THẢO LUẬN Lạm phát gold

o0oTDZo0o

Gia nhập giang hồ
Hi các AD @Lion_King @Huyết Ban Nick . Update bùa 1~3 vẫn chưa đủ, hiện tại mình thấy giá gold đã lạm phát quá nhanh điển hình từ 1/5 ( giá là 18~20m= 100k vnđ ) nay 22/5 ( 30~40m= 100k vnđ ). Giá acc cũng bị giảm hơn 50% so với trước điển hình là trc update v14 xác lv 6x khoảng 800~1tr vnđ nay chỉ còn 200-400k . Hiện tại ở lv 6x ngoài đợi 8x ra thì gold hầu như ko có mục đích để tiêu thụ mạnh . Nay mình xin đóng góp 1 chút ý kiến nhỏ để nhằm hạn chế lạm phát gold ở tình hình hiện tại sau " đợt khủng hoảng " up v14 thay vì phải fix Drop .

- Vào thứ 7 cuối tuần khoảng 20~22h update các vật phẩm như sau đc bán = gold tại KHN

+ Hộp may mắn ( kiểu như event trước )
+ CTP 5~10 ngày ( k nên bán 1 ngày vì gamers có thể trục lợi vào kênh vip mà ko out ra )
+ Bùa Kim cang trang bị và Vũ khí loại 500@ và 1k@
+ Bùa +6 100%
+ Các loai PILL , STH , yêu hoa v.v.v
+ Áo choàng
+ Thuê áo choàng thuộc tính ( kc hay mm ) = gold ( HSD 1~3 ngày )
+ Gia hạn túi , RTP
+ Hiệu ứng đổi màu nick name , kểu tóc v.v.v
+ Hộ tâm đan tăng EXP 20%
+ Hỏa long châu , Thiết Thuẫn Châu
+ PET
+ Bùa đổi tên
+ Vật phẩm treo shop offline ( dùng lênh sau khi treo shop xong có thể out game mà shop vẫn đc treo )

Hàng tuần chỉ nên mở bán 2~3 vật phẩm như trên để ae có sự chờ đợi , đồng thời cũng kính mong BQT đưa ra giá êm đẹp để bảo vệ lạm phát gold đừng đẩy quá cao sẽ ko thu hút người mua. Cám ơn BQT đã lắng nghe

Daikalop1a

Binh Nhất
mở bán mấy cái pill giá cao trong mấy ngày X2 là giải quyết được khá nhiều gold, thuê ac mm các kiểu, mấy loại này có time giới hạn, không thể đầu cơ...
ủng hộ ý kiến. Giá gold rớt thê thảm không phải farm được nhiều, mà nhiều người không kiên nhẫn nổi nên thanh lý, bán tống bán tháo...
mà mình cũng không để ý là đánh quái dưới cấp ngoài EXP giảm thì gold có giảm không nhỉ (dân cày gold họ không cần EXP)

BoosBis92

Gia nhập giang hồ
mình cũng đồng tình với ý kiến của TdZ, tuy nhiên giá gold giảm như vậy ko hẳn do lượng gold kiếm được không có chỗ tiêu thụ, mà phần lớn là do 1 bộ phận các bác nghỉ game, bán thốc bán tháo nên mới thành ra như vậy. Mình nghĩ hết tuần này giá gold sẽ lại giảm xuống (tất nhiên sẽ vẫn là 30m+/100k)

dao xuan thien

Binh Nhì
có even giáp 25+6 đổi dây chuyền , nhưng gold vẫn ko giảm đc, tình trạng lạm phát tăng cao, cũng vược câu, gold giảm giá xấu,thiết nghĩ AD nên tìm phương án nào đó để m.n tiêu gold vào NPC nhanh hơn nữa, rất mong đợi điều này!

Kuwlz

Gia nhập giang hồ
gold như vậy là ok r , đồ thì op train tạm tạm chả có gì ra hồn mà cứ kêu gold mất giá , thấy mất giá quá thì nên rút clvc 25 ra op vk đi cho đỡ lạm phát , chứ đừng có dím gold lại đi bán lấy vnd mà bảo lạm phát !

Hochoi

Binh Nhì
Tôi có ý kiến này cũng có thể bớt lạm phát gold:
- Thứ nhất: Mod không làm trung gian cho giao dịch gold = VNĐ, chỉ làm trung gian cho gold = đồ bán ra từ shop. Trường hợp này để đảm bảo mọi giao dịch đều qua game, không kích thích bọn farrm gold lấy tiền VNĐ, nó sẽ giảm rất nhiều bọn ăn bám từ game.
- Thứ hai: mod không làm trung gian cho bọn bán nhân vật bằng VNĐ, cái này cũng kích thích bọn rảnh rỗi cày bán kiếm lợi bằng VNĐ. Chỉ làm trung gian cho bán nhân vật bằng vật phẩm mua từ siêu thị hoặc gold.
Tóm lại: mọi giao dịch đều qua game để có thu lợi cũng phải từ những người phát triển game tránh như hiện nay, có nhiều thành phần thu lợi mà những người phát triển game không được lợi gì. Mod xem xét cho giao dịch đồng tiền game.

