàn để ngồi máy chơi . Tôi vốn tò mò và hỏi thì được biết nó vừa ép đồ thành công cho anh ấy , và đó là game HKGH . Vì sao trò đó lại hấp dẫn cho nhiều người như vậy ... và tôi bắt đầu chơi . Nhưng ko biết phải bắt đầu từ đâu , và nó xuất hiện chỉ cho tôi từng bước . Tôi đã đến với HKGH như vậy đó .
Rồi những buổi nó hết tiền , chỉ đứng chỉ trỏ cho tôi phải thế này - thế kia . Nhiều khi tôi đâm ra bực mình vì nó , nhưng mỗi khi khó hiểu 1 vấn đề gì đó , nó lại trở thành nhà biện hùng xuất sắc thuyết phục tôi . Chơi 1 char Đao đến 4x tôi bỏ sang Thương chỉ vì nhìn skill của Thương đẹp , với lại mấy anh ở quán kêu sang Thương Chính anh ý cho sét đồ ngon để mặc . Tôi nhớ hồi đó chỉ là sét 5x , 6x full pt5 . nhưng mặc vào thì mạnh lên khá nhiều .Nó giúp tôi ép nguyên 1 sét lên + 5 . Nó đùa kêu gọi nó làm sư phụ .
Rồi những buổi vắng người chơi cùng , tôi thường cho nó đánh ké nửa tiếng chỉ để cho ép đồ với kiếm bãi train .
Một thời gian sau tôi đổi quán nét vì phải chuyển nhà nên chơi ở quán khác gần nhà hơn ...
Tôi quay lại quán cũ sau vài tháng vắng bóng , chơi 1 buổi , 2 buổi ... rồi cả tuần đều ko thấy bóng nó đâu cả . Tôi thấy lạ bởi vì nó có ngày nào là ko bén hơi sang quán đâu .
Vào một buổi chiều tôi đến quán chơi , thấy nó đứng ngóng ngoài cửa . Tôi thấy mừng mừng vì gặp lại " sư phụ " ngày nào .
- Vào chơi đi sư phụ , sao đứng ngoài thế này ! Hôm nay ép cho chị cây thương lên 7 với , chị bao nửa tiếng !
Nó lắc đầu , quay người chạy sang bên kia đường . Một lát , nó theo sau đẩy 1 xe nước mía , phía trước là 1 người phụ nữ đang bồng đứa con .
- Nó cai nghiện ( game ) rồi chị à - Một đứa trong quán nói với tôi .
- Sao vậy ? tôi hơi lạ bèn hỏi lại
- Ba nó mới bị chùn xương sống do tai nạn giờ nằm bẹp ở nhà . Mẹ nó chuyển sang bán nước mía , sáng sớm thì gom rác cho cả khu để kiếm thêm . Nó giờ phải làm cùng mẹ nó chứ ko lấy đâu tiền nuôi cả nhà . Lại thêm đứa em thần kinh nữa ...
Bất chợt tôi thấy buồn kỳ lạ . Mình còn được may mắn hơn nó nhiều . Ba mẹ mình khá giả thật nhưng cũng là những đồng tiền mồ hôi nước mắt mà có . Tuổi thơ nó sẽ ra sao ...
Tôi liền chạy theo xe nước mía : - cô ơi ! bán cho con 3 bịch với ... !

