Các bạn có biết Sever YulgangVN được ra đời như thế nào và từ bao giờ không????

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

LionKingX
GameVN Member3rd Class Gamer

Ngày tham gia​
05-09-2006
Đến từ​
Grandline
Bài viết​
932
Blog Entries​
1
Rep Power​
26​
Cũng hay đấy. Trước giờ cũng muốn 1 cái server như hồi xưa để mọi người chơi Train level hơi khó nhằn tí, đừng phụ thuộc nhiều vào $, $ chỉ mang tính chất trang trí hoặc 1 cái gì đó hỗ trợ cho mọi người biết là mình có xiềng thôi chứ không phải để tạo ra cách biệt lớn như server Dzo bây giờ. Đồ thì cũng hiếm rơi, CH & HT cũng khó khăn xíu

Hiện tại các server private lỗi rất nhiều, và chẳng có cái nào hoàn thiện cả. Nhiều server cứ quảng cáo nào là 7.0, 7.1, nào là 8.0 có đứa có PR lên 8.0.29 mới nhất Vãi cả hàng. Tụi nó không biết là hầu hết server hiện tại ở VN, ngay cả xịn nhất là bên homeviet cũng phải mua source của bên China. Như vậy việc hỗ trợ sửa lỗi và thêm bớt chức năng rất rất là hạn chế.

Không biết ae có hứng thú ko nếu qua Tết viết xong cái Bot hoàn chỉnh, mình sẽ viết lại server made in Vietnam hoàn toàn mới luôn (hiện tại đã được 10% công việc nhưng bỏ xó để viết Kbot). Cơ mà mở server cũng nhiều yếu tố phát sinh lắm​
Anh LK mở sever đi , nghỉ việc ở cty về quản lý sv , @ thần chưởng cũng đc ko hề hấn gì , chỉ cần rate drop thấp như hk ass cũ là ok con bê

À nếu mở sever bot có đc xài ko anh​

AD LK đã nghĩ việc ở công ty, nghe nói 1 tháng mấy chục chai a` @@!

MiNiNak

m đâu gắp gì nhưng nếu mở trong tháng tết thì oke à
- rate drop y như asiasoft là oke ~!
- đồ ko có gì để nói nếu có thể thì phân loại ngọc ra
+ KCT : STC , CLVC , DCk còn cx vs nt thì kct ko cần
+ HNT : né , pt , ulpt , SM
+ NHT : phân như HV ấy nhưng đừng để 2 3 kc lận kì lắm
- về kc thì cố gắng hoàn thiện đc cái nào hay cái đó và đừng có chế skill như mấy sv kia gì mà thương yếu wa cho skill 97 lan đi thấy ghê
- vị trí NPC như xưa thế mới đúng là thời thơ ấu chứ
- gold ko có giá trị vì tình trạng hac*k bug cần hạn chế
- nếu có LK thì làm 1 soft ngăn hac*k như GG ấy
- nv ko bik ae làm đc hk chứ thấy tụi HV đang làm cũng mong sớm hoàn thiện
hết~! suy nghĩ rùi nói típ​
Có nghĩa là sever đã được dự định là Tết 2013 sẽ được chơi nhưng điều đó là không thể
Hiện tại bây h` đã là tháng 7 2013 rồi nhé @@!

ơi có phải thánh đâu mà viết cho kịp dịp Tết

nói thật thì khi thấy 2pic này mình mừng lắm vì vẫn còn nhìu ae tâm huyết với game như vậy.
Theo mình thì sv prive thì không cần quá cầu kì phức tạp vì không có đủ kinh phí cũng như nhân lực như sv offical rồi nên cứ làm hết trong khả năng có thể để ae còn đam mê tụ tập chém gió vui vẻ như cái hk thời tuổi thơ là được.
_Mình chơi HK từ năm học lớp 5 đến bây h đã là sv năm 2 nhưng càng về sau này thấy hk nó cứ chán chán sao ấy không như hồi trước, 1pt kéo đi đánh hổ rồi cự tý còn kéo nhau qua thành 60 mà farm quái rồi khi thấy rớt vk lại tranh nhau out pt mà dành nhớ cái thời ấy lắm

p/s: mình không phải dân IT nhưng rất muốn giúp nếu có ai chỉ bảo và nếu mình giúp dc gì mình sẽ cố gắng hết sức ấy​
traimocoivo

