THẢO LUẬN Giải đáp thắc mắc lục chỉ cầm khúc

Lục Chỉ Cầm Ma

Moderator
Staff member
Ngày mai ta chính thức tái xuất giang hồ.
Cộng đồng cùng ta thưởng thức một khúc nhạc và uống trà đàm luộn nào.
Tất cả mọi thắc mắc nếu có thể sẽ được giải thích tại đây.

Lục Chỉ Cầm Ma

Moderator
Staff member
Cái ống nộ khi của cầm sư sv này nhanh ko mod ?. Và khi xuất hiện hiệu ứng thì có tích trữ tiếp lun ko ?
Thanh nộ của cầm sư như các nhân vật khác. Khi full nộ sẽ xuất hiện 1 trong ba trạng thái buff random hoặc theo mình chỉnh. Trừ khi hết hiệu ứng trạng thái buff này thanh nộ mới tiếp tục tích nộ. Bạn yên tâm sau khi nó xuất hiện hiệu ứng nộ hiếm khi phải tích nộ lại lắm. Hơn nữa nộ của cầm sư ko phải tăng dame def mà là xuất hiện hiệu ứng.

DaiKa

Binh Nhì
Thanh nộ của cầm sư như các nhân vật khác. Khi full nộ sẽ xuất hiện 1 trong ba trạng thái buff random hoặc theo mình chỉnh. Trừ khi hết hiệu ứng trạng thái buff này thanh nộ mới tiếp tục tích nộ. Bạn yên tâm sau khi nó xuất hiện hiệu ứng nộ hiếm khi phải tích nộ lại lắm. Hơn nữa nộ của cầm sư ko phải tăng dame def mà là xuất hiện hiệu ứng.
Cái khí công cầm thanh quá nguyệt hình như là tăng dame đèf khi xuất hiện hiệu ứng mà mod . Ver 14 thấy ghi là 0.5% dame def khi xuất hiện dị thanh âm và siêu thanh âm thế sv mình có tác dụng ko .

Lục Chỉ Cầm Ma

Moderator
Staff member
Khí công 7: Cầm thanh quá nguyệt

1. Tăng khả năng xuất hiện Dị âm thanh

2. Tăng dame khi sài Siêu âm thanh

3. Tăng phạm vi tấn công lan (AOE)

4. Tăng số mục tiêu tấn công lan (AOE) chỉ skill đánh lan mới có tác dụng

Không tăng dame def nhé bạn.
kc7 cam thanh qua nguyet.jpg

DaiKa

Binh Nhì
Khí công 7: Cầm thanh quá nguyệt

1. Tăng khả năng xuất hiện Dị âm thanh

2. Tăng dame khi sài Siêu âm thanh

3. Tăng phạm vi tấn công lan (AOE)

4. Tăng số mục tiêu tấn công lan (AOE) chỉ skill đánh lan mới có tác dụng

Không tăng dame def nhé bạn.
View attachment 14684
Mình nghĩ là vì dịch thuật như thế nên mod hiểu nhầm rồi cái này như sau khi xuất hiện hiệu ứng dị âm thanh và siêu thanh âm mỗi điểm tăng 0.5% dame def mặc định sẵn của cầm sư là 5% .khi xuất hiện hiệu ứng hạ thanh âm tăng 0.25% dd 1 điểm mặc định 2.5% và tăng số lương quái khi sài skill Aoe .

Lục Chỉ Cầm Ma

Moderator
Staff member
Mình nghĩ là vì dịch thuật như thế nên mod hiểu nhầm rồi cái này như sau khi xuất hiện hiệu ứng dị âm thanh và siêu thanh âm mỗi điểm tăng 0.5% dame def mặc định sẵn của cầm sư là 5% .khi xuất hiện hiệu ứng hạ thanh âm tăng 0.25% dd 1 điểm mặc định 2.5% và tăng số lương quái khi sài skill Aoe .
Đúng là có thật. Xin lỗi bạn vì sơ xuất này. Gửi bạn hình ảnh để có cái nhìn chính xác hơn.
Ba hiệu ứng tăng dame def như nhau. Trong hình là khi không có hiệu ứng và ba loại hiệu ứngcam thanh qua nguyet 1.png cam thanh qua nguyet 2.png

DaiKa

Binh Nhì
Đúng là có thật. Xin lỗi bạn vì sơ xuất này. Gửi bạn hình ảnh để có cái nhìn chính xác hơn.
Ba hiệu ứng tăng dame def như nhau. Trong hình là khi không có hiệu ứng và ba loại hiệu ứngView attachment 14688 View attachment 14689
Ko có gì đâu mod có mấy cái kc mà dịch thuật nó ko rõ ràng lắm. Nếu như hình mod đưa thế thì ko lẽ mỗi điểm tăng 0.25% dd ta . Con cầm sư đang 34 điểm đúng như hình thì nó tăng dc tầm 8.5% dd.

hoangblue09

Gia nhập giang hồ
Hiện tại đang chơi 1 em cầm và có ít thắc mắc về skill buff của nó:
Mana tiêu hao cao và khi buf mình k hiện time, bác có thể giải thích kĩ về cái skill buff này k

Lục Chỉ Cầm Ma

Moderator
Staff member
ví dụ như là thế này, khi buff lên thì làm sao để biết có tác dụng
và đôi khi cây nộ của mình k full nó cũng xuất hiện hợp âm
Cây nộ không full vẫn có khả năng xuất hiện 1 trong ba loại buff của cầm sư nhé bạn. Nó random xuất hiện hoặc theo bạn cài đặt.
Khi bạn buff lên sẽ có icon bên tay phải phía dưới màn hình bạn nhé

Bên trên