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Khi ấy tôi đang học lớp 8 với tôi chưa biết đến HKGH là gì cả , HKGH lúc đó đang được quảng cáo rầm rộ trên các diễn đàn 4rom. Tôi chẳng mảy may để ý đến mà chỉ quan tâm đến gunboud đó là game ol mà tôi chơi đầu tiên và cũng là lần đầu tôi biết đến máy tính biết đến con chuột khởi động key mà thằng bạn rủ đi chơi lần đầu, nhưng một ngày tôi và thằng bạn thân cũng chán gunbound nó lại rủ tôi chơi audition game ol thứ 2 mà tôi chơi. Đựợc vài ngày vào một tối nọ khi chơi audition ở làng khác về tôi và thằng bị 1 bọn chặn đánh hội đồng , tôi nói với thằng bạn rằng " có lẽ ta lên nghỉ game ol đi " thằng bạn thân nó cũng uh ào cho qua chuyện ấm ức. Vài hôm sau thằng bạn lại gọi tôi chơi game mới ko, tôi trả lời ko thằng bạn thân lại bảo " thế thì đi cùng tớ xem cho vui" tôi nhận lời đi cùng, vào quán nét thằng bạn kêu anh chủ quán mở cho 1 máy đã cài sẵn game HKGH của Asiasoft vẫn là dòng ID và MK như các game OL khác và âm nhạc đăng nhập game chưa thu hút tôi.
Hình ảnh các nhân vật hiện ra và char kiếm ngồi trên cây khi đăng nhập màn hình hiện lên loading... bắt đầu cài đặt các chức năng skill chạy 15 bốc khói cây kiếm 12k +3 sét 1x cùi mà thằng bạn đã chơi từ vài hôm truớc chém sói khi đó tôi mới bắt đầu suy nghĩ về game này. Hôm sau nó lại rủ đi xem tiếp lần này train ở bãi tam vĩ hồ tôi bị hút hồn về game này về âm nhạc giáng sinh và char kiếm đánh tam vĩ hồ trong tuyết rơi, về nhà tôi đã suy nghĩ và bảo thằng bạn tạo cho tớ 1 id game này với, nó hỏi thế chơi nhân vật gì tôi nghĩ mình sẽ chơi char Thương nhưng nghĩ lại tôi lại chơi char kiếm vì thằng bạn chơi char kiếm mình không hiểu biết có thể hỏi đc. Bắt đầu đăng nhập ID maydienah51 pass .... xin hãy tạo nhân vật char đao, chuyển qua nhân vật kiếm cái tên lúc đó tôi nghĩ đến HiToRiBatTouSai trong truyện JụJoUniKenShin thằng bạn bảo tên dài quá ko đặt được tên khác đi và cái tên HTRBatTouSai tóc màu nào , tôi trả lời màu đen ... đc rồi bắt đầu đăng nhập nào ... char kiếm hiện ra bắt đầu cài đặt chức năng từng chi tiết 1 ctrl + a chém chay đặt tại f1 ngồi thiền f3 thằng bạn chỉ cho tôi đeo kiếm lên chạy ra bãi cóc chém từng con , từng con một với cây kiếm mộc sau 1h tôi đã lên đc lv 10 , hỏi thằng bạn làm quest Thăng chức lv 10 thằng bạn ra làm hộ nửa giờ sau tôi đã thăng chức tôi và thằng bạn off game về nhà và trao đổi về nhưng gì hôm nay đã chơi.
Hôm sau vẫn thế tôi lên bãi trâu và heo rừng đánh 1 tiếng kinggggg thật dài tôi nhặt đồ và xem đó là viên ngọc màu xanh mà tôi mới nhìn thấy lần đầu và đó là viên pt3 thằng bạn reo lên " pt3 " bán đc 160k đấy tôi cũng mừng rên chạy ngay về Huyền bột rao bán viên này , quả đúng thật đc 160k tôi sướng quá lại chạy lên bãi trâu nhằm kiếm thêm đc viên pt 3 nào đó nữa. Từng viên 1 né tránh 5 công lực 2 pt 1 và rồi lại 1viên pt 3 nữa , tôi đã có đủ tiền để mua cây kiếm 243k của Đao Kiếm Tiếu và +3 chay chạy lên tam vĩ hồ thử sức với cây kiếm mới thật là mạnh. nhìn thằng bạn lv 30 lên đánh hổ ở map Tam Tà Quan mà tôi cững ước đc lên lv nhanh để sang đánh hổ sẽ lên lv nhanh hơn.Vài hôm sau thằng bạn kêu tớ nghỉ game để chơi cửu Long Tranh Bá và cho tôi đồ của kiếm, 1 mình tôi chơi thật là chán nhưng ko nản lòng tôi vẫn chơi tiếp rồi ngày qua ngày thằng bạn lại trả lời tớ sẽ chơi lại Hk và lần này tớ sẽ chơi char DP ko phải char kiếm nữa , ngày qua ngày tháng qua tháng tôi đã TC lv 35 và vào Tà Phái nhìn char kiếm thay đổi tôi thấy thich vô cùng và với 1 it tiền tôi mua đc kiếm 3m ốp cl5 cl 3 +4 với skill 35 đánh hổ die nhanh hơn lúc chưa tc 35 tôi sướng vô cùng. Mấy hôm sau thằng bạn cũng tc 35 và vào tà phái 2 đứa đi tìm nhóm pt ngày qua ngày , tháng qua tháng cùng nhau chơi cùng nhau lên lv , rồi cũng đến một mùa đông buốt giá 2 đứa đạp xe đến quán máy lạnh ở đó cũng rẻ mà chơi game cũng không lag. băng qua cánh đồng con mương và những làn sương mù che khuất tầm nhìn và mái trường THPT mà chúng tôi sắp tiến tới sau này. Đây rồi! quán máy lạnh đã hiện ra trước mắt chúng tôi , vào trong quán thật là ấm và chúng tôi bớt lạnh đi bởi cái giá rét mùa đông , lại ngày qua ngày vẫn như mọi hôm giả vờ bố mẹ đi học thêm vẫn qua cánh đồng con mương và những làn sương mù Truờng THPT tôi và thằng bạn vẫn là những người khai trương quán sớm nhất =)). Trong game khi đó mùa đông ko có tuyết rơi không có nhạc giáng sinh như lúc mới chơi nữa nhưng vẫn vui, rồi ngày lại qua ngày khi chạm mốc lv 60 và sắp có skill bay tôi và thằng bạn suớng vô cùng , vì thằng bạn chơi char dp hay có pt và lên lv nhanh hơn và đã TC3 trước tôi mấy ngày. Một ngày nọ nhân vật làm NV TC3 ko trả đc Q và không thể TC3 và đợt đó đang even x2 mấy hôm liền tôi chán nản hỏi mấy anh chơi cùng , mấy anh bảo suport báo lỗi đi em ah trong game cũng có nhiều đứa bị lỗi lắm . Đợi chờ rất lâu khi hết even x2 cũng là lúc NV của tôi đã khắc phục đc lỗi Quest train lên lv 61 chạy ra Nam Minh Hiệu pt nhưng đều bị xua đuổi và từ chối vì char kiếm yếu, ngược lại char cung lại đc pt rất nhiệt tình vì Cung có tên ốp mạnh hơn nhiều các char khác. Tôi nghĩ tại sao lai bất công thế nhỉ , tôi nẩn dần và không muốn train nữa và một ý nghĩ trong đầu down lv để nhận sp và sau nửa tháng trời cuối cùng cũng tìm cho mình 1 sp , vì chưa down xuống lv 10 lên lại bị kick lại mất công thêm những ngày vừa tìm sp và down lv. Bạn bè và nhưng người khác train even x2 còn tôi thì vẫn miệt mài down lv và tìm sp , sau những tháng ngày sang thành này và thành khác tôi đã tìm đc cho mình 1 sp 10x với skill 97 tôi háo hức chạy đi train ở bãi tam vĩ hồ . Wow thật là mạnh nhưng cũng tốn mana ghê =)) , vèo vèo vèo mấy ngày sau tôi đã đạt đến lv 45 làm đến đt bậc 2 và có chút tiền tôi sắm cho mình cây kiếm 11m full clvc 24 +5 5 độc. chuyện còn tiếp bổ sung sau nhé mod quán nét đóng của rồi :)
Huyết Lang Vương : Đây là bài dự thi của bạn Kiếm Ma Vương