Từ bài viết của LionKingX

Cũng hay đấy. Trước giờ cũng muốn 1 cái server như hồi xưa để mọi người chơi Train level hơi khó nhằn tí, đừng phụ thuộc nhiều vào $, $ chỉ mang tính chất trang trí hoặc 1 cái gì đó hỗ trợ cho mọi người biết là mình có xiềng thôi chứ không phải để tạo ra cách biệt lớn như server Dzo bây giờ. Đồ thì cũng hiếm rơi, CH & HT cũng khó khăn xíu

Hiện tại các server private lỗi rất nhiều, và chẳng có cái nào hoàn thiện cả. Nhiều server cứ quảng cáo nào là 7.0, 7.1, nào là 8.0 có đứa có PR lên 8.0.29 mới nhất Vãi cả hàng. Tụi nó không biết là hầu hết server hiện tại ở VN, ngay cả xịn nhất là bên homeviet cũng phải mua source của bên China. Như vậy việc hỗ trợ sửa lỗi và thêm bớt chức năng rất rất là hạn chế.

Không biết ae có hứng thú ko nếu qua Tết viết xong cái Bot hoàn chỉnh, mình sẽ viết lại server made in Vietnam hoàn toàn mới luôn (hiện tại đã được 10% công việc nhưng bỏ xó để viết Kbot). Cơ mà mở server cũng nhiều yếu tố phát sinh lắm

vãi bác LK toàn âm thầm móc lốp chẳng cho ae ý kiến zi` cứ ấp ủ 1 mình
trc" mình cũng định ý kiến các GVN làm cái Hk pri cho ae chơi nhưng lại thôi sợ ăn hành cả búi
h có cái này góp ý tý:
về giao diện mình thấy quen vs cái HK & năm trc hơn nhiều cảm xúc hơn ( mặc dù hồi đó chẳng biết cái zi` )
về game sau này lên cho ae cái auto nhưng 1 ngày chỉ đc max 3h auto free thôi còn ai muốn auto thì bỏ @ ra mua
game càng như & năm trc càng phê gold 1k cũng quý mà cht thì quý như kim cương
lên bán các loại AC trong shop và k có dòng hỗ trợ zi` zi` đó
nói chung là cần 1 cái game như HKGH 7 năm trc k cần zi` hơn​

Sẽ uplate thêm cho những ai chưa biết

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
quaghequaghe
GameVN Member2nd Class Gamer
Ngày tham gia​
05-01-2009
Đến từ​
Ố Là Là
Bài viết​
1,748​
Rep Power​
73​
Có lẽ anh em phải vote thiệt là đông thì may ra bác LK mới dòm ngó tới việc làm full cái cấu trúc game này.
Mọi người cùng nhau quảng cáo cái topic này đi nào.

TuilaAi?

Ngày tham gia​
01-05-2009
Đến từ​
nhà xanh
Bài viết​
1,520​
Rep Power​
21​
Tin mới nhận. LK do nhiều đêm thức khuya viết bot nên đã bị liệt "..." hiện giờ đang điều trị. Dự án hkgh ver gvn sẽ hoãn tới mùa đông năm 2013​

LionKingX

Ngày tham gia​
05-09-2006
Đến từ​
Grandline
Bài viết​
932
Blog Entries​
1
Rep Power​
26​
GameStart tổng hợp ý kiến anh em dùm mình nhe Rồi mình sẽ update ý kiến dựa trên số đông. Qua tết mình sẽ start dự án này.​

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

LionKingX

Ngày tham gia​
05-09-2006
Đến từ​
Grandline
Bài viết​
932
Blog Entries​
1
Rep Power​
26​
Tình hình là mình không đăng kí được ID của Yulgang Hàn nên chuyển hướng tạm qua US. Cảm nhận về version có vẽ như đi sau cở chục cái minor release. Tuy nhiên vẫn mới hơn của Dzo. Game được protect bởi ARP, một packet packer khá hoàn hảo Có lẻ mình sẽ là người đầu tiên unpack cái game HK này

