THẢO LUẬN Thích khách full né

peterfloow

Gia nhập giang hồ
Mọi người nghĩ thế nào về thích khách op full né tránh và ngọc kc2
Mình đang có ý định theo đường full né, op cả set né 15 và chơi ngọc kc2. Không biết có khả thi không.
Xin mọi người cho ý kiến :D

Busieunhan

Gia nhập giang hồ
Theo cá nhân mình, giai đoạn 8x trở đi :
1. Vũ khí dĩ nhiên là phải op KC2 vì giai đoạn sau sẽ dc hỗ trợ từ khí công rất nhiều, và Char nin là char phụ thuộc vào khí công rất nhiều về cả base dame và dame xanh
2. Set 8x + giáp thì nên full né 15 để train ( đặc biệt khi train solo Sub BHBC quái chỉ đánh dc 1 - 3 hit trúng/10hit), áo thì để tiết kiệm nên làm áo ulpt + cao vừa tiện đường train vừa pk được.
3. Đi né thì phải max KC thứ 2 Tam Hoa Tụ Đỉnh là điều dĩ nhiên sau khi max Đỉnh môn nhất châm --> Khích nộ phẫn kế --> Trí thủ tuyệt mệnh ,... còn lại tùy theo ý bác ; tuy nhiên lời khuyên của mình là giai đoạn 8x trở đi nên hạ điểm Liên Hoàn Phi Tán (KC thứ 3 ) để tăng xác suất ra dame xanh nhiều nhất.

Một số ý kiến cá nhân, mong mọi người có hiểu biết về Thích Khách đóng góp thêm.

peterfloow

Gia nhập giang hồ
Theo cá nhân mình, giai đoạn 8x trở đi :
1. Vũ khí dĩ nhiên là phải op KC2 vì giai đoạn sau sẽ dc hỗ trợ từ khí công rất nhiều, và Char nin là char phụ thuộc vào khí công rất nhiều về cả base dame và dame xanh
2. Set 8x + giáp thì nên full né 15 để train ( đặc biệt khi train solo Sub BHBC quái chỉ đánh dc 1 - 3 hit trúng/10hit), áo thì để tiết kiệm nên làm áo ulpt + cao vừa tiện đường train vừa pk được.
3. Đi né thì phải max KC thứ 2 Tam Hoa Tụ Đỉnh là điều dĩ nhiên sau khi max Đỉnh môn nhất châm --> Khích nộ phẫn kế --> Trí thủ tuyệt mệnh ,... còn lại tùy theo ý bác ; tuy nhiên lời khuyên của mình là giai đoạn 8x trở đi nên hạ điểm Liên Hoàn Phi Tán (KC thứ 3 ) để tăng xác suất ra dame xanh nhiều nhất.

Một số ý kiến cá nhân, mong mọi người có hiểu biết về Thích Khách đóng góp thêm.
Bản thân mình cũng mới chơi thích khách lần đầu, vì mình thấy nó có KC thứ 9 tăng dame dựa theo %dame của đối phương khi mình né được. Nên quyết định đi theo đường né để xem sao.
Nhưng không biết KC9 đó nó có tăng vào dame xanh hay không nữa.

ThienDiem

Trung Sĩ
Dưới 8x ốp CL nhé bạn.
Giai đoạn 8x nếu bạn ốp kc 2 thì kick phải +8 trở lên , bạn vẫn có thể ốp CL 20 ở giai đoạn này.
Nhưng sau 9x thì nên ốp kc 2 . Vì kc 9x tăng dame khi né . Nhưng đã ốp kc 2 thì xác định +8 trở lên mới giết được người .
Khí công 9 là kc 9x mình Đang nói trên, có tăng dame xanh nếu kc nhảy trúng dame xanh

Khí công LHPT dưới 11x rất quan trọng nhé. Nếu ko đủ dame xanh giết người thì phải có LHPT để kẹp giết đối thủ.
Còn train thì cứ Full né 15.

hoangblue09

Gia nhập giang hồ
có chút thắc mắc về KC 6: trí thủ tuyệt mệnh của nin - nếu sd cặp AC op full KC này thì liệu dame xanh có to hơn nhiều k và hiệu quả hơn so với AC KNPK or DMNC k, pro nào có test rồi hay có ý kiến gì thảo luận mình cùng tham khảo :D

CoopMart

Gia nhập giang hồ
Một thắc mắc từ khi chơi lại Ninja tới giờ là khí công Tam Hoa Tụ Đỉnh của Ninja chỉ né dame vật lý hay né cả dame võ công. Lúc bắt đầu vận hành game có lần mình đã lập topic hỏi về vấn đề này và được admin LK giải thích khí công này chỉ né dame vật lý chứ ko né dame võ công ( dù trong phần chú giải của khí công này nói rõ là né cả hai). Sau đó mình nghỉ game một thời gian rồi chơi lại nên giờ ko biết là thế nào? Admin nào có thể trả lời giúp được ko với?

peterfloow

Gia nhập giang hồ
Một thắc mắc từ khi chơi lại Ninja tới giờ là khí công Tam Hoa Tụ Đỉnh của Ninja chỉ né dame vật lý hay né cả dame võ công. Lúc bắt đầu vận hành game có lần mình đã lập topic hỏi về vấn đề này và được admin LK giải thích khí công này chỉ né dame vật lý chứ ko né dame võ công ( dù trong phần chú giải của khí công này nói rõ là né cả hai). Sau đó mình nghỉ game một thời gian rồi chơi lại nên giờ ko biết là thế nào? Admin nào có thể trả lời giúp được ko với?
@Lion_King admin ơi trả lời giúp mình với, mình cũng đang tính theo hướng này

babybaboon

Binh Nhì
Mình thấy nin né skill kinh vl chắc kc né cả võ công

Daikalop1a

Binh Nhất
Mọi người nghĩ thế nào về thích khách op full né tránh và ngọc kc2
Mình đang có ý định theo đường full né, op cả set né 15 và chơi ngọc kc2. Không biết có khả thi không.
Xin mọi người cho ý kiến :D
Nin thì từ 8x muốn train là phải op né rồi (trừ khí có team ngon kéo) kick thì từ 8x op CL 20, từ 9x op kc 2 (vì 9x mới có kc tăng thời gian tốc kick, op kc2 để lấy tốc kích kéo dài, với lại lúc này CL bản thân mới đủ cho dame xanh to vì dame xanh tính theo tỷ lệ % CL)

CoopMart

Gia nhập giang hồ
Đang tìm lại topic ngày trước về vụ né của khí công Tam Hoa Tụ Đỉnh mà tìm chưa ra. Mình nhớ có hỏi admin về vụ này rồi

Bên trên