TheGameC3

Binh Nhì
các chú cứ thế sao em ngủ đc, đọc hết mớ này đến sáng và con mắt đỏ ngâu @-), tất cả đều là những kỷ niệm ko thế quên đc 1 thời con nít chỉ biết có game và cười sặc sụa trên bàn phìm =))
Cho xin 1 vé về tuổi thơ với HKGH nào :))

Ms.Shara

Gia nhập giang hồ
các chú cứ thế sao em ngủ đc, đọc hết mớ này đến sáng và con mắt đỏ ngâu @-), tất cả đều là những kỷ niệm ko thế quên đc 1 thời con nít chỉ biết có game và cười sặc sụa trên bàn phìm =))
Cho xin 1 vé về tuổi thơ với HKGH nào :))
cười với khóc, và đập cái bàn phím rơi xuống đất, khi pk thua=)) bị chủ tiệm chữi quá chòi

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
bắt đầu chấm bài ... sáng mai bạn nào dậy mà thấy inbox có code thì xác định nha :) Vì lí do đây đều là cảm xúc của các bạn , Mình sẽ không chấm điểm bài nào nhất cả hãy đợi tin vui từ mình nhé :)

riprip

Gia nhập giang hồ
asia mở thành công nhất chắc là Tsonline gunboud rồi mới tới hiệp khách giang hồ ... thể loại cày tay này dễ chêt dp buff máu aoe còn vãi nữa dd lòi mắt ...

Bên trên