Bác Gamestart tổng hợp ý kiến theo kiểu 1,2,3,4, cái nào nhiều người đồng ý và hợp lý thì đưa vào, mình sẽ thêm, xóa dần những ý kiến khác​

GameStart
Ngày tham gia​
22-01-2009
Đến từ​
Grey Tiger VN
Bài viết​
1,913​
Rep Power​
22​

Từ bài viết của quaghequaghe

GameStart cho biểu quyết lun cái hệ thống PK đi.
TLC đánh tượng hay TLC mới nhất ???

theo "tin chợ" thì LK đang tìm hiểu version 7.0 or 8.0, vậy TLC chắc không còn tượng, vẫn đang chờ LK​
Nhưng hiện tại sever đã lên 9.0​

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
LionKingX

Blog Entries
1

có thêm ý nữa nè
1. nghe nói bên gamezone có vauluat... gì đó viết đc cái chức năng bái sư đó LK coi sao....

vanluat là đệ tử chân truyền của mình mà. Những chức năng đấy và những tool him share đều có sự hỗ trợ của mình

P/s: 1 cảm giác thật tuyệt vời, 6 năm trước, người Việt bu đông bu đỏ qua Thái tìm YGB thì bi h 1 đống contact mới từ các bạn Thái muốn 1 version KBot cho Thai
hihihihihi =))

Last edited:

n0one001

Gia nhập giang hồ
hầu hết những bài trên đều đã đọc ờ GVN vì mình hóng từ lúc topic mới được lặp :)
nhưng cũng like lấy tinh thần

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
hầu hết những bài trên đều đã đọc ờ GVN vì mình hóng từ lúc topic mới được lặp :)
nhưng cũng like lấy tinh thần

Vì vẫn còn nhiều người chưa đọc lắm mình sẽ tổng hợp hết tất cả các vài viết hay và xúc tích up lên cho mọi người hiểu
AD đã làm gì và sẽ cố gắng hết sức

n0one001

Gia nhập giang hồ
Vì vẫn còn nhiều người chưa đọc lắm mình sẽ tổng hợp hết tất cả các vài viết hay và xúc tích up lên cho mọi người hiểu
AD đã làm gì và sẽ cố gắng hết sức
hóng từ hồi trước tết cứ tưỡng là phải hết năm nay mới có chơi vậy mà cũng đã 7 8 tháng rồi nhanh vật

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

LionKingX

Ngày tham gia​
05-09-2006
Đến từ​
Grandline
Bài viết​
932
Blog Entries​
1
Rep Power​
26​
Client thì mình lấy Client 8.2 mới nhất của hàn và US nhé, tiện nâng cấp các chức năng cần thiết sau này.

Hệ thống quest sẽ hoàn thiện 100% tương đương với Dzo hiện tại.
Việt hóa hoàn thiện 100% chứ ko có ghẻ lở như các server private hiện tại.

- Vấn đề khí công vẫn là khó nhất vì cơ bản phải có chỉ số chính xác của từng khí công, chứ không phải đơn giản khí công này có ý nghĩa gì mà mình muốn biết chi tiết của nó trong game.
- Vấn đề @ cũng 1 người 10 ý, nên để tránh tình trạng đẽo cày giữa đường, mình sẽ xem xét tất cả ý kiến ae rồi sẽ có phương án cuối cùng. Dĩ nhiên mình là thằng cực kì anti cái ý kiến có $ là mạnh nên mọi người yên tâm về khoản $$$ hóa làm chênh lệch khoảng cách. Tuy nhiên ý kiến nào thì cũng sẽ có người không đồng tình nên mong ae hiểu và chiều theo số đông.

BTW, vì đây là server PRIVATE, mọi thứ được mình viết lại từ đầu hoàn toàn, nên mọi người đừng quá kì vọng nó sẽ hoàn hảo như server Dzo. Server offical mất quảng thời gian hơn 7 năm để được như bây h và cty của nó lớn cỡ nào mọi người cũng biết cho nên số lượng công việc bây h là rất rất lớn. Tuy nhiên, mình muốn khẳng định đây là server ngon nhất trong tất cả các server private hiện tại vì mức độ đọc hiểu cấu trúc game và packet hiện tại mình đứng số 2 ko ai dám nhận là số 1. Việc thêm bớt 1 chức năng nào đó là việc tương đối dễ dàng nếu như có sẵn 1 kịch bản chi tiết ở trong game, ví dụ như chế tạo đồ như thế nào, NPC gì cần cái gì, bao nhiêu nghề v.v.v thì việc hoàn thiện chỉ mất 3-7 ngày mà thôi.