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
- Người có nhiều máy cắm nhiều acc -> dư tiền không biết làm gì , bán re thì tiếc , giá @ tăng cao thì xót->> topic than lạm phát .
- Người cắm 1 acc như mình ngày chỉ đủ tiền mua máu sâm vài ngày ms dư ra đc dăm 3 m chả biết ns ntn :))

Hoả Long Đao

Sói Bạc Chiếu Sáng - Gao Bạc :))
Tôi có ý kiến này cũng có thể bớt lạm phát gold:
- Thứ nhất: Mod không làm trung gian cho giao dịch gold = VNĐ, chỉ làm trung gian cho gold = đồ bán ra từ shop. Trường hợp này để đảm bảo mọi giao dịch đều qua game, không kích thích bọn farrm gold lấy tiền VNĐ, nó sẽ giảm rất nhiều bọn ăn bám từ game.
- Thứ hai: mod không làm trung gian cho bọn bán nhân vật bằng VNĐ, cái này cũng kích thích bọn rảnh rỗi cày bán kiếm lợi bằng VNĐ. Chỉ làm trung gian cho bán nhân vật bằng vật phẩm mua từ siêu thị hoặc gold.
Tóm lại: mọi giao dịch đều qua game để có thu lợi cũng phải từ những người phát triển game tránh như hiện nay, có nhiều thành phần thu lợi mà những người phát triển game không được lợi gì. Mod xem xét cho giao dịch đồng tiền game.
MOD giờ ko hỗ trợ trung gian hay vnd gì nữa đâu bạn. Mà nếu trung gian thì trung gian đồ mua = @ thôi. Chứ đồ mua = gold 2 bạn tự gd với nhau dc mà :eek:

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Bạn này chắc nhiều gold nè, gold mất giá đại lý kêu gào. Những vật phẩm nêu trên nếu bán bằng gold trong KHN chắc KHN nuốt luôn cả Kteam đó, bạn muốn sống thì nên để người tạo ra sân chơi cho bạn sống ....vậy đó. Các bạn 5x 6x 7x đã có thể farm được nhiều gold thì nên để cho người nạp @ mua được nhiều gold của các bạn chứ bạn muốn 20m = 100k à? Vậy bao giờ các bạn mới xài hết gold khi có 4 6 8 ac treo 24/7.

LaVangRoi

Binh Nhất
Nên mở đấu giá vk 17m các char ( thứ 7 chủ nhật hàng tuần ) cho anh em tận hưởng vk 17m lúc đó gold rút KHN gamer sẽ đc cầm vk 17m thay vì phải đợi nhặt mỏi mòn điển hình như vk 5m nếu ko có even chắc vk 5m đếm trên đầu ngón tay
Cái lợi của GM nếu đấu giá vk , dân chúng sẽ nạp @ đập vk :D
Mong muốn cập nhập thêm cái Thiết thuần châu vào even giáp + 6 nếu đc + 7 1 tuần + 8 xài 1 tháng ( mong muốn )

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Làm theo bác chủ Topic hại nhiều hơn lợi vì:

Dân cày chuyên nghiệp mà có lô hàng này bán bằng gold:

+ CTP 5~10 ngày ( k nên bán 1 ngày vì gamers có thể trục lợi vào kênh vip mà ko out ra )
+ Bùa Kim cang trang bị và Vũ khí loại 500@ và 1k@
+ Bùa +6 100%
+ Các loai PILL , STH , yêu hoa v.v.v
+ Thuê áo choàng thuộc tính ( kc hay mm ) = gold ( HSD 1~3 ngày )
+ Gia hạn túi , RTP
+ Hỏa long châu , Thiết Thuẫn Châu

Họ sẽ trở thành siêu chiến binh trong nháy mắt, gold có thể ổn định tối đa 1-2 tuần vì họ dồn hết làm set cho framer, 3 tuần nay không ổn định framer vẫn chạy OK, chứng tỏ họ kiên trì hơn bác chủ topic nghĩ.

Sau đó bầy siêu chiến binh này có thể kiếm ra gấp 5 - 10 lần hơn xưa, chưa kể 1 số phần tử muốn phá party bên kênh VIP bằng cách thảy vài acc này vào 1 team chân chính, lúc đó giết nó bằng cách nào=)). Nó đâu cần EXP, gold ks đồng nào hay đồng đó:eek::eek:

Thời gian chơi bên dzo em thấy hơn vài chục cặp cày gold= hàng max CLVC tùy cấp +9>, set đồ thì cứ vừa đủ xài quái bem 1-5 máu.

Bãi VIP 60, 67, 96-97 tương lai sẽ tràn ngập framer và các TOP có tiềm lực mới đối phó nổi, rồi các newbee vào chơi, anh em ít khả năng đối phó ra sao.:((:((:((

Tạm thời em mới nghĩ thấy ngăn ngắn vậy thôi, ai có ý kiến xin tiếp.

Mars05

Binh Nhất
Tôi sẽ canh lúc sv khủng hoảng thu mua gold, sau đó lập topic khóc lóc than thở, LK sẽ bóp gold, gold sẽ lên giá, tôi lại bán ra kiếm lời...:D

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Tôi sẽ canh lúc sv khủng hoảng thu mua gold, sau đó lập topic khóc lóc than thở, LK sẽ bóp gold, gold sẽ lên giá, tôi lại bán ra kiếm lời...:D
Từng chơi tất cả các Server HKGH và cũng chưa bao giớ thấy gold HKGH không mất giá, chỉ nhanh hay chậm thôi.

Thời gian lv 80-100 sẽ chứng minh nhận định trên. Ai chơi lâu tự hiểu.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
giá gold trượt theo thời gian là điều ko thể nào khống chế được . YulgangVN 5 tháng giá gold 30m/1k đã là 1 kỳ tích.

Meanizzle

Gia nhập giang hồ
mình nghĩ cũng do 1 vài thành phần phá giá đẩy nhanh lẹ thanh lý acc , các bác buôn lớn hay cày gold cứ ngồi lại bàn giữ giá gold ở mức nhất định là đc nhỉ :-?

Bên trên