Vấn đề tiền bạc duy trì cũng là vấn đề khá lớn khi server này mang tính giải trí và chỉ kiếm ăn qua hình thức bán các vật phẩm hỗ trợ. Việc này cũng khá là nan giản nhưng từ đây cho đến khi ra mắt chắc cũng sẽ kiếm đc giải pháp.

Nói chung qua mười mấy pages thấy ae đóng góp rất nhiều ý kiến hay, mình sẽ tập hợp lại và tiến hành xúc tiến sau khi rãnh rỗi. Việc hoàn thiện server cũng khá nhanh thôi nếu mình nghỉ việc cty và tập trung vào làm. Hy vọng chắc 1-2 tháng là xong! Thời gian đầu có thể có nhiều lỗi nên mình sẽ tiến hành kéo dài việc test ra 1-2 tháng, sau thời gian này sẽ reset toàn bộ và bắt đầu chiến

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

TuilaAi?

Ngày tham gia​
01-05-2009
Đến từ​
nhà xanh
Bài viết​
1,520​
Rep Power​
21​

Từ bài viết của ™hkgh™

Bây giờ phải làm sao vận động , thuyết phục , làm công tác tư tưởng ... cho thím LK nghỉ việc ở Cty để làm sever thì chỉ 1 - 2 tháng là có sever test thôi
. cơ mà đang làm thì làm sao mà nghỉ việc đc nhỉ

nghĩ việc thì treo miệng ak? LK 1 tháng làm mấy chục triệu còn kêu ko đủ sài, kêu ổng nghĩ thì ai nuôi

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

LionKingX

Ngày tham gia​
05-09-2006
Đến từ​
Grandline
Bài viết​
932
Blog Entries​
1
Rep Power​
26​
Lên 8.0, Offical server như Dzo loại bỏ hoàn toàn hệ thống quest dưới 60 mà đến nay đã quá quen thuộc với mọi người, điều này chắc chắn sẽ làm mọi người chán nản vì ko có cảm giác như ngày xưa. Hiện tại phiên bản 8.0 số lượng quest khoảng tầm 470 quest, nếu Lion King sát nhập thành công hệ thống quest dưới 60 của bản 7.0 nữa là nâng tổng số quest lên gần 600 quest, lượng quest phong phú và nhiều nhất là ko có HK nào trên thế giới có được.

Nói riêng về hệ thống quest: vì số lượng quá nhiều, mà thời gian để viết kịch bản cho từng quest rất mất thời gian, do vậy LK sẽ viết riêng 1 tool riêng để sinh kịch bản tự động cho nhanh. Mà một khi đã nhanh thì sẽ có nhiều quest ko chính xác trong những trường hợp đặc biệt, do đó trong thời gian test sẽ rất cần đóng góp của mọi người để hoàn thiện hệ thống này. Chỉ cần report sai chỗ nào thì sẽ fix trong 1 nốt nhạc mà thôi.

Về việc mở server, mình sẽ tiến hành mở lần lượt từng maps, ví dụ lúc đầu là huyền bột, sau đó sẽ là tam tà và liễu chính v.v Và yên tâm 1 điều, để cày từ lv 1 lên 35 phải mất ít nhất là 2 tuần, trong thời gian này, LK sẽ có điều kiện kiểm tra trước các maps chuẩn bị mở ra tốt hơn.

Đây sẽ là server duy nhất 100% việt hóa, 100% quest, có sư đồ, có chát được tiếng việt blah blah...​

ChemToanHut

Binh Nhì
hồi hộp, ngóng chờ, nhiệt huyết, rạo rực, trăn chở,....là cảm xúc của mình lúc này! cảm giác thật khó nói .... bao nhiêu tâm huyết dồn cả vào cái sv này :( hi vọng nó sẽ tuyệt vời như trong giấc mơ của mình hàng đêm :)

Bên trên